Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

bppwatcharapol

31/03/2019 16:53:14
0
akg n490nc เพิ่งกดจากโปรร้านเฮียมาครับ ประกัน 7วัน ได้มาลองเสียบหูฟังเสียงขาดหายๆ เหมือนจะเป็นตรงรูเสียบแจ๊ค ขยับๆเสียงหาย ต้องขยับให้ดีถึงเสียงมาเต็ม ลองib ไปถามทางร้านเฮียบอกให้ส่งเครมร้าน แต่ของหมดต้องคืนเงินอย่างเดียว ติดตรงที่ว่ารู้สึกชอบเสียงเหมือนกัน  อยากทราบว่าถ้าเราซ่อม แพงมั้ยครับ หรือควรส่งเครมร้านเฮีย(ร้านน่าขะคืนเงิน เพราะของหมดแล้ว ไม่มีเปลี่ยน) ปล.ไม่มีเจตนาดิสเครดิตร้านเฮียนะครับ พนักงานตอบดีครับ เพียงแต่ตอนนี้ยังสองจิตสองใจ เลยมาขอคำปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ลองดูครับ

31/03/2019 17:08:27
อคืนเงินแล้วเปลี่ยนไปเล่นรุ่นสูง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

31/03/2019 20:09:39
4,282
ต้องขออภัยจริงๆครับ เนื่องจาก AKG รุ่นดังกล่าวเป็นการทำเคลียร์แรนซ์ พอหมดแล้วจึงหมดเลยน่ะครับ ผมเช็คเองเมื่อครู่อีกรอบ ปรากฏว่าไม่มีเหลือในสต๊อกเลยครับ เท่ากับทางผมต้องรับหูฟังคืนและคืนเงินให้ก่อนน่ะครับ ซึ่งใจผมไม่อยากให้เอาไปซ่อมครับ เพราะเกรงจะไม่คุ้มกัน นอกจากอาการเป็นที่แจ๊คสกปรก

ลองแบบนี้ครับ เบสิคเลย คือลองทำความสะอาดขั้วหัวแจ๊คก่อนครับ ด้วยการเอาผ้าชุบน้ำแล้วถูๆๆตรงสายแจ็ค ทั้งด้านที่เสียบกับหูฟังและด้านที่เสียบกับเพลย์เยอร์ บางทีอาจจะมีคราบน้ำมันที่กลายเป็นออกไซด์ไปเกาะอยู่ ก่อนทำความสะอาดลองสังเกตุว่ามีคราบอะไรหรือเปล่า หลังจากเช็ดแล้ว ถ้าหายก็คือหายครับ แต่ถ้ายังไม่หาย แสดงว่าอาจจะมีอาการขั้วด้านในที่ตัวหูฟังหลวมก็เป็นได้

ลองทดสอบเองก่อนได้เลยครับ หากไม่ได้จริงๆ ทางผมจะรีบคืนเงินให้โดยด่วนครับ และลองติดต่อน้องพนักงานที่ดูแลทางออนไลน์ได้เลยครับ หากอยากจะเปลี่ยนเป็นตัวเลือกอื่นๆ น้องๆให้คำแนะนำได้ทันทีครับ ผมจะดูแลเรื่องราคาให้เป็นพิเศษเพื่อชดเชยเวลาที่เสียไปให้ครับ

ขาดเหลืออะไรสามารถสอบถามผมทางนี้ได้อีกเช่นกันครับ ผมคอยดูแลให้ตลอดอยู่แล้วครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

31/03/2019 20:53:02
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - นายมั่นคง

ต้องขออภัยจริงๆครับ เนื่องจาก AKG รุ่นดังกล่าวเป็นการทำเคลียร์แรนซ์ พอหมดแล้วจึงหมดเลยน่ะครับ ผมเช็คเองเมื่อครู่อีกรอบ ปรากฏว่าไม่มีเหลือในสต๊อกเลยครับ เท่ากับทางผมต้องรับหูฟังคืนและคืนเงินให้ก่อนน่ะครับ ซึ่งใจผมไม่อยากให้เอาไปซ่อมครับ เพราะเกรงจะไม่คุ้มกัน นอกจากอาการเป็นที่แจ๊คสกปรก

ลองแบบนี้ครับ เบสิคเลย คือลองทำความสะอาดขั้วหัวแจ๊คก่อนครับ ด้วยการเอาผ้าชุบน้ำแล้วถูๆๆตรงสายแจ็ค ทั้งด้านที่เสียบกับหูฟังและด้านที่เสียบกับเพลย์เยอร์ บางทีอาจจะมีคราบน้ำมันที่กลายเป็นออกไซด์ไปเกาะอยู่ ก่อนทำความสะอาดลองสังเกตุว่ามีคราบอะไรหรือเปล่า หลังจากเช็ดแล้ว ถ้าหายก็คือหายครับ แต่ถ้ายังไม่หาย แสดงว่าอาจจะมีอาการขั้วด้านในที่ตัวหูฟังหลวมก็เป็นได้

ลองทดสอบเองก่อนได้เลยครับ หากไม่ได้จริงๆ ทางผมจะรีบคืนเงินให้โดยด่วนครับ และลองติดต่อน้องพนักงานที่ดูแลทางออนไลน์ได้เลยครับ หากอยากจะเปลี่ยนเป็นตัวเลือกอื่นๆ น้องๆให้คำแนะนำได้ทันทีครับ ผมจะดูแลเรื่องราคาให้เป็นพิเศษเพื่อชดเชยเวลาที่เสียไปให้ครับ

ขาดเหลืออะไรสามารถสอบถามผมทางนี้ได้อีกเช่นกันครับ ผมคอยดูแลให้ตลอดอยู่แล้วครับ^^

รับทราบครับเฮีย คืนนี้ขอลองเช็ดดูก่อนครับ คืบหน้ายังไงจะทำตามคำแนะนำเฮียครับผม

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

31/03/2019 21:17:42
0
แก้ปัญหาได้แล้วครับ เช็ดดู เสียงปกติละครับ  ขอบพระคุณเฮียมากๆครับที่ให้คำแนะนำครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

31/03/2019 22:05:44
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - bppwatcharapol
แก้ปัญหาได้แล้วครับ เช็ดดู เสียงปกติละครับ  ขอบพระคุณเฮียมากๆครับที่ให้คำแนะนำครับ 
555 อันนี้ผมแนะให้ลองดูเบื้องต้นก่อน เพราะจากที่ขายหูฟังมานาน บางทีเราก็เคยเจอปัญหาที่เหมือนเส้นผมบังภูเขาครับ ซึ่งแก้ไขง่ายๆแบบที่ผมบอก อาการก็จะหายไปได้เลยเหมือนกัน

ยินดีด้วยนะครับ^^ ถ้าอาการเกิดกลับมาใหม่ก็ติดต่อมาได้อีกนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
"ปรึกษาหน่อยครับ"