Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Chao Konyai

17/03/2019 19:25:09
เหมือนInterface M-Audio Fast Track จะมีปัญหาครับ เวลาฟังเสียงตัวเอง ออกข้างซ้ายอย่างเดียว เอาไมค์อื่นมาใช้ก็ออกข้างเดียวครับ ปัจจุบันใช้ไมค์ AT2035 แก้ยังไงครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

18/03/2019 01:18:35
573
ปกติไมค์มันออกข้างเดียวอยู่แล้วนี่ครับ ต้องอยู่ที่การเซ็ทโปรแกรมในคอม หรือกด Interface ให้เป็น MONO รึป่าวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Chao Konyai

18/03/2019 03:31:07
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หมูหวาน
ปกติไมค์มันออกข้างเดียวอยู่แล้วนี่ครับ ต้องอยู่ที่การเซ็ทโปรแกรมในคอม หรือกด Interface ให้เป็น MONO รึป่าวครับ

แสดงว่าเป็นเรื่องปกติใช่ไหมครับที่ออกข้างเดียว

แล้วต้องปรับตรงไหนครับ หายังไงก็ไม่เจอ ส่วน Interface ก็ไม่มีปุ่มปรับ MONO ครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หมูหวาน

18/03/2019 12:44:49
573
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - Chao Konyai
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หมูหวาน

แสดงว่าเป็นเรื่องปกติใช่ไหมครับที่ออกข้างเดียว

แล้วต้องปรับตรงไหนครับ หายังไงก็ไม่เจอ ส่วน Interface ก็ไม่มีปุ่มปรับ MONO ครับ

ถ้างั้นต้องไปทำที่ Software บันทึกเสียงในคอมครับ โยนเสียงจากไมค์ ไปใส่ทั้ง L และ R
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Chao Konyai

19/03/2019 18:03:13
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - หมูหวาน
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - Chao Konyai

ถ้างั้นต้องไปทำที่ Software บันทึกเสียงในคอมครับ โยนเสียงจากไมค์ ไปใส่ทั้ง L และ R
พอดีจะนำมาใช้สตรีมเกมครับ อยากให้มันออก 2 ข้าง ไม่ได้เข้าโปรแกรมบันทึกทำเพลงเลยครับ แล้วในคอมผมหาวิธีปรับ L R ไม่เจอครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

หมูหวาน

19/03/2019 22:59:41
573
ที่เคยใช้มาต้อง Live ผ่านพวก OBS หรือ Wirecast ครับ ถึงจะปรับแต่งฟังก์ชั่นพวกนี้ได้ครับ 

แต่ถ้า Cast game ผ่าน facebook เลย ลองไปเช็คใน Recorder ของ windows ครับ ว่าสามารถปรับ Input ouhgxHo Stereo ได้รีป่าว
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเรื่อง Interface"