Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ทำไมหมวดหมู่สินค้า ไม่เพิ่มหมวดการเลือกหรือติดแทคตามแนวเพลงไปเลย

ส่งฟรีเมื่อซื้อ500บาท

31/12/2018 15:05:22
กำลังเลือกหูฟังในเว็บเฮียมั่นเกิดสงสัยนิดนึงครับ ถ้าซื้อคอม ซื้อโทรศัพท์ มือใหม่ก็สามารถเลือกง่ายๆเลยยิ่งแพงสเป็คยิ่งดี

แต่หูฟังมีเรื่องของแนวเพลงเข้ามาเกี่ยวเป็นหลัก บางคนชอบตัวที่ถูกกว่าเพราะตอบสนองแนวเพลงมากกว่า หรือบางคนอาจจะไม่รู้ว่า มีหูตัวที่ดีกว่าในแนวเพลงที่เขาชอบ ในราคาที่เค้าพร้อมจ่ายเพิ่มขึ้น

เลยสงสัยครับว่าทำไมไม่ลองทำ tag แนวเพลงสักหน่อย อารมแยกแบบ Spotify ว่าในแนวเพลงนั้นๆตัวไหนทำได้ดีที่สุด น่าจะติดสินใจง่ายขึ้นนะ หรือถ้าละเอียดขึ้นไปอีก ใช้กับ DAP DAC/AMP ตัวไหนเสียงไปทิศทางไหน
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MaxxIE

31/12/2018 21:12:16
107
แนวเพลงมันก็ขึ้นตามความชอบส่วนบุคคลอะครับ
บางคนชอบฟังร๊อค แต่หูดันไปถูกจริตหูฟังVocal มันก็มีครับ มันแล้วแต่ว่าเค้าจะฟังเพลงแบบไหน ในแบบเสียงไหนด้วยครับ

อย่างผมชอบฟังเพลงบรรเลง ดนตรีประกอบหนัง แต่หูฟังมีแต่สายร๊อค สายเมทัล ผมนี่ยังงงๆ ตัวเองอยู่เลย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ส่งฟรีเมื่อซื้อ500บาท

01/01/2019 04:19:09
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - MaxxIE
แนวเพลงมันก็ขึ้นตามความชอบส่วนบุคคลอะครับ
บางคนชอบฟังร๊อค แต่หูดันไปถูกจริตหูฟังVocal มันก็มีครับ มันแล้วแต่ว่าเค้าจะฟังเพลงแบบไหน ในแบบเสียงไหนด้วยครับ

อย่างผมชอบฟังเพลงบรรเลง ดนตรีประกอบหนัง แต่หูฟังมีแต่สายร๊อค สายเมทัล ผมนี่ยังงงๆ ตัวเองอยู่เลย 555
น่าสนใจ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Artnoi

03/01/2019 01:41:35
425
IMHO เพราะของ"ดีจริงๆ" หรือ high fidelity ควรใช้ได้ทุกแนวเพลงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ทำไมหมวดหมู่สินค้า ไม่เพิ่มหมวดการเลือกหรือติดแทคตามแนวเพลงไปเลย"