Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

PAD หูฟัง LCD3 หลุด ต้องใช้อะไรติดครับ

Hsung

11/03/2019 09:22:36
346
ขอคำแนะนำด้วยครับ  หนัง PAD ส่วนที่ติดกับหูฟังมันหลุดครับ ต้องแก้ยังงัยครับ

จะซื้อใหม่ทั้งชิ้นก็ใช่ที่ เพราะหนังส่วนที่รับใบหู สภาพยังปกติดีอยู่ครับ

ที่สำคัญราคามันเอาเรื่องพอควร

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MaxxIE

11/03/2019 09:59:05
107
ไม่ต้องทำอะไรครับ ใช้มันไปเรื่อยๆจนกว่ามันจะลอกออกหมด

พอมันลอกจนหมดแล้วก็ ทำได้อย่างเดียวคือ
ทำใจซื้อแพดใหม่มาเปลี่ยนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ขุนช้าง

11/03/2019 10:12:55
60

+1 คณ MaxxIE ครับ

เมื่อสองปีที่แล้วผมเคยเจอเหตุการณ์อย่างนี้กับ LCD-XC
เมื่อถึงจุดหนึ่ง pad ก็หลุดลอกออกและใช้ต่อไปไม่ได้ ตอนนั้นผมเลยตัดสินใจซื้อ pad ใหม่มาเปลี่ยน

ส่วนตัว คิดว่าเปลี่ยน pad ใหม่คุ้มค่าครับ
หลังจากที่ pad ลอกครั้งนั้น ผมเลยซื้อตู้ดูดความชื้นไว้เก็บหูฟังเมื่อไม่ได้ใช้ยาวๆ (ผมใช้ XC สลับกับ LCD 3 ตัวละเดือน) ตอนนี้สภาพ pad ยังสมบูรณ์เหมือนของใหม่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

CHRONOADICT

11/03/2019 10:56:10
676
ถ้าหมายถึงตัวpad หลุดจากcup ผมแกะออกมา และลอกขุยโฟมเทาๆออกให้หมด(ขูดด้วยเครดิตการ์ดที่ไม่ใช้แล้ว)หมุนไปรอบๆ แล้วใช้กาวสองหน้าของ 3Mตือครับ ตอนนี้3Mแตกไลน์กาวสองหน้าออกมาเยอะแบบมากจนน่าตกใจ....
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

หลุยส์ munkonggadget

11/03/2019 15:56:40
1,057

โดยปกติเเฑ้ดจะลอกเเค่ตรงขอบครับเพราะชิ้นส่วนนี้จะเป็นวัสดุที่ไม่ได้เป็นหนังเเท้
เเต่ตัวเเพ็ดน่าจะใช้ได้อีกยาวๆครับ เพราะเป็นหนังเเกะเเท้ครับ

หรือถ้าตัวเเพ็ดเองเริมยวบเเล้ว ก็สามารถถอดเปลี่ยนเเพ็ดใหม่ได้ครับโดยจะมีจำหน่ายเเยกคู่ละ 4000 บาทครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ก๊วกกี้

11/03/2019 16:02:00
37
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - CHRONOADICT

ถ้าหมายถึงตัวpad หลุดจากcup ผมแกะออกมา และลอกขุยโฟมเทาๆออกให้หมด(ขูดด้วยเครดิตการ์ดที่ไม่ใช้แล้ว)หมุนไปรอบๆ แล้วใช้กาวสองหน้าของ 3Mตือครับ ตอนนี้3Mแตกไลน์กาวสองหน้าออกมาเยอะแบบมากจนน่าตกใจ....

จัดไปตามนี้ได้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Hsung

13/03/2019 14:20:02
346
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - ก๊วกกี้
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - CHRONOADICT

หลุดตามรูป คห.2 เลยครับ แต่ PAD ที่รับใบหูยังปกติดี เอ...แล้วกาวสองหน้ามันก็มีหลายแบบ ใช่สีแดงชนิดติดแน่นๆ หรือเปล่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

CHRONOADICT

13/03/2019 21:29:11
676
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - Hsung
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - ก๊วกกี้

หลุดตามรูป คห.2 เลยครับ แต่ PAD ที่รับใบหูยังปกติดี เอ...แล้วกาวสองหน้ามันก็มีหลายแบบ ใช่สีแดงชนิดติดแน่นๆ หรือเปล่าครับ

ครับแบบนั้นเลย แต่ไม่ใช่แบบโฟมหนานะครับแต่เป็นแบบฟิล์มบาง ผมเคยใช้ติดป้ายMDFหนักร่วมโลกับผนังป่านนี้ก็ยังอยู่ดี...
หยิกหู 0
แจกหู 0
"PAD หูฟัง LCD3 หลุด ต้องใช้อะไรติดครับ"