Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำหูฟังfull size Wireless ในงบ10000 นิดๆ หน่อยค่ะ

Nikzzz

27/03/2019 15:35:49
0
เป็นมือใหม่หัดใช้หูฟังค่ะ อ่านรีวิวตอนนี้สนใจของ sony ระหว่าง wh h900n กับ wh 1000xM3 อยากทราบว่าถ้าเทียบคุณภาพเสียงตัวไหนดีกว่ากันหรอคะ เน้นเสียงเบส ฟังแนวเพลงป๊อปทั่วไปค่ะ และมั้ง2รุ่นนี่แตกต่างกันยังไงบ้างหรอคะ (ในเรื่องของการใช้งานnoise cancellingและอื่นๆ) หรือว่ามีตัวอื่นแนะนำบ้างมั้ยคะ (ถ้าได้ในงบต่ำกว่านี้ยิ่งดีเลยค่ะ) พอดีอยู่ต่างจังหวัดไม่สะดวกไปลองด้วยตัวเองอะค่ะ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MaxxIE

27/03/2019 19:17:53
107
ถ้าเพลงป๊อบ เน้นเสียงเบส น่าจะเข้าทาง h900n มากกว่านะครับ

แต่ NC นี่ 1000x M3 ทำได้ดีกว่าครับ

แต่ส่วนตัวผมเชียร์ 1000x M3 มากกว่า เพราะผมว่าตระกูลแฟชั่นของSonyอย่างH900N เบสมันเยอะเกินไป รายละเอียดถูกกลบหมดครับ

ไหนๆก็จ่ายเงินระดับนี้แล้ว เอาที่รายละเอียดดีๆไว้ก่อนดีกว่า เพราะเบสตัวนี้มันก็ไม่ได้ขี้เหร่อยู่แล้วครับ รายละเอียดดีๆนี่ฟังเพลินกว่าเบสเยอะๆ เยอะครับ

มือใหม่ชอบโดนคำโฆษณาปั่นหูว่าหูฟังดีๆเบสต้องเยอะ แต่พอไปลองฟังจริง หยิบตัวเบสดีๆแต่ไม่เยอะกลับมาแทบทุกรายครับ  ผมแหละคนนึงที่เป็นแบบนี้มาก่อน
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

MaxxIE

27/03/2019 19:23:12
107
ถ้าไม่เน้นว่าอยากได้ไร้สาย กับตัดเสียงรบกวนนี่

จะเชียร์ให้ไปเล่นมีสาย แล้วซื้อตัวรับบลูทูทมาต่อเอา เสียงดีกว่าไร้สายบิ้วอิน ในงบนี้เยอะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Nikzzz

27/03/2019 21:05:28
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - MaxxIE
ถ้าเพลงป๊อบ เน้นเสียงเบส น่าจะเข้าทาง h900n มากกว่านะครับ

แต่ NC นี่ 1000x M3 ทำได้ดีกว่าครับ

แต่ส่วนตัวผมเชียร์ 1000x M3 มากกว่า เพราะผมว่าตระกูลแฟชั่นของSonyอย่างH900N เบสมันเยอะเกินไป รายละเอียดถูกกลบหมดครับ

ไหนๆก็จ่ายเงินระดับนี้แล้ว เอาที่รายละเอียดดีๆไว้ก่อนดีกว่า เพราะเบสตัวนี้มันก็ไม่ได้ขี้เหร่อยู่แล้วครับ รายละเอียดดีๆนี่ฟังเพลินกว่าเบสเยอะๆ เยอะครับ

มือใหม่ชอบโดนคำโฆษณาปั่นหูว่าหูฟังดีๆเบสต้องเยอะ แต่พอไปลองฟังจริง หยิบตัวเบสดีๆแต่ไม่เยอะกลับมาแทบทุกรายครับ  ผมแหละคนนึงที่เป็นแบบนี้มาก่อน
โดนโฆณาป้ายยามาจริงๆค่ะ ลังเลใจ2รุ่นนี้นานเหมือนกัน ราคาก็ไม่ได้เกินงบมากเท่าไหร่ ดูมาหลายๆรีวิวเค้าก็ไม่ได้มาเทียบกันให้เห็นหมัดต่อหมัดซักที ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำหูฟังfull size Wireless ในงบ10000 นิดๆ หน่อยค่ะ"