Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำ CIEM แนวเสียง CA Solaris ทีครับ

Heigsenberg

27/02/2019 16:54:33
56
พอจะแนะนำ CIEM แนวเสียงเหมือน Campfire Solaris หน่อยได้ไหมครับ งบสัก 50,000 พอดีผมมี solaris ชอบเสียงมากครับ แต่ใส่แล้วไม่ค่อยสบาย เลยอยากมองๆ Custom 

ส่วนตัวชอบเสียงกลาง เบสมากำลังดีไม่น้อยเกินไป soundstage กว้าง

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

makamUS

01/03/2019 10:49:48
รอร้านมาตอบ หัวข้อน่าสนใจ โดนเมินเฉย

เหมือนเดี๋ยวนี้ร้านมั่นคงหมดแพชชั่นกับการขายหูฟังแล้ว เมื่อก่อนร้านนี้จะดังเรื่องการรีวิว เดี๋ยวนี้แค่ตอบแบบขอไปที

ไม่ได้พูดถึงรายละเอียดของเสียงอย่างจริงจัง ดูได้จากการรีวิวสินค้าใหม่ๆในยูทูปเหมือนเป็นแค่นำเสนอสินค้าใหม่เฉยๆ

ไม่ได้รู้สึกถึงการถ่ายทอดความรู้สึกของเสียงอย่างจริงจัง ไม่รู้สิ ผมรู้สึกแบบนี้จริงๆ หรือตัวสินค้าเองไม่ได้ว้าวแบบแต่ก่อน

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

AscoGenetic5

01/03/2019 11:51:43
175
หลุยส์ มาด่วน!!!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หลุยส์ munkonggadget

01/03/2019 12:49:35
1,057

ต้องขออภัยที่ตอบล่าช้าด้วยครับ  เนื่องจาก Solaris เป็น hybrid driver เเละใช้เทคโนโลยีเฉพาะของ Campfire หลายอย่างจึงมีตัวเลือกที่คล้ายกันน้อยมากครับ

ถ้าคาเเรคเตอร์คล้ายๆเเต่เเหลมอาจจะไม่จัดจ้านเท่าก็จะมี Equinix ที่ใช้ไดรเวอร์ Dynamic spec ใกล้เคียงกันครับเเต่ไม่มี BA
ซึ่งรุ่นนี้จะเด่นเรื่องมวลเสียง เวทีเสียง เเละให้เบสที่ดีมากๆอีกหนึ่งรุ่นเลยครับ  ราคาอาจจะเกินงบไปซักเล็กน้อยครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Heigsenberg

01/03/2019 14:41:03
56
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - หลุยส์ munkonggadget

ต้องขออภัยที่ตอบล่าช้าด้วยครับ  เนื่องจาก Solaris เป็น hybrid driver เเละใช้เทคโนโลยีเฉพาะของ Campfire หลายอย่างจึงมีตัวเลือกที่คล้ายกันน้อยมากครับ

ถ้าคาเเรคเตอร์คล้ายๆเเต่เเหลมอาจจะไม่จัดจ้านเท่าก็จะมี Equinix ที่ใช้ไดรเวอร์ Dynamic spec ใกล้เคียงกันครับเเต่ไม่มี BA
ซึ่งรุ่นนี้จะเด่นเรื่องมวลเสียง เวทีเสียง เเละให้เบสที่ดีมากๆอีกหนึ่งรุ่นเลยครับ  ราคาอาจจะเกินงบไปซักเล็กน้อยครับ

ขอบคุณมากครับคุณหลุยส์ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Heigsenberg

02/03/2019 20:53:19
56
ถ้านอกเหนือจาก Equinox พอจะมีตัวอื่นอีกไหมครับ ที่สดใหม่ แนวเสียงใกล้เคียง

ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

หลุยส์ munkonggadget

03/03/2019 19:01:48
1,057
EQUINOX นี่ถือว่าเป็นรุ่นใหม่สดๆร้อนๆที่เพิ่งออกเลยครับเเละน่าจะใกล้เคียงที่สุดเเล้วครับสำหรับโทนเสียง

ส่วนค่ายอื่นที่เสียงกระจ่างๆเเต่เบสหนักเเน่น เเรงปะทะดี หัวโน็ตชัดก็จะมี UE Live ที่เด่นเหมือนกันครับ ฟังพวกร็อคได้มันส์สุดๆอีกรุ่นเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยแนะนำ CIEM แนวเสียง CA Solaris ทีครับ"