Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครใช้ shure se215 special edition สอบถามหน่อยครับ

.SalmOn.

03/01/2019 23:30:34
0
พิดีเพิ่งได้ shure se215 special edition มาแล้วรู้สึกว่าเสียงข้างขวามันเบากว่าข้างงซ้ายนิดนึง เหมือนเบสข้างซ้ายจะเยอะกว่าด้วย (แต่พอฟังพร้อมกัน 2 ข้างเหมือนเสียงมันจะอยู่ตรงกลางพอดี) แบบนี้ปกติไหมครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เหน่งบา

04/01/2019 00:29:27
1,866
ปกติใช้อินเอียร์อยู่หรือเปล่าครับ
ก็ลองเช็คการใส่ดีๆดูก่อน
ถ้าคิดว่าเสียบเข้ารูหูเท่ากัน ต้องดู(พิจารณาดีๆ)ว่า ช่องหูสองข้างคุณใหญ่เท่ากันหรือเปล่า ..คือถ้าเราเสียบเข้าไปเท่ากัน แต่ช่องรูหูไม่เท่าก็จะรู้สึกว่าเสียงหาย น้อยไปกว่าอีกข้างหนึ่ง

อีกทีก็คือ ใส่ด้วยมุม ท่า และองศาที่เท่ากันสองข้างหรือไม่

ลองได้อีกอย่างคือ สลับข้าง  แต่ยุ่งหน่อย เพราะมันเป็นคล้องหู ซึ่งมุมใส่มันบังคับ แต่ก็ลองสลับดูครับว่า ลองใส่เท่าที่ทำได้ แล้วผลยังเหมือนเดิมหรือเปล่า ถ้าเสียงที่คุณว่าดังเบา มันย้ายข้าง ก็แสดงว่า อาจเป็นที่หุฟัง

ไม่งั้นต้องลองหาคนอื่นมาร่วมฟังด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Artnoi

04/01/2019 01:10:23
425
อีกอย่างคือ... ขี้หูครับ 55555555555

อ้อ ละก็อย่าลืม channel balance ที่ตัวเครื่องเล่นนะครับ บางทีปรับเอียงไปมาไม่อยู่ตรงกลางเป้ะ

ปล. ผมว่าเป็นไปได้นะครับถ้ารุ่นประหยัดของชัวร์จะไม่ทำ channel matching มาให้ ยังไงลองหาข้อมูล+ติดต่อทางร้านก่อนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
"ใครใช้ shure se215 special edition สอบถามหน่อยครับ"