Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Hifiman Sundara ต้อง Burn in กี่ชั่วโมงครับ

หาไม่เจอ

02/02/2019 12:26:59
0
แล้วก็อีกคำถาม ตอนผมไปซื้อ Hifiman Sundara ที่สาขาเรือธงหลังจากที่จ่ายเงินเรียบร้อย พนักงานได้ออกใบเสร็จให้โดยในใบเสร็จได้ระบุ serial number ของตัวหูฟังไว้หลังจากได้รับใบเสร็จผมก็ขอลองหูฟังว่าใช้งานได้ปกติดีไหม ทางพนักงานก็แกะกล่องออกแล้วต่อหูฟังเข้ากับ AMP ให้ผมลองฟังไปประมาณ 2 นาทีปรากฎว่าหูฟังข้างซ้ายดับ ดังแค่ข้างขวาข้างเดียวจึงแจ้งกับพนักงาน ทางพนักงานก็ได้มาทดลองฟังดูแล้วทำงานเปลี่ยนหูฟังตัวใหม่ให้ผมจากนั้นก็ลองแกะมาฟังดูไม่มีปัญหาอะไรฟังได้ปกติผมก็รับหูฟังตัวนั้นกลับบ้านไป หลังจากกลับมาถึงบ้านผมลองเปิดใบเสร็จออกมาอ่านเจอว่า serial number ที่ระบุอยู่ในใบเสร็จเป็น serial number ของหูฟังตัวแรกที่เสียงดังข้างเดียวมันไม่ตรงกับตัวที่เปลี่ยนให้ใหม่ แบบนี้จะเป็นอะไรไหมครับแล้วผมต้องทำยังไงครับ

ปล.ผมอยู่ต่างจังหวัดนานๆทีถึงจะได้เข้า กทม. 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

02/02/2019 13:41:49
1,057
ตัวหูฟังจะเป็นคนละซีเรียลกับทางร้านครับ การรับประกันจะเป็น 1 ปีนับจากวันที่ซื้อครับดังนั้นสบายใจได้เลยครับ

ส่วนการ burn in นั้นรุ่นนี้ถ้าแบบนิ่งๆก็ 200 ชั่วโมงเลยครับ เสียงหลังจาก burn เเล้วดีขึ้นมากครับทั้งกระจ่างเเละเบสลงได้ลึกขึ้นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หาไม่เจอ

02/02/2019 15:54:53
0
ขอบคุณครับ คุณหลุยส์
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Hifiman Sundara ต้อง Burn in กี่ชั่วโมงครับ"