Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟัง in-ear ใช้งานด้านอื่นที่ไม่ใช้ฟังเพลง จะพังมั้ย

Aongoang

20/12/2018 20:56:27
0
คือตอนนี้ผมมีหูฟัง kz zs10 อยู่ แทบไม่ได้ใช้ฟังเพลงเลย ผมเลยอยากทราบว่า ถ้าเราใช้งานหูฟังด้านอื่นๆ ที่ไม่ใช่ฟังเพลงเนี่ย มันจะพังจริงมั้ยครับ เพราะปัจจุบันตอนนี้หลักๆ ใช้คุยสนทนาเป็น ไมล์ ไปเรียบร้อยแล้ว เห็นเพื่อนผมมันบอกว่า หูฟังพวกนนี้ ไม่ควรเอาไปใช้อย่างอื่นนอกจากฟังเพลง เพราะมันจะทำให้เสียงผิดเพี้ยนไปจากเดิม จริงมั้ยครับ ตอนนี้คับข้องใจมาก ถึงกับแยกหูฟังเป็น 2 อันเลย มีอันไว้ฟังเพลง กับอีกอันไว้คุยทำงาน
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Aongoang

20/12/2018 21:08:00
0
คือตอนนี้ผมมีหูฟัง kz zs10 อยู่ แทบไม่ได้ใช้ฟังเพลงเลย ผมเลยอยากทราบว่า ถ้าเราใช้งานหูฟังด้านอื่นๆ ที่ไม่ใช่ฟังเพลงเนี่ย มันจะพังจริงมั้ยครับ เพราะปัจจุบันตอนนี้หลักๆ ใช้คุยสนทนาเป็น ไมล์ ไปเรียบร้อยแล้ว เห็นเพื่อนผมมันบอกว่า หูฟังพวกนี้ inear moniter ดีๆที่มี driver ไม่ควรเอาไปใช้อย่างอื่นนอกจากฟังเพลง เพราะมันจะทำให้เสียงผิดเพี้ยนไปจากเดิม จริงมั้ยครับ ตอนนี้คับข้องใจมาก ถึงกับแยกหูฟังเป็น 2 อันเลย มีอันไว้ฟังเพลง กับอีกอันไว้คุยทำงาน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Aongoang

20/12/2018 21:09:54
0
เห็นเพื่อนบอกว่าพวกหูฟัง in-ear monitor ที่มี driver ไม่ควรเอามาทำอย่างอื่นนอกจากใช้ฟังเพลง

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

MaxxIE

20/12/2018 21:55:45
107
ไม่พังครับ

หูฟังมันไม่รู้กับเราหรอกครับ ว่ามันกำลังเล่นเสียงอะไรอยู่
มันรู้แค่ว่าตรูมีหน้าที่สั่นตามสัญญาณที่ส่งเข้ามา

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

20/12/2018 21:59:21
4,282
ไม่พังครับ หูฟังต่อฟังหรือใช้งานประเภทอื่นก็ไม่พัง ส่วนสาเหตุที่พังมักจะมาจากการใช้ไม่ระวัง เช่นอุบัติเหตุ และการเสื่อมและสึกหรอจากการใช้งาน และอีกประการคือการเปิดดังจนเกิดขีดความสามารถ อันนี้ฟังเพลงก็พังได้ครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟัง in-ear ใช้งานด้านอื่นที่ไม่ใช้ฟังเพลง จะพังมั้ย"