Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเกี่ยวกับตัวกันเสียงรบกวนเเบบครอบหูครับ

ccoom

10/01/2019 03:02:32
คือห้องผมมันมีเเอร์เก่าๆเสียงค่อนข้างดังอยู่ตัวนึงครับ ตอนใช้ inear ก็ไม่ค่อยมีปํญหาเท่าไหร่เเต่หลังๆผมดันขอบหูฟัง ear bud อยากถามว่าถ้าหาตัวกันเสียงรบกวนมาครอบทับ earbud อีกทีจะมีปัญหาอะไรไหมครับ เช่น อึดอัดหรือว่าหูฟังหรือหูเราจะมีปัญหา 

หรือว่าหา full size มาใช้เลยดีกว่า 
ขอบคุณมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Hsung

10/01/2019 09:29:57
346
ง่ายๆ ลองใช้มือครอบหูตอนฟังเอียร์บัดดูครับ ถ้าเสียงไม่เพี้ยนจนรับไม่ได้ก็ซื้อมาใช้ได้เลย

อึดอัดมั้ย อยู่ที่น้ำหนักและวัสดุที่ใช้ทำแพด ฟองน้ำ หนังเทียม หนังแท้ รู้สึกต่างกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

smith009

10/01/2019 10:02:59
15

ไม่รู้แบบนี้จะ work ไหม ไม่เคยลอง ราคาก็ไม่แพง น่าทดลองดู

www.fiiogadget.com/product/69/จุกแปลงหูฟังearbudกลายเป็น-inear

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หลุยส์ munkonggadget

10/01/2019 13:37:42
1,057
ถ้าใช้ที่กันเสียงครอบทับโดยส่วนมากจะใส่ไม่ค่อยสบายเท่าไรนักครับเพราะจะมีเเรงกดที่ศีรษะอยู่บ้างเพื่อป้องกันไม่ให้เสียงเข้ามาในช่องหูเยอะครับ

หรือลองดูเป็น full size ดูครับแบบที่เป็น close back ก็พอมีตัวเลือกอยู่ครับ แบบราคาไม่สูงมากเเละได้รับความนิยมก็จะมี  ATH M50X  เป็นต้นครับ ที่โทนเสียงกระจ่าง เสียงร้องเด่น เเละเบสมาเป็นลูกๆดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเกี่ยวกับตัวกันเสียงรบกวนเเบบครอบหูครับ"