Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แบบนี้ยังซ่อมได้มั้ยครับ

Santi

14/04/2019 12:03:23
0

แบบนี้ยังซ่อมได้มั้ยครับ  

ถ้าต้องเปลี่ยนสาย รบกวนแนะนำสายสำหรับเปลี่ยนด้วยครับ 

ขอบคุณครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

มิวสิก

15/04/2019 20:19:36
63
พอซ่อมได้อยู่ครับ ลองค้นกระทู้เก่าๆ ใช้ไม้ลูกชิ้นหรือไม้จิ้มฟัน+กาวทาขอบหนัง ขวดละไม่น่าเกิน200บาท

ลอกปลอกของเก่าออกให้หมด แล้วค่อยๆทา อาจจะหลายรอบหน่อย พอแห้งแล้วมันก็คือยางหุ้มดีๆนี่เอง อาจจะใช้เทปปะปา(บางๆสีขาว) พันก่อนทาก็ได้ เผื่อลอกแล้วทาใหม่

ระวังเรื่องเดียว กรณีที่ลอกปลอกเก่าออกแล้ว สายทองแดงมันคลายเกลียวออก ซึ่งตอนนี้สายอาจจะยาวไม่เท่ากัน ก็ลองหมุนๆเกลียวกลับเข้าไปให้มันเท่ากันก่อนเริ่งลงมือทา ไม่ยากจนเกินไป แต่สวยหรือไม่สวยขึ้นกับฝีมือ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แบบนี้ยังซ่อมได้มั้ยครับ"