Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากทราบความต่างระหว่างอ่าน cd ตรงๆ กับอ่านผ่านเครื่องเล่นสมัยนี้ครับ

มือใหม่ฟฟ

14/01/2019 18:43:28
คือตามหัวข้อเลยครับพอดีซื้อแผ่น cd+dvd เพลงมาเลยอยากทราบครับว่าระหว่างเราฟังจากเครื่องเล่นแผ่นตรงๆเลยอย่าง walkman สมัยก่อน กับการที่เราริปเสียงออกมาแล้วเอาไฟล์เข้าเครื่อง(?)เล่นสมัยนี้ มีประสิทธิภาพเทียบเคียงกันหรือปล่าวครับ อันไหนดีกว่ากันแย่กว่ากัน
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

14/01/2019 18:52:06
1,057
ขึ้นอยู่กับว่าฟังผ่านอะไร ถ้าริปเเล้วต่อฟังกับคอมตรงๆเสียงอาจจะไม่ดีเท่าไหร่  เเต่ถ้ามี DAC/Amp เเยกเเคตัวเล็กๆก็เสียงดีกว่า Walkman ระดับทั่วไปเเล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

มือใหม่ฟฟ

14/01/2019 18:59:29
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget
ขึ้นอยู่กับว่าฟังผ่านอะไร ถ้าริปเเล้วต่อฟังกับคอมตรงๆเสียงอาจจะไม่ดีเท่าไหร่  เเต่ถ้ามี DAC/Amp เเยกเเคตัวเล็กๆก็เสียงดีกว่า Walkman ระดับทั่วไปเเล้วครับ

โอเครครับขอบคุณมากคร้าบบบ >o<

หยิกหู 0
"อยากทราบความต่างระหว่างอ่าน cd ตรงๆ กับอ่านผ่านเครื่องเล่นสมัยนี้ครับ"