Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังสองอันมีอาการเสียพร้อมๆกัน

leodeppazz

17/04/2019 21:23:33
0
เล่าก่อนครับว่าผมซื้อหูฟังมาจากร้านมั่นคงยี่ห้อ JBL รุ่น t210 ตอนนั้นซื้อมาสองอันครับใช้กับคุณแม่ อาการเสียเริ่มจากของผมก่อนครับ หูฟังข้างสายติดๆดับ ต้องขยับแจ้คขยับสายถึงติด จากนั้นผมยืมของคุณแม่มาใช้ตัวที่ซื้อมาพร้อมกันเอามาใช้ได้ประมาณหนึ่งอาทิตย์ก็เกิดอาการเดียวกันกับตัวแรกเลยครับข้างเดียวกันด้วย อยากทราบว่าเป็นที่หูฟังหรือว่าเป็นที่ การใช้งานของผมครับ
ปกติใช้ฟังกับไอโฟนและคอมพิวเตอร์ครับ (ซื้อมาใช้ประมาณ 4-5 เดือนได้ครับ)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

17/04/2019 22:35:24
4,282
สามารถนำมาให้ทีมงานทดสอบว่าเป็นเพราะอะไร ถ้าเสียก็สามารถส่งเคลมได้เลยครับ^^

แต่เบื้องต้นลองทดสอบอาการก่อนด้วยตนเอง เช่นการเปลี่ยน device เป็นตัวอื่น หรือเปลี่ยนไฟล์เพลง ลองเทียบหลายๆเงื่อนไข ถ้าเปลี่ยนแล้วอาการยังคงเป็นอยู่ ก็ให้พนักงานส่งเคลมได้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

MaxxIE

18/04/2019 09:19:21
107
ลองทำความสะอาดแจ๊คหูฟังดูก่อนครับ

บางทีมันสกปรกก็เป็นได้เหมือนกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟังสองอันมีอาการเสียพร้อมๆกัน"