Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

air

06/08/2007 18:37:01
ฟองน้ำหูฟังของ pk2 แบบเจาะกับไม่เจาะ มีผลอะไรกับเสียงไหม สงสัยช่วยตอบหน่อยนะ:163:
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

06/08/2007 19:11:06

มีผลครับ ชัดเจนด้วยล่ะ แต่เป็นการมีผลที่ขึ้นกับรสนิยมของคนฟังครับ

แบบไม่มีรู = ถ้าใส่ฟองน้ำแบบนี้ จะช่วยให้โทนเสียงกลางและต่ำ อุ่นขึ้น นุ่มขึ้น ใครที่รุ้สึกว่าหูฟัง PK2 แหลมไปให้ใช้ฟองน้ำแบบนี้ครับ ปลายแหลมจะลดความพริ้วลงนิดนึง มิติจะคมชัดน้อยลงเล็กน้อย แต่ได้เรื่องเนื้อเสียงของเบสที่เพิ่มขึ้น

แบบมีรู = เสียงเปิดกว้าง ใสขึ้น มิตินิ่งเป๊ะ เหมาะสำหรับคนที่ชอบฟังรายละเอียดจากการบันทึก และเหมาะสำหรับคนที่เป็นโรคจิต ชอบจับผิดคุณภาพของต้นฉบับครับ ใส่แบบมีรู จะทำให้เบสลดลงเล็กน้อย ความอิ่มของเบสช่วงล่างๆ อาจจะถดถอยมั่ง

555 ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องแล้วแต่เจ้าของมันแล้วล่ะครับ ว่าจะใช้แบบไหนจ้า 555

ไม่ผิดกติกาทั้งคู่แหละ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"สงสัย"