Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

จ่ายเงินซื้อหูฟังเต็มจำนวน แต่ของหมด ไปรับของถัดไปอีก 2 สัปดาห์ ประกันเริ่มนับเมื่อไหร่คร

แป้งตรางู

28/01/2019 13:02:52
0

พอดีไปซื้อหูฟังที่ร้านมั่นคงครับ

แต่สาขานั้น และสาขาใกล้เคียงของหมดเกลี้ยง

ผมเลยให้น้องพนักงานตัดของจากอีกสาขานึงซี่งอยู่ไกล 

( อารมณ์กลัวหมด lot นี้แล้วต้องรออีกยาว )

... ชำระเต็มจำนวนตั้งแต่วันนั้นเรียบร้อย 

น้องพนักงานโทรมาแจ้งให้เข้าไปรับของได้ตั้งแต่ 2 สัปดาห์ที่แล้ว   

... ทีนี้ผมติดธุระไม่ได้อยู่ กทม อยากทราบว่าประกันจะเริ่มนับตั้งแต่

วันที่ผมเข้าไปรับของ หรือวันที่จ่ายเงินครับ    ขอบคุณครับ : D 

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

แป้งตรางู

28/01/2019 13:11:52
0

ถ้าเริ่มนับตั้งแต่วันที่เข้าไปรับของ 

จะให้น้องพนักงานเขียนโน๊ตไว้ในใบเสร็จได้มั้ยครับ ว่าประกันเริ่มนับจากวันที่เข้าไปรับของ : D

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Hack munkongONLINE

28/01/2019 16:43:43
12
สวัสดีครับ :)
กรณีมีการโยกสินค้าระหว่างสาขาและทางลูกค้ามีการชำระเงินใว้เต็มจำนวนทางร้านจะดำเนินการออกเป็นใบมัดจำใว้ให้ก่อนครับ ส่วนทางร้านจะดำเนินออกใบเสร็จให้ในวันที่เข้ามารับสินค้า ประกันจะเริ่มนับจากวันที่เข้ามารับเลยจ้าๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

28/01/2019 22:30:00
4,282
จัดการให้ได้ครับ ตามที่เจ้าแฮ๊กบอกเลยครับ ลักษณะนี้ถือว่าเป็นการมัดจำล่วงหน้าครับ สินค้าและใบเสร็จจะถูกเปิดด้วยวันที่จริงๆตอนวันที่มารับจริงครับ หรือก็จะเปิดตามจริงตามวันที่ทำการจัดส่งให้ครับ (กรณีส่งทาง kerry) ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

แป้งตรางู

15/02/2019 14:48:02
0

สิ่งที่ผมกังวล ได้เกิดขึ้นแล้วครับ

เมื่อวันก่อนจะเข้าไปรับของ โทรไปถามน้องๆที่สาขาเพื่อความแน่ใจ

กลายเป็นว่า วันรับประกัน เริ่มนับจากวันที่ผมจ่ายเงินเต็มจำนวนครับ ( ก็คือเมื่อประมาณ 1 เดือนที่แล้ว )

ผมยังไม่กล้าเข้าไปรับของเลยครับ ถ้ายังไม่มั่นใจว่าวันรับประกันเริ่มนับวันไหน   

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

แป้งตรางู

15/02/2019 15:18:19
0

ดูเอกสารที่ได้มา

น้องเค้าออกใบเสร็จ ( ไม่ใช่ใบจอง ) 

ซึ่งเริ่มนับวันรับประกัน ตั้งแต่ วันที่ผมจ่ายเงินเต็มจำนวน เลยครับ

.

ปล ณ ตอนนี้ผมยังไม่ได้เข้าไปรับของนะครับ อยากให้ชัวร์ก่อน

เพราะถ้าไปรับของกลับบ้านแล้ว กลัวว่าจะคุยกันลำบากครับ 5555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Hack munkongONLINE

15/02/2019 17:44:39
12
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - แป้งตรางู

น้องเค้าออกใบเสร็จ ( ไม่ใช่ใบจอง ) 

ซึ่งเริ่มนับวันรับประกัน ตั้งแต่ วันที่ผมจ่ายเงินเต็มจำนวน เลยครับ

.

ปล ณ ตอนนี้ผมยังไม่ได้เข้าไปรับของนะครับ อยากให้ชัวร์ก่อน

เพราะถ้าไปรับของกลับบ้านแล้ว กลัวว่าจะคุยกันลำบากครับ 5555

อันนี้ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ ตรวจสอบแล้วเป็น yuin pk2 เข้ามารับที่พารากอน ทางสาขาจะออกใบเสร็จให้ในวันที่เข้ามารับสินค้า ประกันจะเริ่มนับจากวันที่รับจ้า :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

15/02/2019 22:18:20
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - แป้งตรางู

.

ไม่ต้องกังวลครับ แต่ตอนนี้ที่ผมกังวลก็คือทำไมพนักงานตอบคนละอย่างกัน เดี๋ยวผมให้คุณแพะตรวจสอบอีกทีนะครับ

แต่ทุกอย่างคอนเฟิมตามที่เจ้าแฮ๊กบอกครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"จ่ายเงินซื้อหูฟังเต็มจำนวน แต่ของหมด ไปรับของถัดไปอีก 2 สัปดาห์ ประกันเริ่มนับเมื่อไหร่คร"