Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

การใช้ astell and kern SR15 แทน DAC ร่วมกับคอมพิวเตอร์

เบล์ล

27/12/2018 13:51:27
ผมใช้ astell and kern SR15 แทน DAC ร่วมกับคอมพิวเตอร์ window 10 และ mac ครับ มีปัญหาเวลาที่ใช้ SR15 เป็น DAC ต่อกับคอมใช้ฟัง MQA ผ่าน Tidal ปรากฏว่าเมื่อผมเปิดโหมด tidal exclusive mode จะเกิดเสียงรบกวนจนฟังไม่ได้เลยครับ เช่นเดียวกันกับเวลาที่ใช้เล่นกับ foobar2000 เมื่อเรียกใช้ WASAPI เปิดที่ 24 bits จะเกิดอาการเดียวกันคือมีเสียงรบกวนจนฟังไม่ได้ครับ

มีใครเป็นบ้างครับ แล้วมีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ SR15 ผมอัพเดทไว้เรียบร้อย ขอบคุณมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

27/12/2018 17:11:17
1,057
อันนี้จะขึ้นอยู่กับการ setting ด้วยครับเพราะฟังก์ชั่น USB DAC นั้นจะเเตกต่างจากเล่นเพลงในเครื่องครับซึ่งจะสามารถใช้งานกับโปรเเกรมเล่นจาก window ได้บาง set up ครับซึ่งอาจจะต้องลองปรับในส่วนของ driver ที่มีให้เลือกหลายๆแบบดูครับ    ส่วน mac os ยังคงสามารถใช้งานได้ปกติครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"การใช้ astell and kern SR15 แทน DAC ร่วมกับคอมพิวเตอร์"