Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เขย่าบอร์ด...ก่อนบ่าย 5555

ตั่วปุ๊ย

06/08/2007 12:23:31

มีผีมานั่งคุยกันข้างวัด 3 ตัว
ผีตัวแรก : ถามตัวที่สามว่าแกเป็นอะไรตาย
ผีตัวสาม : เลยตอบว่าข้าโดนรถชนตาย

ผีตัวสามย้อนถามผีตัวแรก : แล้วแกล่ะ เป็นอะไรตาย
ผีตัวแรก :  ข้าโดนแทงตาย

ผีตัวกลางเอาแต่นั่งร้องไห้ โฮ โฮ โฮ
ผีตัวแรกกะตัวที่สามเลยถามผีตัวกลางว่า:
แกร้องไห้ทำไมว่ะ   แล้วแกล่ะ เป็นอะไรตาย

.....
.....
.....
.....
......
......
.......
......
......

ผีตัวกลาง :   กูยังไม่ตาย     กูมาขี้........

กำ.......
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Harakiri

06/08/2007 12:29:33

555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

XIII

06/08/2007 13:03:42

อ๋อ ที่มาของคำว่า "ขี้หักใน" มันมาอย่างงี้นี่เอง 5555+
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

อำนวย หัวคาด (ครูหมวย)

06/08/2007 15:01:29
เออ........อานนี้ไม่รู้น๊ะว่าใช่ที่มาของ " ขี้หักใน " ผมว่า
" ขี้จุกตูด " มากกว่าน๊ะ คุณ XIII
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เบียส

06/08/2007 15:26:04

เอาไปอ่านกันมั่ง อิ อิ อิ

บ่ายวันหนึ่งระหว่างคนตัดไม้กำลังตัดไม้อยู่ริมน้ำนั้นขวานคู่มือก็หลุดมือจ
>>> ลงน้ำไป คนตัดไม้ก็ทำอะไรไม่ถูกได้แต่นั่งร้องไห้อยู่ริมน้ำ

>>> ทันใดนั้นเองเทวดาก็ลอยขึ้นมาจากผิวน้ำแล้วถามว่า "มีปัญหาอะไรรึ"

>>> "ขวานผมตกลงไปในน้ำแล้ว และตรงนี้น้ำลึกมาก

>>> ต่อไปผมจะเอาอะไรไปตัดไม้หาเลี้ยงลูกเมียได้หละท่าน"

>>> เทวดาได้ยินดังนั้นก็ดำน้ำลงไปสักพักแล้วขึ้นมาพร้อมกับขวานทองคำ

>>> "เอ้าขวานนี้ใช่ขวานของเจ้าใช่รึไม่?"เทวดาถามคนตัดไม้

>>> "ไม่ใช่ครับ"

>>> เทวดาก็ดำน้ำลงไปอีกครั้งกลับขึ้นมากับขวานเงิน

>>> "เอ้าแล้วขวานนี้หละใช่ของเจ้ารึไม่?"

>>> "ไม่ใช่ครับขวานของผมทำจากเหล็กมีด้ามไม้เก่าๆ ไม่ใช่ขวานเงิน ขวานทอง"

>>> เทวดาจึงดำลงน้ำไปอีกครั้งแล้วกลับขึ้นมาพร้อมกับขวานเหล็กคู่มือคนตัดไ

>>> ม้

>>> "เอ้าขวานของเจ้า แต่เราเห็นเจ้าเป็นคนดีซื่อสัตย์ไม่โกหก

>>> เราจะให้ขวานเงิน กับขวานทองคำแก่เจ้าไปด้วย

>>> เพื่อตอบแทนในการที่เจ้าเป็นคนดี"

>>> คนตัดไม้จึงรับขวานไว้แล้วกลับบ้านด้วยความสุข

>>>

>>> หนึ่งเดือนต่อมา............

>>> ระหว่างที่คนตัดไม้กำลังเดินเล่นอยู่ริมน้ำพร้อมกับภรรยาของเขาอยู่นั้น

>>> ภรรยาก็ลืนตกน้ำไป คนตัดไม้ทำอะไรไม่ถูกได้แต่นั่งร้องไห้ริมน้ำ

>>> ทันใดนั้นเทวดาองค์เดิมก็ปรากฏกายออกมาอีกครั้ง

>>> "เอ้าคราวนี้เจ้ามีปัญหาอะไรรึ"

>>> "ภรรยาผมลื่นตกน้ำไปเมื่อกี้นี้ครับ"

>>> ได้ยินดังนั้นเทวดาจึงดำน้ำลงไป

>>> และขึ้นมาพร้อมกับผู้หญิงคนหนึ่งที่เหมือนกันกับเจนิเฟอร์ โลเปซ

>>> ตั้งแต่หัวจรดเท้า "ผู้หญิงคนนี้ใช่ภรรยาเจ้ารึไม่?"

>>> "ใช่แล้วครับ" คนตัดไม้ตอบทันที

>>> เทวดาจึงโกรธมาก เพราะเห็นว่าคนตัดไม้โกหก และไม่ซื่อสัตย์เหมือนก่อน

>>> "ขออภัยด้วยครับท่านเทวดา มันเป็นการเข้าใจผิดครับ"

>>> คนตัดไม้รีบชี้แจงทันใด

>>> "ถ้าเกิดผมตอบว่าไม่ใช่ ผมเดาว่าท่านก็คงจะลงไปในน้ำอีกครั้ง

>>> แล้วกลับขึ้นมาพร้อมกับผู้หญิงที่เหมือนกับ แคทธลีน ซีต้าโจนส์

>>> และเมื่อผมปฏิเสธอีกท่าก็คงจำดำลงไปอีกครั้งแล้วนำภรรยาผมตัวจริงขึ้นมา

>>> สุดท้ายท่านก็คงจะให้ผู้หญิงอีก 2คนผมด้วย

>>> เพื่อตอบแทนที่ผมไม่โกหก

>>> แต่ว่า....ผมเป็นแค่คนตัดไม้จะมีปัญญาอะไรไปหาเงินเลี้ยงเมียพร้อมกัน

>>> 3คนได้หละครับ ผมจึงจำเป็นต้องตอบว่าใช่ตั้งแต่แรก"

>>>

>>> นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า เมื่อใดที่ผู้ชายโกหก

>>> แสดงว่าชายผู้นั้นจะต้องมีเหตุผลจำเป็นในการโกหก

>>> และมีเจตนาดีอย่างแน่นอน ตัวอย่างเช่นคนตัดไม้รายนี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

tuzh

06/08/2007 16:08:34

มิน่าล่ะ เฮียมั่นโกหกเมียประจำเลยอ่ะ....(คิคิ...อย่าโกรธผมนะเฮีย ผมล้อเล่นน่ะ...5555)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

06/08/2007 18:12:18

5555 ไอ้คนตัดไม้เนี่ย มันเข้าใจชีวิตลูกผู้ชาย 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

แมวอ้วนอืดดดดดดลำปาง

06/08/2007 22:04:46

อูแหวะ อ้วกกกกกกกก
รากกกกกกกกกกกก
อ้วกกกกกกกกกกกก
หยิกหู 0
"เขย่าบอร์ด...ก่อนบ่าย 5555"