Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

DitaFan

16/12/2018 12:25:41
0
ตามอ่านกระทู้เกือบ 90 หน้าใน Head-fi พูดถึง DAP เรือธงตัวใหม่ของ Cayin รุ่น N8 เด็ดตรงที่สามารถเลือกระหว่าง 3.5 Single ended หลอด Nutube กับ Balanced 4.4 Solid state
คุณภาพเสียงน่าจะระดับเดียวกับ AK SP1000 ไม่ทราบว่าร้านเฮียมีโครงการจะเอามาขายมั้ยครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tore 27

16/12/2018 13:00:31
4
N8ตัวแทนจำหน่ายไทยคือทางholysai ซึ่งถ้ามั่นคงจะรับมาขายก็ต้องรับมาจากทาง​holysai​ เหมือนที่รับfiioมาจำหน่าย​ แต่มั่นคงจะรับมาทำไมในเมื่อmargin สู้ขายak ไม่ได้​ akรับมาตรงๆและมั่นคงเป็นตัวแทนakระดับexc คงไม่รับn8มาตัดยอดขายakระดับสูงหรอกครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

artpiggo

16/12/2018 16:56:07
15
รอ ibasso amp9 ครับ nutube เหมือนกัน ราคาถูกกว่าด้วยมั้ง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ลูกค้า

17/12/2018 21:47:56
2
ถึงจะมีกำไรไม่มากเท่าสินค้าจาก AK ที่มั่นคงเป็นตัวแทนอยู่แต่ถ้าเฮียมั่นเอา Cayin N8 เข้ามาขายในร้านก็น่าจะเป็นความหลากของสินค้าในร้านนะครับ ลูกค้าหลายท่านก็คงอยากจะลองฟังเปรียบเทียบกันได้หลากหลายตัวสินค้า นี่ก็เป็นหนึ่งในเหตุผลที่ผมเลือกเข้าร้านเฮียมั่นมากกว่าร้านอื่นๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ยูนิโคยยยย

18/12/2018 11:11:20
2
ถึงคุณลูกค้า เข้าใจเงื่อนไขทางธุรกิจด้วยจร้า แค่นี้ร้านเฮียก็ มีสินค้าให้เลือกหลากหลายแบรนด์ มากกว่าเจ้าอื่นแล้ว 
คนทำธุรกิจ นอกจาก margin แล้ว มันมีมารยาททางธุรกิจ เงื่อนไขทางธุรกิจ และอื่นๅอีกเยอะมากมาย 
ศึกษาโลกแห่งธุรกิจเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเพราะโลกธุรกิจมันใกล้เคียงโลกแห่งความจริง55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เฮียมั่งคั่ง

19/12/2018 14:15:26
เถียงกันเหมือนเป็นเจ้าของร้านเองซะงั้น 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

19/12/2018 20:21:04
4,282
สวัสดีครับ^^

สาเหตุที่สินค้าบางแบรนด์ที่ผมมีขายหรือผมไม่มีขาย ผมมีอยู่ความคิดอยู่อันนึงที่คิดว่า สินค้าต่างๆควรจะแบ่งปันให้แต่ละร้านเป็นผู้เลือกที่นำเข้าเอง เพื่อความหลากหลายของวงการหูฟังครับ และร้านไหนนำเข้าก็ไปทำการตลาดเอง ซึ่งแบรนด์ไหนที่คนอื่นนำเข้าแล้ว ส่วนมากผมก็จะเลี่ยงไม่ไปยุ่งเกี่ยว หรือสินค้าบางตัวที่ต้องขายซ้ำกันจริงๆก็ยังพยายามเลี่ยงไม่ให้กระทบกระทั่งกันครับ หรือถ้าหากเป็นดุลพินิจของเจ้าของแบรนด์ที่อยากจะเปลี่ยนให้ใครขาย อันนี้ก็สุดแท้แต่เจ้าของแบรนด์อีกครับ ซึ่งที่ผ่านมา แบรนด์ที่ผมทำตั้งแต่ต้นหลายแบรนด์ก็ถูกยกเลิกการเป็นตัวแทนก็มีครับ

การที่จะรวบสินค้าทุกยี่ห้อมาขายในร้านตนเองทั้งหมดไม่เป็นผลดีต่อใครเลย (แม้แต่ที่ผมเองตอนนี้ก็มีหลายยี่ห้อที่น่าจะพอในระดับนึงแล้วครับ) แต่ละผู้ผลิตล้วนแล้วแต่มีคุณภาพและข้อเด่นเป็นของตัวเองทุกๆค่าย ซึ่งทั้งหมดคนซื้อต่างหากที่จะเป็นผู้ตัดสินใจในขั้นตอนสุดท้ายครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 7

AscoGenetic5

19/12/2018 21:22:01
175
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - นายมั่นคง

สวัสดีครับ^^

สาเหตุที่สินค้าบางแบรนด์ที่ผมมีขายหรือผมไม่มีขาย ผมมีอยู่ความคิดอยู่อันนึงที่คิดว่า สินค้าต่างๆควรจะแบ่งปันให้แต่ละร้านเป็นผู้เลือกที่นำเข้าเอง เพื่อความหลากหลายของวงการหูฟังครับ และร้านไหนนำเข้าก็ไปทำการตลาดเอง ซึ่งแบรนด์ไหนที่คนอื่นนำเข้าแล้ว ส่วนมากผมก็จะเลี่ยงไม่ไปยุ่งเกี่ยว หรือสินค้าบางตัวที่ต้องขายซ้ำกันจริงๆก็ยังพยายามเลี่ยงไม่ให้กระทบกระทั่งกันครับ หรือถ้าหากเป็นดุลพินิจของเจ้าของแบรนด์ที่อยากจะเปลี่ยนให้ใครขาย อันนี้ก็สุดแท้แต่เจ้าของแบรนด์อีกครับ ซึ่งที่ผ่านมา แบรนด์ที่ผมทำตั้งแต่ต้นหลายแบรนด์ก็ถูกยกเลิกการเป็นตัวแทนก็มีครับ

การที่จะรวบสินค้าทุกยี่ห้อมาขายในร้านตนเองทั้งหมดไม่เป็นผลดีต่อใครเลย (แม้แต่ที่ผมเองตอนนี้ก็มีหลายยี่ห้อที่น่าจะพอในระดับนึงแล้วครับ) แต่ละผู้ผลิตล้วนแล้วแต่มีคุณภาพและข้อเด่นเป็นของตัวเองทุกๆค่าย ซึ่งทั้งหมดคนซื้อต่างหากที่จะเป็นผู้ตัดสินใจในขั้นตอนสุดท้ายครับ ^^

เฮียเอาอะไรมาขายก็ตาม เดี๋ยวก็จะอุดหนุนไปเรื่อยๆครับ เพิ่งคุยกับหมูหวานเรื่องผู้นำเข้าบางยี่ห้อ น่าเห็นใจเฮียจริงๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

นายมั่นคง

19/12/2018 21:38:36
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - AscoGenetic5
เฮียเอาอะไรมาขายก็ตาม เดี๋ยวก็จะอุดหนุนไปเรื่อยๆครับ เพิ่งคุยกับหมูหวานเรื่องผู้นำเข้าบางยี่ห้อ น่าเห็นใจเฮียจริงๆครับ
555 นึกว่าใคร หน้าม้าของผมนี่เอง เอ๊ย ไม่ใช่ ล้อเล่นๆๆๆ 555

ขอบคุณมากครับคุณหลุ่ง ตอนนี้แค่ขอเหลือที่ทำกินอย่าให้โดนมาร์เก็ตเพลสกระทืบตายก็พอใจแล้วครับ 555

--------------

ทุกท่านครับ ถ้าสังเกตุดีๆจะเห็นว่า สินค้าที่ผมเป็นผู้นำเข้าเอง ส่วนมากจะไม่ซ้ำกับคนอื่น เพราะแบรนด์นอกกระแสมีเกิดใหม่ทุกวัน สินค้านั้นเยอะเกินกว่าร้านใดร้านหนึ่งจะนำเข้าเองได้หมด วิธีที่ดีที่สุดก็คือ ใครคิดว่าแบรนด์ไหนดีก็ติดต่อมาขายเองเลย แบรนด์ไหนใครทำแล้ว ผมก็จะหลีกเลี่ยงไม่ให้ไปซ้ำกัน

เพราะจะได้เป็นทางเลือกใหม่ๆของลูกค้าด้วยครับ และอีกประการ หูฟังที่เล่นกันในกลุ่มเราๆท่านๆนี้ มันไม่ใช่สินค้าแมสขนาดที่ต้องการคนขายหลายๆคนมาผลักดัน ส่วนมากหูฟังในกลุ่มนี้ยอดขายไม่สูงมากอะไร จะเรียกว่าน้อยนิดเดียวก็ยังได้ครับ แบ่งๆกันไปทำคนละแบรนด์สองแบรนด์ดีกว่าโลภเอามาทำคนเดียวครับ

อย่างพวกหูฟัง custom ที่ผมก็จะไม่ทำซ้ำกับใคร นอกจากบางแบรนด์ที่เค้าติดต่อมาเองตั้งแต่ยุคแรกๆ ซึ่งเท่าที่เห็นในปัจจุบันผมว่าเป็นข้อดี คือร้านไหนใครถือแบรนด์ไหนก็ตั้งใจทำให้ดีๆเลยจะเป็นประโยชน์กับลูกค้ามากกว่าครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 2
"Cayin N8"