Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

คนชอบดูหนัง

07/12/2018 18:29:13
พอดีตอยนี้ chromecast ต่อกับ av receiver 
เสียงกับภาพก็ผ่านเครื่องฉายสไลด์ กับลำโพงที่ต่อผ่าน avr
เวลาเชื่อม chromecast จะใช้ดูหนังผ่าน netflix โดยใช้ iPad

ที่นี้ถ้าผมซื้อหูฟัง ผมจะสามารถดูหนังผ่านจอ
แล้วให้เสียงมาออกที่หูฟัง bt แทนลำโพงที่ต่อผ่าน avr ได้มั้ยครับ

กลัวซื้อมาแล้วมันใช้ไม่ได้ครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ผมว่านะ

07/12/2018 18:37:58
ไม่ได้ครับ Chromecast ไม่มี bluetooth จึงปล่อยเสียงผ่าน HDMI เท่านั้น เว้นแต่ AVR หรือ TV มี bluetooth ถึงจะเชื่อมต่อกับหูฟัง bluetooth ได้ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

คนชอบดูหนัง

07/12/2018 18:52:05
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - ผมว่านะ

ไม่ได้ครับ Chromecast ไม่มี bluetooth จึงปล่อยเสียงผ่าน HDMI เท่านั้น เว้นแต่ AVR หรือ TV มี bluetooth ถึงจะเชื่อมต่อกับหูฟัง bluetooth ได้ครับ

ผมก็คิดว่า ไม่น่าจะได้เหมือนกันครับ
พอดีตัว sub ของผมมันกลับบ้านเก่าละครับ
ก็ลังเลว่า จะไปหา sub ใหม่ หรือจะลองเล่นหูฟัง
(คือข้ออ้างละ อยากหาของเล่นใหม่)
เพราะระบบที่ใช้อยู่มันก็เก่าละ รับใช้ได้ดีไม่มีงอแงมา 6 ปี
ใครมีวิธีแนะนำได้นะครับ
กำลังคิดอีกแบบหา bt usb เชื่อมเข้า avr
ทำให้ avr มันมี bt จะได้เชื่อมหูฟังได้ จะทำได้มั้ยนะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ผมว่านะ

07/12/2018 19:19:34
AVR ไม่ใช่คอมนะครับ จะได้เอาพวกอุปกรณ์ USB ต่างๆ ไปเสียบได้ เสียบน่ะเสียบได้แต่ใช้ไม่ได้ครับ เว้นแต่จะหาซื้อ DAC ใหม่ที่รองรับ bluetooth (เสียบสาย digital แล้วแปลงเป็น bluetooth) หรือ bluetooth transmitter (เสียบสาย RCA หรือ 3.5  แล้วแปลงเป็น bluetooth) แต่ผมว่าเปลี่ยนไปเล่นหูฟังแบบมีสายเสียบเข้ากับ AVR ตรงๆ น่าจะง่ายกว่าครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

คนชอบดูหนัง

07/12/2018 20:13:36
อ่านแล้วดูจะยากน่าดู คงต้องยอมแพ้
ส่วนแบบมีสาย คงไม่เหมาะ เพราะผมจะดูหนังไป ออกกำลังไปครับ
ตัวเครื่องออกกำลังกายก็อยู่ไกลเครื่องพอควร

ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

tintin3274

07/12/2018 21:11:14
2

แนะนำลองซื้ออันนี้มาต่อกับ AVR ครับผม =w=

http://www.avantree.com/category-bluetooth-speaker-adapter-21/long-range-bluetooth-transmitter-and-receiver-avantree-oasis-plus.html

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

คนชอบดูหนัง

08/12/2018 10:18:16
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - tintin3274

แนะนำลองซื้ออันนี้มาต่อกับ AVR ครับผม =w=

http://www.avantree.com/category-bluetooth-speaker-adapter-21/long-range-bluetooth-transmitter-and-receiver-avantree-oasis-plus.html

ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

ผมว่านะ

08/12/2018 11:11:23
ระวังเรื่อง delay ด้วยนะครับ หูฟัง bluetooth ที่ออกแบบมาสำหรับใส่ออกกำลังกายมักจะมีปัญหาเรื่อง delay (เสียงไม่ตรงกับภาพ) ถ้าเสียงพูดไม่ตรงกับปากก็คงไม่เหมาะจะเอาไปใช้ดูหนัง ส่วนหูฟัง bluetooth ที่ไม่มีปัญหา delay นั้นส่วนใหญ่จะเป็นแบบ full size ซึ่งไม่เหมาะจะเอาไปใส่ออกกำลังกายครับ
หยิกหู 0
"chromecast กับ หูฟัง bluetooth"