Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

~LiSA~

07/02/2019 15:21:19
สวัสดีค่า พอดีสงสัยเรื่องสเปคสายหูฟังอ่ะค่ะ เข้าใจนะคะว่าปกติคือมันแล้วแต่คนชอบ แต่อยากทราบพวกสเปคสายว่าแบบไหนคือsuperiorกว่าแบบไหนยังไงอ่ะค่ะ ตอนนี้คือสายสต้อคที่มีจะมีของ magaosi mg-401 (3.5 /2.5) / ibasso it04 (3.5/2.5) / campfire andromeda อยากทราบว่าควรใช้สายไหนแล้วสายไหนคุณภาพดีกว่ากันค่ะ 
แล้วปกติมันมีวิธีดูมั้ยอ่ะคะว่าแบบไหนคือดีกว่าอีกอันนึง สมมุติมันเป็นประเภทเดียวกันอะไรแบบนี้อ่ะค่ะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

07/02/2019 23:04:48
1,057
โดยมากพิจรณาเบื้องต้นจากตัวนำก่อนครับ
ทองเเดง  เบสหนา เสียงหนา เเรงปะทะดี เเต่จะทึบหน่อย
เงิน โปร่าง กว้าง รายละเอียดสูง เบสน้อย
เเต่ก็เป็นการตัดสินใจเบื้องต้นครับ เพราะสายทองเเดงเกรดสูงๆ ให้รายละเอียดดีกว่าสายเงินระดับล่างก็มีครับ
อีกปัจจัยที่อาจไม่ถูกต้องทั้งหมด เเต่ส่วนมากก็จะตามราคาสายครับ โดยเฉพราะถ้าค่ายเดียวกันก็ไล่ขึ้นไปตามราคาได้เลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สเปคสายหูฟัง"