Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

BlackPhoenix

18/04/2019 18:49:09
71
หาลำโพงพกพา เน้นต่อกับโน๊ตบุ๊ค ครับ ลังเลระหว่าง MUO ที่จำลองเทคโนโลยีเทพๆ จากรุ่น MUON มา กับ รุ่นล้ำๆ อย่าง porsche desing Gravity one 

ใช้ดูหนัง ฟังเพลงในห้องครับ แนะนำรุ่นไหนดี
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

RockDragon

18/04/2019 19:57:05
2,893
มีข้อนึงที่ต้องดูก่อนตัดสินใจนะ คือลำโพงพกพาส่วนมากจะมี auto sleep mode ที่จะปิดตัวมันเองถ้าไม่มีสัญญานเข้าในระยะเวลานึง
ถ้ามันมี auto on ตอนมีสัญญานเข้าอีกครั้งก็โอเค แต่ถ้าไม่มีก็จะต้องเอื่อมไปกดปุ่ม power ที่ลำโพงทุกครั้งก็ไม่ไหวนะครับ 555

ตอนนี้ผมใช้ JBL Flip 4 ต่ออยู่กับคอม เสียบสายช่องหูฟัง กับสายช๊าตไฟเอาไว้ตลอด เปิดเครื่องเอาไว้ไม่เคยมีดับเลย ดูหนังฟังเพลงก็มันส์ดีตามสไตล์เสียงของ JBL ครับ ^^

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หมูหวาน

18/04/2019 23:08:57
573
เท่าที่ผมฟังเทียบกัน KEF MUO จะได้เนื้อเสียงร้องที่แน่นเนียนกว่าและมุมกระจายเสียงที่กว้างกว่าครับ ส่วน Gravity one จะได้เรื่องเสียงโปร่ง เสียงร้องใสกว่าครับ แล้วก็ดีไซน์เท่ห์กว่าด้วยจ้าาา
หยิกหู 0
แจกหู 0
"KEF MUO กับ Gravity One"