Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มั่นคงออนไลน์สั่งเช้าได้เย็นจริงเหรอครับ?

สงสัย

02/03/2019 18:40:38

ในคลิปนี้บอกว่ามั่นคงออนไลน์สั่งเช้าได้เย็นภายในวันเดียวกัน ทำไมผมไม่เคยเจอแบบนี้เลยครับ ส่วนใหญ่ผมชอบสั่งเช้าวันศุกร์ประมาณ 9-10 โมงพร้อมโอนชำระเงินทันที หลังจากนั้นประมาณ 11 โมงก็จะได้รับแจ้งว่าชำระเงินแล้ว แล้วประมาณเย็นๆหรือค่ำๆ Kerry ถึงเข้ารับพัสดุ แล้ววันรุ่งขึ้น (วันเสาร์) ประมาณสายๆ ถึงเที่ยงๆ จึงจะได้รับสินค้า ไม่ทราบว่าสั่งเช้าได้เย็นนี่ต้องทำยังไงเหรอครับ หรือว่ามีตัวเลือกให้พนักงานร้านมั่นคงหรือแมสเซ็นเจอร์มาส่งแทน Kerry ได้ด้วย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ping_seksan

02/03/2019 18:58:58
25
จริงครับ ล่าสุดที่ผมสั่งเป็นหูฟังที่ราคาเกิน 5000 บ. กดสั่งออนไลน์เกือบ 5 โมงเย็น ของมาส่งให้ประมาณ 18.30 น. ครับ รวดเร็วทันใจมากครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ping_seksan

02/03/2019 19:00:12
25
ลืมบอกครับว่าผมอยู่กรุงเทพครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หลุยส์ munkonggadget

02/03/2019 19:32:00
1,057
สามารถทำได้ครับถ้าอยู่ในเขต กทมฯครับ
ถ้าชำระหูฟังในเวลาทำการ มูลค่า 5,000 บาทขึ้นไปจัดส่งฟรีภายในวันได้เลยครับ
หรือถ้าต่ำกว่า 5,000 บาทจะมีค่าส่งด่วน 200 บาทครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

สงสัย

02/03/2019 22:12:22
จริงด้วยครับ พอกดสั่งซื้อลงตะกร้าแล้วเลือกชำระเงิน มันจะมีตัวเลือกระหว่างส่งธรรมดา กับส่งด่วน ผมไม่เคยสังเกตมาก่อนเลย แบบนี้ค้องลองแล้ว ขอบคุณ ping_seksan กับคุณหลุยส์มากๆครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

02/03/2019 22:13:23
4,282
มั่นคงส่งด่วน สั่งเช้าได้เย็นเป็นเรื่องจริงครับ 555

ผมเพิ่งเซ็ทระบบการจัดส่งเสร็จ และเริ่มต้นทดลองใช้งานผ่านมาราวๆ 1 สัปดาห์ครับ ก็จะเป็นการส่งที่กำหนดเวลาไว้ว่า

- ถ้าสั่งภายในเวลาปฏิบัติการ คือ 9.00-18.00 น. ทันทีที่ระบบแจ้งว่าลูกค้าทำการซื้อสินค้าและทำรายการเรียบร้อยแล้ว พวกเราจะทำการจัดออร์เดอร์ทันที

- และก็จะประสานงานไปขนส่งเอกชนต่างๆที่ผมเข้าร่วมด้วย ซึ่งระยะเวลาน่าจะราวๆ 2-3 ชั่วโมงบวกลบ แต่ไม่น่าจะเกินไปกว่านี้มากนัก เพราะไม่งั้นจะกลายเป็นแนวส่งช้าไปซะงั้น 555

- และสินค้าที่ส่งด่วนเราสามารถส่งได้ครอบคลุมเกินกว่า 90% ของรายการสินค้าที่มี อาจจะมีสินค้าอีกส่วนหนึ่งที่ไม่สามารถส่งด่วนได้ ซึ่งถ้ารายการไหนส่งไม่ได้ ก็จะไม่มีไอคอนส่งด่วนขึ้นไว้ครับ

- ส่งด่วนทำในเขตกรุงเทพมหานครครับ หรืออาจจะจังหวัดที่แตะเชื่อมกัน ซึ่งผมจะมาอัพเดทให้ทราบครับ

ก็สรุปว่าสามารถส่งด่วนได้ ซึ่งเป็นอีกบริการใหม่ล่าสุดที่ผมเพิ่มขึ้นมาให้กับทุกๆๆท่านที่ต้องการความรวดเร็วเพิ่มขึ้นครับ 555
หยิกหู 1
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ผมว่านะ

02/03/2019 22:44:17
แบบนี้เยี่ยมเลยครับเฮีย เมื่อเร็วๆนี้ผมเพิ่งสั่งสายสัญญาณของ AudioQuest จากเว็บขายหูฟังออนไลน์ชื่อดังเจ้าหนึ่ง (ขออนุญาตไม่ระบุชื่อ) คือหน้าเว็บเค้ามีสินค้าให้เลือกทุกรุ่นทุกแบบเลยนะครับ ที่สำคัญคือมีของในสต็อคทุกอัน ไม่มีบ้างหมดบ้างเหมือนเว็บเฮีย ปรากฏว่าได้เรื่องเลยครับ สั่งวันจันทร์ได้วันพฤหัส ผมเดาว่าเค้าน่าจะใช้ระบบ "สต็อคลม" คือจริงๆไม่มีของในสต็อคแต่ในหน้าเว็บโชว์ว่ามีของในสต็อค พอลูกค้ากดสั่งซื้อและชำระเงินทางร้านก็ค่อยไปสั่งสินค้าตัวนั้นจากดีลเลอร์อีกที ผลก็คือต้องรอดีลเลอร์ส่งสินค้ามาที่ร้านแล้วร้านค่อยส่งต่อให้ลูกค้า มันถึงเสียเวลาไป 3-4 วัน ไงครับ เจอแบบนี้ผมเซ็งเลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

02/03/2019 23:44:37
4,282
สาเหตุที่สามารถทำเรื่องส่งสินค้าด่วนได้นั้น เพราะสินค้าส่วนใหญ่ผมต้องสต๊อกเก็บไว้ในคลังสินค้าอยู่แล้ว ซึ่งพวกสินค้าเหล่านี้ต้องสต๊อกไว้ตลอดเพื่อให้หน้าร้านมีสินค้าไว้ขายตลอดไม่ขาด ซึ่งปกติสินค้าที่ลูกค้าตัดสินใจให้ส่งด่วน มักเป็นสินค้ายอดนิยมที่มีไม่ขาดอยู่แล้วครับ

และมั่นคงส่งด่วน เหมาะกับท่านวัยรุ่นใจร้อน หรือเป็นพวกขี้เกียจตากแดดมาเลือกเอง แต่อยากจะได้สินค้าเลยทันที อันนี้ก็เลือกใช้บริการส่งด่วนได้เลยนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Sonic Street Fighter

05/03/2019 09:27:39
56
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - ผมว่านะ
แบบนี้เยี่ยมเลยครับเฮีย เมื่อเร็วๆนี้ผมเพิ่งสั่งสายสัญญาณของ AudioQuest จากเว็บขายหูฟังออนไลน์ชื่อดังเจ้าหนึ่ง (ขออนุญาตไม่ระบุชื่อ) คือหน้าเว็บเค้ามีสินค้าให้เลือกทุกรุ่นทุกแบบเลยนะครับ ที่สำคัญคือมีของในสต็อคทุกอัน ไม่มีบ้างหมดบ้างเหมือนเว็บเฮีย ปรากฏว่าได้เรื่องเลยครับ สั่งวันจันทร์ได้วันพฤหัส ผมเดาว่าเค้าน่าจะใช้ระบบ "สต็อคลม" คือจริงๆไม่มีของในสต็อคแต่ในหน้าเว็บโชว์ว่ามีของในสต็อค พอลูกค้ากดสั่งซื้อและชำระเงินทางร้านก็ค่อยไปสั่งสินค้าตัวนั้นจากดีลเลอร์อีกที ผลก็คือต้องรอดีลเลอร์ส่งสินค้ามาที่ร้านแล้วร้านค่อยส่งต่อให้ลูกค้า มันถึงเสียเวลาไป 3-4 วัน ไงครับ เจอแบบนี้ผมเซ็งเลยครับ
เดาได้เลยครับว่าเจ้าไหน เพราะผมก็โดนเหมือนกัน สาย AQ เหมือนกันอีกต่างหาก
ดูเว็ปร้านมั่นคงไม่มีของก็ต้องหาทางเลือกอื่นครับ เจอเข้าไปเซ็งเหมือนกันครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

BoyBrinks

05/03/2019 09:29:39
8
จริงครับ ตั้งแต่ 10 ปีก่อน ผมเคยสั่งทางเมล์ตอนกลางคืน เช้าคุณเบียสเอามาส่งด้วยตัวเองที่โลตัสพระราม 3 เลยครับ ใส่ลังมาบะระเหิ่มเลย ข้างในมีทั้งหูฟัง Sennheiser, Grado, iGrado, Visang วิทยุคลื่นสั้น เสาสัญญาณ ลำโพง ฯลฯ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

สมัครเล่น

05/03/2019 10:58:06
412
ถ้าสั่งปกติ ร้านเฮียก็ถือว่าเร็วมาก ๆ แล้วนะครับ สำหรับคนที่อยู่ ตจว.
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

นายมั่นคง

05/03/2019 21:51:20
4,282
ตอนนี้ผมเซ็ทเวลาในการส่ง น่าจะคอนโทรลได้ที่ไม่เกิน 4 ชั่วโมงแล้วครับ ยังไงจะมาอัพเดทให้ทราบอีกนะครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 12

ผมว่านะ

06/03/2019 07:19:40
เพราะการรอคอยมันช่างทรมานไงครับ ตอนนี้ JIB เค้ามีบริการส่งสินค้าด่วนภายใน 2 ชั่วโมง (อุปกรณ์คอม) และ 1 ชั่วโมงครึ่ง (สมาร์ทโฟน) เร็วกว่าขึ้นรถไฟฟ้าไปซื้อเองที่ร้านอีก ผมเชื่อว่าต่อไปร้านมั่นคงก็คงทำได้เช่นกัน และอนาคตอาจส่งได้ภายในครึ่งชั่วโมงเหมือนพิซซ่าก็เป็นได้ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

ผมว่านะ

06/03/2019 07:41:00
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 8 - Sonic Street Fighter
เดาได้เลยครับว่าเจ้าไหน เพราะผมก็โดนเหมือนกัน สาย AQ เหมือนกันอีกต่างหาก
ดูเว็ปร้านมั่นคงไม่มีของก็ต้องหาทางเลือกอื่นครับ เจอเข้าไปเซ็งเหมือนกันครับ อิอิ

ใช่ครับ จุดอ่อนของร้านมั่นคงประการหนึ่งก็คือสินค้าหลายๆตัวหมดสต๊อกแล้วไม่มีการเติมสินค้าอีก คล้ายๆว่าจะเลิกขายตัวนั้นไปเลย ซึ่งมันส่งผลในทางจิตวิทยาเหมือนกัน พอลูกค้าเปิดหน้าเว็บหาสินค้าแล้วเจอแต่ของหมดสต๊อก นั่นก็หมด นี่ก็หมด มันทำให้ใจแป้วได้เหมือนกัน พอลูกค้าไม่มีทางเลือกก็ต้องเปลี่ยนไปซื้อจากร้านอื่นที่มีของในสต๊อกแทน ถึงแม้ว่าจะเป็นสต๊อกลมก็ตาม ซึ่งสต๊อกลมนี่ผมว่ามันจะไม่น่าเกลียดเลยถ้ามีลูกค้าสั่งซื้อแล้วเจ้าของร้านให้เด็กในร้านรีบไปรับของจากดีลเลอร์แบบด่วนๆ แล้วส่งให้ลูกค้าภายในวันนั้นเลยก็จะเนียนจนลูกค้าดูไม่ออกแล้วครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

นายมั่นคง

06/03/2019 22:29:19
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 13 - ผมว่านะ

ใช่ครับ จุดอ่อนของร้านมั่นคงประการหนึ่งก็คือสินค้าหลายๆตัวหมดสต๊อกแล้วไม่มีการเติมสินค้าอีก คล้ายๆว่าจะเลิกขายตัวนั้นไปเลย ซึ่งมันส่งผลในทางจิตวิทยาเหมือนกัน พอลูกค้าเปิดหน้าเว็บหาสินค้าแล้วเจอแต่ของหมดสต๊อก นั่นก็หมด นี่ก็หมด มันทำให้ใจแป้วได้เหมือนกัน พอลูกค้าไม่มีทางเลือกก็ต้องเปลี่ยนไปซื้อจากร้านอื่นที่มีของในสต๊อกแทน ถึงแม้ว่าจะเป็นสต๊อกลมก็ตาม ซึ่งสต๊อกลมนี่ผมว่ามันจะไม่น่าเกลียดเลยถ้ามีลูกค้าสั่งซื้อแล้วเจ้าของร้านให้เด็กในร้านรีบไปรับของจากดีลเลอร์แบบด่วนๆ แล้วส่งให้ลูกค้าภายในวันนั้นเลยก็จะเนียนจนลูกค้าดูไม่ออกแล้วครับ

ขอบคุณสำหรับข้อแนะนำครับ^^

จริงๆเรื่องสต๊อกบางอันขาด ผมพยายามคอนโทรลมาตลอดน่ะครับ ซึ่งบางทีเก็งว่ายังไม่หมดง่ายๆ แต่พอหมดลง กลายเป็นว่าทางต่างประเทศหรือทางศูนย์ไทยก็ขาดเหมือนกัน ก็เลยกลายเป็นว่าสินค้าบางรายการขาดสต๊อกไปดื้อๆซะงั้นครับ 555

แต่ผมจะพยายามระวังและเติมสินค้าให้ครบตลอดนะครับ ^^

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

tintin3274

06/03/2019 23:56:09
2
เคยสั่งสาย Audioquest รุ่นที่ร้านเฮียไม่มีในเว็บนั้น เข้าใจได้เลยจริงๆว่ารอนาน รอนานจนแปลกใจว่าทำไมไม่มาสักที แต่ก็ทำใจเอาละกันครับ เพราะเค้ามีแทบทุกรุ่นเลยมั้งครับ แถมเป็นร้านอย่างเป็นทางการ อย่างน้อยก็ไม่ถูกหลอก นั่งรอวนไป ถถถถถ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

ผมว่านะ

07/03/2019 06:29:43
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 14 - นายมั่นคง

จริงๆเรื่องสต๊อกบางอันขาด ผมพยายามคอนโทรลมาตลอดน่ะครับ ซึ่งบางทีเก็งว่ายังไม่หมดง่ายๆ แต่พอหมดลง กลายเป็นว่าทางต่างประเทศหรือทางศูนย์ไทยก็ขาดเหมือนกัน ก็เลยกลายเป็นว่าสินค้าบางรายการขาดสต๊อกไปดื้อๆซะงั้นครับ 555

แต่ผมจะพยายามระวังและเติมสินค้าให้ครบตลอดนะครับ ^^

ผมอยากให้เฮียลองเข้าไปในหน้าเว็บมั่นคงแล้ว search เลือกสินค้าหมวดสายดิจิตอลกับสายอนาลอกดูครับ แล้วจะรู้สึกเหมือนอยู่ท่ามกลางทะเลทราย มองไปทางไหนก็เจอแต่สินค้าหมดสต๊อก บางอันหมดสต๊อกมาเป็นปีแล้วไม่มีการเติม ลูกค้าก็น่าจะพอเดาได้ว่าตัวนั้นตัวนี้น่าจะเลิกขายแบบถาวรแล้ว ในขณะที่เว็บคู่แข่งเค้ามีสินค้าให้เลือกทุกรุ่นทุกแบบ เข้าไปดูแล้วรู้สึกดีกว่ากันเยอะ เห็นแบบนี้แล้วผมยังอยากให้เฮียเอาระบบสต๊อกลมมาใช้บ้างเหมือนกัน แม้จะต้องรอนานหน่อย แต่ผมอยากซื้อกับเฮียครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

ผมว่านะ

07/03/2019 06:44:50
ไม่ใช่เฉพาะออนไลน์นะครับ ระยะหลังๆ มานี้ ผมไปถามหาสาย RCA สาย USB และสายไฟ AC ที่สาขาเรือธง ก็ไม่เคยมีรุ่นที่ผมต้องการเลย (รุ่นที่ระดับราคาเริ่มต้นถึงกลางๆ) แต่พอผมเดินออกจากเรือธงแล้วเดินเลยไป 2-3 ร้าน ที่อยู่ใกล้ๆ กัน (โซนนั้นจะเป็นร้านขายเครื่องเสียง Hi End ติดกันหลายร้าน) ผมกลับสามารถซื้อของที่ผมต้องการได้แบบครบๆ เลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

ผมว่านะ

07/03/2019 07:38:02
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 15 - tintin3274

เคยสั่งสาย Audioquest รุ่นที่ร้านเฮียไม่มีในเว็บนั้น เข้าใจได้เลยจริงๆว่ารอนาน รอนานจนแปลกใจว่าทำไมไม่มาสักที แต่ก็ทำใจเอาละกันครับ เพราะเค้ามีแทบทุกรุ่นเลยมั้งครับ แถมเป็นร้านอย่างเป็นทางการ อย่างน้อยก็ไม่ถูกหลอก นั่งรอวนไป ถถถถถ

ผมรู้สึกเหมือนว่าร้านมั่นคงค่อยๆ เคลียร์สาย Audioquest ที่เหลืออยู่จนหมดสต๊อกแล้วจะเลิกขายไปเลย และผมเชื่อว่าลูกค้าหลายๆ ท่านก็คงคิดเหมือนกันครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

07/03/2019 09:51:36
56
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 16 - ผมว่านะ
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 14 - นายมั่นคง

ผมอยากให้เฮียลองเข้าไปในหน้าเว็บมั่นคงแล้ว search เลือกสินค้าหมวดสายดิจิตอลกับสายอนาลอกดูครับ แล้วจะรู้สึกเหมือนอยู่ท่ามกลางทะเลทราย มองไปทางไหนก็เจอแต่สินค้าหมดสต๊อก บางอันหมดสต๊อกมาเป็นปีแล้วไม่มีการเติม ลูกค้าก็น่าจะพอเดาได้ว่าตัวนั้นตัวนี้น่าจะเลิกขายแบบถาวรแล้ว ในขณะที่เว็บคู่แข่งเค้ามีสินค้าให้เลือกทุกรุ่นทุกแบบ เข้าไปดูแล้วรู้สึกดีกว่ากันเยอะ เห็นแบบนี้แล้วผมยังอยากให้เฮียเอาระบบสต๊อกลมมาใช้บ้างเหมือนกัน แม้จะต้องรอนานหน่อย แต่ผมอยากซื้อกับเฮียครับ
เห็นด้วยเลยครับ ยินดีจะซื้อกับร้านเฮียเลย แม้จะระบบสต๊อกลมก็ตาม แค่เขียนให้ชัดเจนเองครับว่า รอรับประมาณ 3-4 วันทำการ อะไรประมาณนี้อ่ะครับ ซื้อที่ไหนก็ไม่อุ่นใจเท่าซื้อที่ร้านเฮียอ่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

07/03/2019 09:59:31
56
ผมจะซื้อซีดีที่ Cdjapan อยู่บ่อยๆ เขาจะเขียนชัดเจนเลยครับว่าตัวนี้ In Stock : Usually Ships in 1-2 days
หรือ In Stock at Supplier : Usually Ships in 3-4 Days 

ซึ่งตรงนี้ผมว่ามันโอเคมากๆเลยครับ ชัดเจนดี

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

นายมั่นคง

07/03/2019 11:28:47
4,282

555 ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะครับ

ตอนนี้ผมกำลังประชุมกับทีมที่เป็นคนแอดสินค้า และบริหารสต๊อกที่โชว์อยุ่บนเว็บครับ  ว่าทำไมบางอันถึงขาดนานๆ แล้วทำไมไม่เอาลง เดี๋ยวผมดูรายละเอียดให้ครับ ส่วนสินค้าบางอันเป็นสินค้าที่ผมไม่ได้จำหน่าย ก็จะไม่มีขายบนออนไลน์หรือหน้าร้านครับ แต่ผมจะดูเรื่องความชัดเจนในการมองเห็นให้เลยครับ

ส่วนเรื่องสต๊อกลม อันนี้เป็นอีกเรื่องที่ผมขอดูละเอียดอีกครั้งครับ เพราะสินค้าบางกลุ่มบางแบรนด์ ผมไม่มีปัญญาสั่งมาขายหรือสั่งมาสต๊อกในร้าน แต่การจะเอาสินค้าขึ้นเว็บโดยไม่มีตัวสินค้าในมือเลย อันนี้ต้องได้รับความเห็นชอบจากตัวแทนก่อน และยังจะต้องได้รับความร่วมมือ และจริงๆการจะจำหน่ายสินค้าแบบสต๊อกลม ควรจะต้องมีข้อมูลกลางใช้เชื่อมต่อ API (Application Programming Interface) ขออนุญาตลงคำเต็ม บางท่านจะได้ทราบตามไปด้วยเลยนะครับ

การจำหน่ายแบบสต๊อกลม ถ้ามี API เชื่อมโยงกัน มันก็จะทำให้ทุกอย่างตั้งอยู่บนความเป็นจริง ไม่ว่าจะเป็นสินค้าที่มีอยู่จริงๆ อยู่ที่ไหน ถ้าทั้งตัวแทนมีและทางผมมี ลูกค้าที่เข้ามาดูสินค้าก็จะซื้อได้ทันทีด้วยความมั่นใจว่าไม่ต้องรอ แต่ส่วนใหญ่ตอนนี้ข้อมูล API ยังไม่เชื่อมโยงกัน ซึ่งทางฝั่งผมเตรียมพร้อมนานแล้วครับ แต่ผู้นำเข้าส่วนใหญ่มักจะยังไม่มีเรื่องนี้ พอเราไม่มี API ทั้ง 2 ฝั่ง ก็เลยกลายเป็นว่าต้องใช้การโทรถามเอา 555

ซึ่งการโทรถามนี่ก็เป็นเรื่องที่ไม่แม่นยำ เพราะคนรับโทรศัพท์อาจจะไม่เห็นสินค้าจริงๆที่นำมาขายได้จริง อาจจะตอบส่งเดชไปก่อนว่ามี พอร้านออนไลน์รับออร์เดอร์ก็จะกลายเป็นว่าไม่สามารถหาของให้ได้ ซึ่งอันนี้ผมมีความกังวลในเรื่องการขายแบบนี้เหมือนกันครับ เพราะธรรมชาติของคนช็อปปิ้งออนไลน์มักจะรอไม่ได้ การที่รับเงินแล้วจัดส่งไม่ได้ ผมก็กลัวโดนต่อว่าเหมือนกันครับ 555

เรื่องเหล่านี้ผมมีคิดไว้นานมากแล้วครับ แต่ก็ยังไม่ลงตัวครับ คือจะทำสต๊อกลมก็ทำได้เลย แต่ผมอยากให้คนซื้อมีความมั่นใจมากกว่านี้ครับ แต่ยังไงเรื่องนี้ผมติดตามและหารือภายในกันอยู่นะครับ^^

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

ผมว่านะ

07/03/2019 11:45:35
เยี่ยมเลยครับเฮีย ขอสนับสนุนให้เฮียรีบนำระบบสต๊อกลมมาใช้โดยด่วนเลยครับ ถ้าเกิดความผิดพลาดทางเทคนิคใดๆ ที่จะทำให้ลูกค้าเสียความรู้สึก ผมเชื่อว่าถ้ามี "คำขอโทษ" และชดเชยด้วย "มั่นคงพอยต์" ลูกค้าก็น่าจะยอมรับได้ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

PoPPiNS

07/03/2019 16:47:41
8
มาคอนเฟิร์มอีกคนครับ วันนี้ผมสั่งตอน 9 โมงเช้า เที่ยงกว่าก็ได้รับของละครับ รวดเร็วมาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

นายมั่นคง

07/03/2019 21:20:12
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 23 - PoPPiNS
มาคอนเฟิร์มอีกคนครับ วันนี้ผมสั่งตอน 9 โมงเช้า เที่ยงกว่าก็ได้รับของละครับ รวดเร็วมาก
ขอบคุณมากๆๆครับ ที่ช่วยทดสอบระบบแล้วมาคอมเม้นท์ให้ผมทราบด้วยอีกทาง 555

--------------
วันนี้ผมตรวจสอบสินค้าต่างๆที่โชว์ว่าขาดสต๊อกและก็ไม่มีการเติมซักที บางรายการเป็นสินค้าที่ตกรุ่นขายหมดไปแล้ว บางรายการเป็นสินค้าขาดสต๊อกแต่ไม่ได้สั่งมาอีกแล้ว ฯลฯ พวกนี้ผมให้แอดมินเช็คใหม่และจะทำการลบออกจากระบบ แต่เท่าที่ดูมีไม่มากนักครับ

และตอนนี้สินค้าของร้านมั่นคงทั้งหมดมีของจริงๆให้สั่งแบบเรียลไทม์ ส่วนเรื่องสต๊อกลม ถ้าหากผมจะเริ่มต้นทำ ผมจะทำการระบุให้ทุกท่านทราบแบบชัดเจนไปเลยว่าเป็นสินค้าสต๊อกลม ผมว่าเป็นผลดีมากกว่าให้ทุกท่านมานั่งเดาว่าตกลงที่มั่นคงมีของหรือไม่มีกันแน่นะครับ^^
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มั่นคงออนไลน์สั่งเช้าได้เย็นจริงเหรอครับ?"