Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครใช้ airpod บ้างครับ มันดีจริงไหม

อำนวยความสะดวก

16/04/2019 08:48:41
ผมลังเลอยู่ 3 รุ่น bose free,momentum tw, airpod เคยไปลองหังที่ร้านมั่นคงแล้วแต่ปัญหาที่เจอคือ boseกับmomentum สัญญาณขาดๆหายๆ bose ดู youtube ดีเลย์อีกต่างหาก แต่พอเทียบกับ airpod ของเพื่อนไม่เจออาการเลย (เพื่อนบอกว่านานๆจะเจอเสียงขาดหายสักที) ดู youtube ไม่ดีเลย์ แถมคุยโทรศัพท์ไม่ต้องพูดดังอีกต่างหากเสียงคมชัดมาก เลยอยากรู้ว่าทำไม airpod ที่หลายคนบอกไม่ดี ซื้อพวก bose หรือ sennheiser ดีกว่า ถึงมีประสิทธิภาพการใช้งานที่ดีกว่า bose กับ sennheiser ทั้งๆที่ 2 ยี่ห้อนี้ทำหูฟังมานานกว่าประสบการณ์น่าจะเยอะกว่าแอปเปิ้ล อยากรู้ว่าทักท่านมีความเหนยังไงบ้างครับ เลือกไม่ถูกเลยตอนนี้
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Jotaro <3 Dio

16/04/2019 12:23:08
เพิ่งซื้อ momentum tw มาไม่นานครับ ผมว่าเสียงดีสมราคา แต่อย่างอื่นเช่น touch control ยังไม่ค่อยนิ่ง บางทีก็กดไม่ติด กับ ยี่ห้อนี้มีปัญหาเรื่อง battery drain ก่อน firmware v 1.25 ลองหาข้อมูลเพิ่มดูครับ

apple ทำด้าน wireless มาก่อน senn , boss มานานนะ เรื่องเสียงคงสู้ไม่ได้  แต่ฟังชั่นไร้สายยังไง apple เด่นกว่าแเน่นอน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

อำนวยความสะดวก

16/04/2019 12:34:54
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - Jotaro

เพิ่งซื้อ momentum tw มาไม่นานครับ ผมว่าเสียงดีสมราคา แต่อย่างอื่นเช่น touch control ยังไม่ค่อยนิ่ง บางทีก็กดไม่ติด กับ ยี่ห้อนี้มีปัญหาเรื่อง battery drain ก่อน firmware v 1.25 ลองหาข้อมูลเพิ่มดูครับ

apple ทำด้าน wireless มาก่อน senn , boss มานานนะ เรื่องเสียงคงสู้ไม่ได้  แต่ฟังชั่นไร้สายยังไง apple เด่นกว่าแเน่นอน

ครับ ก็ยังแอบสงสัยอยู่ดีว่าตอนทำเสร็จไม่ได้เทสก่อนเหรอว่ามันดีเลย์ไหม ทำไมถึงปล่อยสินค้าแบบนี้ออกมา อันนี้หมายถึง bose นะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

tee_za

16/04/2019 15:49:38
0
ด้านเสียงเพลงแอร์พอร์ดไม่ชนะอีก2รุ่น
แต่ด้านความสะดวก ใส่นานๆได้ไม่อึดอัด เชื่อมต่อเสถียรนี่ชนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ใครใช้ airpod บ้างครับ มันดีจริงไหม"