Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอความรู้พี่ๆน้องๆเริ่อง balanced output

พันเเสง

10/12/2018 07:22:02
สวัสดีครับ ผมซื้อsony tazh1esมาเพื่อมาใช้เป็นdac preamp เครื่องเสียง คำถามคือ
ผมจะ เสียบ ช่อง 4.4mm balanced outputไป ที่xlr input ของmono amp ลำโพงผมได้มั้ยครับผมใช้moon 400m 
ผมมีสาย 4.4mm เเยกไป xlr 3pin ตัวผู้เเยกซ้ายขวาอยู่ 

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

10/12/2018 13:49:59
1,057
ไม่สามารถใช้งานได้ครับ เพราะช่องก้านหน้านั้นจะเป็น Headphone out ทั้งหมดครับ  ใช้สำหรับหูฟังเท่านั้นครับ
ส่วน Pre out ด้านหลังจะมีให้เลือกใช้เเต่ RCA เท่านั้นเช่นกันครับ ดังนั้นถ้าจะใช้ฟังก์ชั่น Dac+Pre ต้องใช้ RCA out เพียงอย่างเดียวครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอความรู้พี่ๆน้องๆเริ่อง balanced output"