Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

บทสัมภาษณ์เรื่องประวัติศาสตร์ของสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ

crabfather

13/03/2019 14:42:58
166
ตามนี้เลย อ่านกันเพลินมากครับ
https://readthecloud.co/hrh-princess-sirindhorn/
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

13/03/2019 19:40:05
4,282
เยี่ยมยอดเลยครับ ขอบคุณมากๆๆครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

crabfather

14/03/2019 09:11:19
166
ความบางตอนของบทสัมภาษณ์กล่าวถึงวัดเก่าที่ถูกทิ้งร้างในกรุงเทพฝั่งธนบุรีด้วยครับเฮีย ผมนี่อ่านแล้วรีบค้นหาข้อมูลจากกูเกิ้ลเซิชเอนจิ้นต่อเลย คือพื้นเพผมก็เป็นคนฝั่งธนครับ ตอนเด็กๆ เกิดและโตอยู่แถวบางพลัดนี่แหละ จำได้ว่าเคยดูรายการจดหมายเหตุกรุงศรี ช่อง 7 เมื่อนานมาแล้วบอกว่าบางพลัดนี่เป็นที่ที่คนไทยหนีคราวกรุงแตกมารวมกันอยู่ที่นั่น หรือเมื่อไม่กี่ปีมานี้มีข่าวทำนองว่าพระพุทธรูปในโบสถ์วัดเทพนารี (ซอยจรัญฯ 68) ปูนที่ฉาบอยู่ภายนอกองค์พระแตกออกเผยให้เห็นว่าที่จริงแล้วองค์พระทำจากทองคำ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
"บทสัมภาษณ์เรื่องประวัติศาสตร์ของสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ"