Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยเลือกหูฟัง TWS หน่อยค่ะ [Padmate Pamu Scroll/ Havit G1/ Jabees Firefly/ etc]

PinkParis

17/04/2019 10:23:26
0
ตลอดสงกรานต์ที่ผ่านมา นั่งอ่านรีวิว ดู Youtube จนงงไปหมดแล้วค่ะ 5555
เหมือนจะได้ข้อสรุปว่าแต่ละตัวในกลุ่มราคานี้ไม่ได้ต่างกันมากขนาดนั้น
แต่ว่าแต่ละตัวก็มี character เสียงกับดีเทลที่แตกต่างกัน
ปัญหาคือ ไม่รู้จะเลือกอะไร 5555

การใช้งานหลักๆก็คงใช้ในออฟฟิศ มีออกกำลังกายบ้างเล็กน้อย (วิ่งลู่ เวทเบาๆ)
แนวเพลงที่ฟังก็หลากหลาย ตั้งแต่แนวชิลๆ เพลงบรรเลง ไปถึงพวกบีทหนักๆแก้ง่วง
อยากได้ตัวที่ใส่สบาย ไม่เทอะทะ ใส่นานๆไม่เจ็บหู ฟังนานๆไม่ล้า ไม่รำคาญค่ะ

ตอนนี้ค่อนข้างเทความสนใจมาทาง Padmate Pamu Scroll เพราะความสวยงาม
แต่ก็แอบเสียดาย Ambient Sound ของ Firefly (ถึงจะรู้ว่ามันไม่ได้ฟังรู้เรื่องขนาดนั้น)
แล้วก็พะวงเบสจะไม่ดีเท่า Havit G1 (แต่ถ้าไปทาง Havit G1 ก็กลัวจะล้าหูถ้าฟังนานๆ)

สรุปคือสับสนไปหมดแล้วฮับ T^T
ช่วยแนะนำให้ทีค่าา
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Enqless

17/04/2019 10:58:26
81
Padmate pamu ผมใช้กับ android ไม่ได้ครับ (ss note8)
เพราะมันมีเสียงซ่่า ตอนฟังเพลง

แต่ ios ไม่เป็น 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

PinkParis

17/04/2019 11:20:21
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - Enqless

Padmate pamu ผมใช้กับ android ไม่ได้ครับ (ss note8)
เพราะมันมีเสียงซ่่า ตอนฟังเพลง

แต่ ios ไม่เป็น 

ใช้ SS Note8 อยู่เหมือนกันค่ะ แต่ตอนไปเทสที่ร้านก็ไม่ซ่านะค้า เคยไปเช็ครึยังคะว่าตัวหูมีปัญหารึเปล่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หลุยส์ munkonggadget

17/04/2019 15:10:57
1,057
ถ้าเป็นผู้หญิงส่วนมากจะชอบ Pamu Scroll ครับ เพราะนอกจากดีไซน์สวยเเล้ว ตัวบอดี้เองนั้นมีขนาดเล็กกว่าทั้งสองตัวเลือกครับ สำหรับบางท่านที่หูเล็กก็ยังคงสามารถสวมใส่ได้สบายๆเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

PinkParis

17/04/2019 17:57:11
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - หลุยส์ munkonggadget
ถ้าเป็นผู้หญิงส่วนมากจะชอบ Pamu Scroll ครับ เพราะนอกจากดีไซน์สวยเเล้ว ตัวบอดี้เองนั้นมีขนาดเล็กกว่าทั้งสองตัวเลือกครับ สำหรับบางท่านที่หูเล็กก็ยังคงสามารถสวมใส่ได้สบายๆเลยครับ
ตอนนี้ตัดสินใจได้แล้ว เป็น Pamu Scroll สี Sakura แต่ปรากฎว่าของหมดค่ะ T_T ฮือออออ 
ตั้งใจจะซื้อกับ Munkonggadget แต่เริ่มหวั่นไหวไปกับร้านที่มีของแล้วค่ะ
พอเลือกได้แล้วมันวอแวในใจไม่หยุดเลยยย 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยเลือกหูฟัง TWS หน่อยค่ะ [Padmate Pamu Scroll/ Havit G1/ Jabees Firefly/ etc]"