Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สงสัยครับทำไมDapส่วนใหญ่ภาค-รับส่งบลูทูธไม่ค่อยดีครับ

Somchild02@gmail.com

23/01/2019 06:11:58
25
สงสัยครับทำไมDapส่วนใหญ่ภาค-รับส่งบลูทูธไม่ค่อยดีครับ เวลาเล่นเพลงเชื่อมกับลำโพงบลูทูธเดินห่างหน่อยก็สัญญาณขาดแล้วครับต้องเล่นใกล้ๆ มีใครพอรู้ไหมครับมันติดที่อะไรสัญญาณแรงไปมันจะมีผลต่อเสียงหรือครับ ถ้าเทียบกับโทรศัพท์ที่ไม่ได้เน้นเรื่องเสียงโทรศัพท์สัญญานแรงกว่ามาก เดินห่างลำโพงไกลๆก็ยังสัญญานก็ยังไม่ขาด
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Asrockung

23/01/2019 13:41:31
รับไวไฟก็ไม่ค่อยดีด้วยนะ ที่ใช้ๆมา
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

23/01/2019 14:01:04
1,057
การออกแบบเเละการใช้งานระหว่าง DAP เเละมือถือต่างกันพอสมควรเลยครับ
ทั้งอุปกรณ์ภายในของมือถือที่ทำด้านนี้ได้ดีกว่า เเละตัวเครื่องที่บางกว่าครับ

ส่วน DAP ส่วนมากตะมีตัวบอดี้ที่หนา ยิ่งรุ่นสูงๆจะเป็นพวก CNC ทั้งชิ้นจึงไม่สามารถส่งสัญญาณได้ดีเท่าโทรศัพท์มือถือครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

Peerasak

25/01/2019 12:00:41
6
ผมเดาว่า DAP เน้นเสียงที่ออกมาจากตัวเครื่องต้นทุนส่วนใหญ่เลยไปตกอยู่ที่ภาค DAC กับแอมป์ครับ ส่วน Bluetooth ถือเป็นของแถม บางตัวไม่ใส่มาให้เพราะอาจไปรบกวน dac ในเครื่องครับ ส่วนโทรศัพท์มือถือเน้นการเชื่อต่อสื่อสารเป็นสิ่งสำคัญที่สุดมันเลยเป็นผลพลอยได้เมื่อเอามาฟังเพลงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สงสัยครับทำไมDapส่วนใหญ่ภาค-รับส่งบลูทูธไม่ค่อยดีครับ"