Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ลำโพงบลูทูธ MIFA F7 ค้าง กดปุ่มปิด ทำอะไรไม่ได้เลย

somkiatr

18/12/2018 06:38:39
182
อ้างอิงจากลำโพงผีสิงของผมตามกระทู้นี้
https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=228755

ในที่สุดลำโพงผีสิงของผมก็แสดงอิทธฤทธิ์อีกครั้ง

เสียงมันดังเหมือนกำลังเจาะถนนอยู่ครับ สั่นสะเทือนสะท้านมือ ในที่สุดต้องเอาเก็บใส่กล่องหาผ้าห่มมาห่อมันเนื่องจากเสียงดังน่ารำคาญมาก ปล่อยให้มันแบ็ตหมดไปเอง ประมาณ ชั่วโมงนึงครับ ลำโพงนี้ไม่ค่อยได้ใช้ครับ นานๆจะหยิบมาเปิดที  ไม่ทราบมีใครเจอบ้างครับ พอดีไปค้นใน Google ก็มีคนไปโพสใน pantip เหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจรุ่นเดียวกันหรือไม่
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

18/12/2018 11:40:09
573
ลองรีเซ็ทดูรึยังครับพี่ มันมีรูรีเซ็ทอยู่ข้างๆที่เสียบสาย AUX ครับพี่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

somkiatr

18/12/2018 14:57:28
182
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หมูหวาน
ลองรีเซ็ทดูรึยังครับพี่ มันมีรูรีเซ็ทอยู่ข้างๆที่เสียบสาย AUX ครับพี่
รูรีเซ็ตไม่ได้ลองครับ เพราะตอนนั้นไม่รู้ว่ามี  แต่ตอนนี้ลำโพงมันฟังแล้วเสียงแตกๆแล้วครับ เข้าใจว่าโดนไปหนัก สงสัยต้องเอาไปเคลมตัวใหม่กับหมูหวานซะแล้วครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เมลิสา

09/05/2020 18:42:11
ตอนนี้เจอปัญหาแบบนี้เลย 
กดปิด เปิด อะไรไม่ได้เลย  เายงดังมาก
สั่น น่ากลัว เหมือนจะระเบิด
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

///

09/05/2020 19:07:30
F-7 เป็นลำโพงที่เสียงดีมาก แล้วก็ทนมากๆด้้วย ผมใช้มาหลายปีแล้ว ทุกวันนี้ก็ใช้อยุ่ ใช้ดูหนังฟังเพลงจาก MacBook pro ต่อเข้าจอ TV ต่อ F-7 เข้ากับ Explorer2 เสียงดีกว่าบลูทรูชมาก คนละเรื่องกันเลย ของผมเป็น F-7 II เป็นรุ่นที่มี Micro SD card ปุ่มยาง ปิด/เปิดขาด แต่ก็ยังใช้งานได้ดีอยู่ มีค้างบ้างแต่กดปุ่ม รีเซ็ตตรงรูเล็กๆข้างๆช่อง Micro USB ที่เสียบชาร์จก็ใช้ได้ปกติ
หยิกหู 0
"ลำโพงบลูทูธ MIFA F7 ค้าง กดปุ่มปิด ทำอะไรไม่ได้เลย"