Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หาหูฟัง full size เสียงดีๆราคาไม่อั้น เฮียมีตัวไหนแนะนำมั้ยครับ ( ไม่เอาตระกูล grado นะเพราะมีแล้ว )

Hartnes

02/01/2007 23:28:31
ฟังเพลงเบาๆช้าๆ jazz classic เป็นส่วนมาก แต่ก็มีrock บ้าง
ที่สนใจก็มีตระกูล senn 595 , 600 , 650 ( 600 มันจะเก่าไปมั้ยหว่า )

akg 501 ,601,701

คิดได้เท่านี้อ่ะ แต่ถ้ามีตัวไหนน่าสนใจ เฮียแนะนำมาเลยครับ

* ขอบคุณล่วงหน้าเลยแล้วกันนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Hartnes

02/01/2007 23:57:12
ถ้าราคามันต่างกันพอควรแต่ประสิทธิภาพต่างกันไม่มากก็ว่ากันอีกที ( ที่บอกไม่จำกัดงบเพราะว่าจะได้รู้ว่าตัวไหนต่างกันขนาดไหนมั่งจะได้ตัดสินใจด้านราคาได้ถูกด้วยน่ะครับ ไม่ได้อวดนะครับ )
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

03/01/2007 00:44:47

เอาแบบที่เมืองไทยหาได้ก็ไม่น่าจะหลุดจาก HD650 ครับ เพราะถ้ามี Grado แล้ว และอยากจะได้อีกซักตัว ผมว่าต้องตัวนี้ล่ะ 555

หูฟังถ้าให้แพงกว่านี้มันก็มีอีกแยะครับ แต่มันไม่ได้ดีแบบจนต้องยอมตายเพื่อไปซื้อมาครับ ไม่ว่าจะเป็น Sony ตัว Top หรือ Audio-Technica ตัวท็อป ซึ่งราคาหลายหมื่นบาท

แต่ฝรั่งมันก็นิยมกันแค่หมู่เล็กๆ ไม่กี่สิบคน ซึ่งดีไม่พอที่จะไปเจ็บตัวซื้อมาครับ 555 แถมเวลาขายก็หน้ามืดครับ เพราะราคามันหายวาบๆๆๆๆ

หรือจะหนีไปเล่น Stax ก็ค่อนข้างวุ่นวาย ต้องหาเล่นกับแอมป์มันซะอีก ฝรั่งมันก็ไม่เล่นกัน 555 (ฝรั่งมันก็กลัวกระเป๋าฉีกเหมือนกัน)

แต่ถ้าจะเอาแบบฮิตจริงๆ ก็คงไม่หนีคุ่พระคู่นาง

RS-1, MS-Pro, HD650, K701

บ้าชะมัด โลกนี้มันก็เล่นวนกันอยู่แค่นี้ครับ ถึงจะมีแตกแยกออกไปบ้างแต่ก็ไม่มากครับ เหมือนรถยนต์นั่นแล 555 ใครจะกล้าไปวัดดวงซื้อรถที่ไม่ใช่รถตลาดมั่ง

ยิ่งเป็นหูฟัง ยิ่งไม่ได้ใหญ่ เพราะพวกนี้จะหาคนเคยลองฟังได้ที่ไหนครับ ยิ่งผมขนาดฟังมาเยอะ ยังไม่มีโอกาสจะไปฟังหูฟังที่แพงๆ ดีๆ เลยครับ 555

จะ classic และต้องการขนาดวงและเวทีที่โอ่อ่า ภาคภูมิ เบสที่ดำดิ่งลงก้นบึ้งแห่งดวงใจ ก็คงต้อง HD650 จ้า

600 อย่าไปเล่นเลยครับ ผมว่าไม่ค่อยสะใจเท่าไหร่ ถึงซื้อมาก็ต้องขายทิ้งเพื่อไปจับ HD650 อยู่ดี

แต่มีข้อสังเตอยู่อย่างนึงนะครับ ถ้าฟัง Grado หรือ Alessandro แล้วรุ้สึกว่ามันไม่ค่อยจัดจ้านแล้ว

มักจะแสดงว่าหนีไปใช้ HD650 ไม่ได้ครับ เพราะถ้าขืนใช้ จะรู้สึกว่ามันมืดๆ ทึมๆ เสียงมันหดหู่ ไม่คึกคักครับ

ต้องฟังตัดสินด้วยหูตัวเองสถานเดียวจ้า

5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Hartnes

03/01/2007 01:31:38
อีกนิดนึงละกันครับ HD600 ต่างกับ HD650 เยอะมั้ยครับ แล้วถ้าเทียบกับ HD595 ล่ะครับ เป็นยังงัยบ้าง พอดีน้าผมเค้ามี HD600 ก็เลยว่าจะตื้อน้าเพื่อขอซื้อต่อน่ะครับ
หยิกหู 0
"หาหูฟัง full size เสียงดีๆราคาไม่อั้น เฮียมีตัวไหนแนะนำมั้ยครับ ( ไม่เอาตระกูล grado นะเพราะมีแล้ว )"