Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนช่วยเปรียบเทียบ Sony IER-M9 กับ Andromeda เป็นแนวทางหน่อยครับ

cocoa.brownies

20/01/2019 20:43:44
0
ดูจากใน Head-Fi เห็นมีการเทียบถึงสองตัวนี้พอสมควร เพราะเห็นว่าสองตัวนี้เด่นด้านรายละเอียดเสียงแหลมทั่งคู่

อยากถามความคิดเห็นเพื่อนๆที่เคยลองสองตัวนี้เทียบกันแล้ว โทนเสียงไปในทางเดียวกันไหมครับ ตัวไหนให้รายละเอียดเสียงแต่ละย่านได้ดีกว่ากันครับ ทั้งเบส กลาง แหลม และตัวไหนให้ micro detail ได้ดีกว่ากันครับ
โดยรวมเรื่องแนวเพลง ทั้งสองตัวนี้เหมาะกับเพลงแนวๆเดียวกันหรือไปคนละแนวครับ ตัวไหน Overall และฟังได้นานไม่ล้าหูกว่ากันครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

wisthawat

20/01/2019 20:56:33
3
ผมยังไม่มีโอกาสได้ลองฟัง Andromeda ธรรมดา ฟังแต่ Andromeda S เทียบกับ M9

Andromeda S เสียงเบสจะหนักแน่น กระแทกกระทั้นกว่า M9 ครับ
ย่านเสียงกลางกับสูงก็โดดเด่นกว่าครับ
ฟังสนุก เอาใจหูคนฟังมากกว่าตัว M9 ตามความคิดของผมนะครับ

ส่วนตัว M9 ผมว่าค่อนข้างกลมกล่อม และมีความสุภาพมากกว่าอยู่นิดหน่อยครับ
การแยกชิ้นดนตรี แยกได้เด็ดขาดกว่า Andromeda S อยู่นิดหน่อย
ผมว่ามีความเป็นมอนิเตอร์มากกว่า Andromeda S ครับ

ส่วนเรื่องแนวเพลง
วันนั้นที่ผมไปลองฟัง ผมลองฟังแต่เพลงตลาดทั่วๆ ไปกับเพลงร็อค
ผมชอบ Andromeda S ครับ
อิมแพ็คตอนหวดกลอง, เบส กีตาร์ ชัดมากๆ
สะใจสุดๆ ยิ่งฟังยิ่งมัันส์ครับ
ถ้าเพลงตลาดทั่วๆ ไป จนถึงร็อค ผมให้ Andromeda S กินขาดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 2

cocoa.brownies

20/01/2019 21:07:04
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - wisthawat
ผมยังไม่มีโอกาสได้ลองฟัง Andromeda ธรรมดา ฟังแต่ Andromeda S เทียบกับ M9

Andromeda S เสียงเบสจะหนักแน่น กระแทกกระทั้นกว่า M9 ครับ
ย่านเสียงกลางกับสูงก็โดดเด่นกว่าครับ
ฟังสนุก เอาใจหูคนฟังมากกว่าตัว M9 ตามความคิดของผมนะครับ

ส่วนตัว M9 ผมว่าค่อนข้างกลมกล่อม และมีความสุภาพมากกว่าอยู่นิดหน่อยครับ
การแยกชิ้นดนตรี แยกได้เด็ดขาดกว่า Andromeda S อยู่นิดหน่อย
ผมว่ามีความเป็นมอนิเตอร์มากกว่า Andromeda S ครับ

ส่วนเรื่องแนวเพลง
วันนั้นที่ผมไปลองฟัง ผมลองฟังแต่เพลงตลาดทั่วๆ ไปกับเพลงร็อค
ผมชอบ Andromeda S ครับ
อิมแพ็คตอนหวดกลอง, เบส กีตาร์ ชัดมากๆ
สะใจสุดๆ ยิ่งฟังยิ่งมัันส์ครับ
ถ้าเพลงตลาดทั่วๆ ไป จนถึงร็อค ผมให้ Andromeda S กินขาดครับ
ขอบคุณมากเลยครับ :))
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนช่วยเปรียบเทียบ Sony IER-M9 กับ Andromeda เป็นแนวทางหน่อยครับ"