Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ศรัฯย์

13/02/2019 20:33:43
0
ตอนนี้ใช้ ADG-1X คู่กับ G6 เวลาปรับเสียงที่ตัวหูฟังจะมีเสียงช็อตตัวหูฟังทางขาวปิดเสียงก็มีเสียงช็อตออกมาเป็นเรื่องปกติหรือไม่อย่างไรครับและอาการเสียงซ่าตามท้ายเสียงเวลาเล่นเกมเป็นเพราะเกิดจากการขับเสียงของหูฟังให้สุดจิงหรือป่าวครับเป็นเสียงซ่าตามมาตอนท้ายของเสียงของ UI คนพูด และ แบ็คกราวต่างๆครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ลองทำตามนี้ดูก่อน

13/02/2019 21:00:11
ผมเคยเจอ 2 อาการนี้ เคยเจออาการนี้จริงครับ เวลาต่อคอม

หูฟังมีเสียงช็อต เสียงจี่ ถึงแม้ว่าจะใช้การ์ดเสียงแบบ External ก็ตาม เพราะคอมไฟรั่วครับ ต้องทำสายดินหรือแก้ปัญหาไฟรั่วจากคอมถึงหาย หรือท่านลองเสียบไปที่อุปกรณ์ประเภทอื่นดูก่อน ถ้าไม่หายก็เป็นที่หูฟัง

ส่วนเสียงประเภท sibilance หรือแหลมบาดหู อันนี้ก็เคยเจอเวลาใช้การ์ดเสียงของ Creative แนะนำลองปรับที่โปรแกรม ติ๊ก Crystalizer ออก หรือลองใช้แบบไม่ใช้โปรแกรมเสริมของการ์ดเสียง ถ้ายังไม่หายก็ลองต่อตรงกับคอม หรือเสียบอุปกรณ์อื่น ถ้ายังไม่หายก็คงเป็นที่หูฟัง

แต่เดาจากการ น่าจะไม่พ้นปัญหาของโปรแกรมจากการ์ดเสียง เพราะมันจะบูสเสียงแหลมเกินจริง

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ศรัณย์

13/02/2019 21:04:39
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - ลองทำตามนี้ดูก่อน
ผมเคยเจอ 2 อาการนี้ เคยเจออาการนี้จริงครับ เวลาต่อคอม

หูฟังมีเสียงช็อต เสียงจี่ ถึงแม้ว่าจะใช้การ์ดเสียงแบบ External ก็ตาม เพราะคอมไฟรั่วครับ ต้องทำสายดินหรือแก้ปัญหาไฟรั่วจากคอมถึงหาย หรือท่านลองเสียบไปที่อุปกรณ์ประเภทอื่นดูก่อน ถ้าไม่หายก็เป็นที่หูฟัง

ส่วนเสียงประเภท sibilance หรือแหลมบาดหู อันนี้ก็เคยเจอเวลาใช้การ์ดเสียงของ Creative แนะนำลองปรับที่โปรแกรม ติ๊ก Crystalizer ออก หรือลองใช้แบบไม่ใช้โปรแกรมเสริมของการ์ดเสียง ถ้ายังไม่หายก็ลองต่อตรงกับคอม หรือเสียบอุปกรณ์อื่น ถ้ายังไม่หายก็คงเป็นที่หูฟัง

แต่เดาจากการ น่าจะไม่พ้นปัญหาของโปรแกรมจากการ์ดเสียง เพราะมันจะบูสเสียงแหลมเกินจริง

ต่อตรงกับคอมก็มีเสียงครับ ที่บ้านมีทั้งปลั้กกันไฟกระชากและ PSU อะครับ สายดินต่อเเล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ลองทำตามนี้ดูก่อน

13/02/2019 21:11:27
ถ้าท่านลองเสียบอุปกรณ์อื่นมาหมดแล้ว ยังมีปัญหานั้นอยู่ ก็คงหูฟังมีปัญหาละครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ศรัณย์

13/02/2019 21:32:30
ขอบคุณมากครับ

หยิกหู 0
"ADG-1X มีเสียงช็อต"