Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่อง ATH LS70is หน่อยครับ

Dendexdex

15/12/2018 19:15:04
0
ข้อถามเป็นข้อนะครับ
1.ถ้าผมใช้ iphone5 + Tidal เสียงจะด้อยกว่ารุ่นอื่นไหมครับ(ผมเห็นว่ามันเป็นรุ่นเก่าแล้ว)
2.ถ้าผมซื้อตัว Dac dragonfly black มาใช้ จะเข้ากับ ATH LS70IS ไหมครับ และโทรศัพท์ผมด้วยครับ
3.ตามคำถามที่สองใหม่ครับ แต่ขอเพิ่มว่ามันจะเต็มประสิทธิภาพไหมครับ เพราะตัวหูฟังไม่ได้รองรับ Hires อ่ะครับ
รบกวนช่วยตอบหน่อยครับผมสงสัยมานานมากๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

15/12/2018 23:50:28
1,057
1. iphone5  ถ้าเทียบระดับมือถือด้วยกันเสียงอยู่ในระดับมาตรฐานค่อนไปทางดีอยู่ครับ ถือว่าไม่ขี้เหร่เลยครับ
2. ช่วยได้มากเลยครับเพพราะ DAC chip และภาคขยายภายในนั้นเสียงดีกว่าในมือถืออยู่มากทีเดียวครับ เสียงน่าจะดีขึ้นกว่าเดิม 50 % ได้เลยครับ
3.หูฟังทุกตัวสามารถฟังเพลงได้ทุกแบบรวมไปถึง Hires ครับ ซึ่งหูฟังระดับ Super hi end ราคาหลักเกือบๆเเสนหลายรุ่นก็ไม่มีโลโก้นี้ครับ  ดังนั้นไม่ต้องไปกังวลเรื่องสติ้กเกอร์ Hi Res ครับ  ถ้าเราได้ไฟล์เพลงดี ก็จะทำให้เสียงที่หูฟังนั้นถ่ายทอดออกมาได้ดีกว่า ไฟล์ทั่วไปอย่างเเน่นอนครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเรื่อง ATH LS70is หน่อยครับ"