Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เว็บเรามีคนเอาลิงค์การพนันมาแปะเยอะมากครับ

ทัตเทพ บุณอำนวยสุข

23/12/2018 09:00:04
113
เฮียครับช่วยจัดการด้วยครับ  เดี๋ยวนี้คนไม่ค่อยถามคำถามเกี่ยวกับสุขภาพหูกันแล้ว  แต่มีคนมาแปะลิ้งค์การพนันออกไลน์แทน  น่ารำคาญเหมือนกันนะครับ  และที่สำคัญเสียภาพพจน์ของเวปปลอดอบายมุขของเราหมดน่ะซีครับ...
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

23/12/2018 21:00:50
4,282
ขอบคุณมากครับคุณหมอทัตเทพ^^ ตอนนี้ผมเข้าไปลบออกให้แล้วครับ

หลังๆนี้มันมีอาชีพใหม่ที่แย่กว่าการทำเว็บพนันออนไลน์ นั่นก็คือการรับจ้างโพสข้อความและลิงค์การพนันแฝงไปตามเว็บไซต์ต่างๆ ซึ่งแต่ก่อนผมวางแนวป้องกันพวก Bot มาโพสเองได้แล้ว คือพวก spam ต่างๆเข้ามาไม่ได้ และระบบตอนนี้ผมเอาขึ้น Cloud ไปแล้ว เรียกว่าปลอดภัยสูงสุด

แต่ก็ไม่วายที่มือรับจ้างโพสจะหมดความพยายาม พวกนี้เค้าใช้มนุษย์มานั่งสมัครล็อคอินแล้วโพส แล้วเค้าก็สรุปส่งผลงานว่าวันนี้สามารถโพสแอบแฝงไปได้กี่อัน กี่เว็บ แล้วก็เอาไปขึ้นเงิน ซึ่งตรงนี้ยากมากครับคุณหมอ แต่ผมก็ติดตามลบตลอดครับ เพื่อนๆสมาชิกก็ช่วยแจ้งเข้ามาตลอดครับ^^

เรื่องจะไปจัดการทางกฏหมายน่าจะยากเอาการ เพราะขนาดผู้นำของบ้านเมืองก็ยังละเว้นการเอาผิดกับพวกเดียวกันเหมือนกัน เพราะฉะนั้นประเทศดูเหมือนน่าจะวังเวงจริงๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

MaxxIE

24/12/2018 20:41:36
107
ผมไม่รู้เรื่องเทคนิคอะไรมากนะครับ

เฮียลองปรึกษาโปรแกรมเมอร์ให้บล๊อกพวกสคริปซ่อนลิ้งค์ดูครับ พวกที่แอบเอาลิ้งใส่มาเป็นข้อความสีน้ำเงินๆ  แทนที่จะเป็นhttpsยาวๆอ่ะครับ

ลองดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

24/12/2018 22:45:45
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - MaxxIE
ผมไม่รู้เรื่องเทคนิคอะไรมากนะครับ

เฮียลองปรึกษาโปรแกรมเมอร์ให้บล๊อกพวกสคริปซ่อนลิ้งค์ดูครับ พวกที่แอบเอาลิ้งใส่มาเป็นข้อความสีน้ำเงินๆ  แทนที่จะเป็นhttpsยาวๆอ่ะครับ

ลองดูครับ
ไม่น่าจะได้ครับ เพราะคนที่โพสพวกนี้มีหลายกลุ่มมาก และโพสแบบคนละแนว บางแนวแอบมีลิงค์ซ่อน บางอันทั้งภาพเต็มๆ ทั้งลิงค์เต็มๆ

ในอดีตมักจะส่งสแปมเข้าไป แต่ยุคใหม่เข้าเขียนระบบป้องกันไว้แล้ว ก็เลยกลายเป็นว่าใช้มนุษย์จริงๆในการสมัครล็อคอิน แล้วโพสข้อความครับ พวกนี้เค้าจ้างกันเป็นรายวัน และการโพสไปซัก 100 อัน แล้วมีคนสนใจคลิกแบ็คกลับรายเดียวก็คุ้มแล้วครับ^^

จะพยายามลองหาวิธีต่อนะครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เว็บเรามีคนเอาลิงค์การพนันมาแปะเยอะมากครับ"