Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยเเนะนำ DAC หรือ DAP หน่อยครับ

KOALA

17/12/2018 02:24:37
0
ตอนนี้ใช้ UM Pro30 v2017 อยู่ครับอยากขยับขยายครับ ปกติจะฟังเพลงจากแอพ spotifyในมือถือ พวกไฟล์DSDนานๆที่ฟัง เลยสนใจว่าจะซื้อDACมาต่อเพิ่ม ตัวที่เล็งไว้เป็น MOJO ครับแต่พอไปดูช่อง output เห็นมีเเค่ช่อง3.5mmอย่างเดียวเลยรู้สึกกังวลว่าอนาคต จะหาสายหูฟังสาย3.5mmมาต่อได้ไหม(ไม่อยากต่อตัวแปลง) หรือ ผมควรเลือกพวกที่มี balance 2.5mm เช่น Fiio Q5 หรือ Fiio X7 mark ii ดี เพื่ออนาคตผมอยากอัพหูฟังไปเล่นbalanceกับเค้าด้วย ปกติฟังเพลงแนว POP,POP/ROCK,ELECTRO ครับ มีรุ่นไหนน่าสนใจก็เเนะนำได้ครับ 

ขอบคุณครับ _/\_
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

17/12/2018 16:59:44
1,057
Mojo ยังคงใช้ได้อีกยาวๆครับเเละสายอัพเกรดที่ขายส่วนมากก็ยังคงเป็นเเจ็ค 3.5 ที่สามารถใช้ได้หลากหลายว่าครับ

สำหรับ Mojo นั้นคุณภาพยังคงอยู่ในระดับสูงของ DAC ช่วง 20K ครับ ถึงเเม้จะมีเเค่ 3.5 เเต่ก็ให้เสียงดีกว่า 2.5 jack จาก DAP หลายๆตัวในช่วงราคาเดียวกันครับ  ถ้าในงบช่วงนี้รุ่นี้ยังคงเป็นตัวเลือกเเรกๆสำหรับ DAC ต่อมือถือฟังเพลง online ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยเเนะนำ DAC หรือ DAP หน่อยครับ"