Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

earbud เวลาเบสหนักๆแล้วเหมือนตัวไดร์เวอสั่น

pam2008

07/12/2018 14:01:30
0
มีวิธีแก้อย่างไรบ้างครับ นอกจากต้องแงะมาซ่อม

หรือถ้าแงะซ่อมต้องทำยังไงเช่น ปาดกาวลงไปที่ไดรเวอหรือเปล่า

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

07/12/2018 21:54:21
1,057
อาจมีปัจจัยทั้งจากไฟล์เพลงเเละตัวหูฟังครับ เบื้องต้นอาจจะมีเศษฝุ่นหรือผมเข้าไปปติดข้างใน  ให้ทำการเป่าเข้าไปที่ตัวไดรเวอร์ผ่านทางช่องลมครับ  อาจจะเป่าเเรงๆซัก 2 3 ที่เเล้วค่อยสังเกตุดูอาการอีกทีครับว่ามีอะไรเปลี่ยนเเปปลงบ้างครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

07/12/2018 22:09:30
4,282
ต้องลองบอกมาว่าเป็นหูฟังรุ่นไหนด้วยครับ สาเหตุที่ทำให้เสียงพร่านั้นเกิดจากไฟล์ที่บันทึกมาต่ำมาก เสียงเบสล้นจนเกินจำเป็น และร่วมกับการเปิดที่ดังมาก อาจจะทำให้เสียงที่ได้พร่าเพี้ยนหรือแตกได้

แต่อีกสาเหตุหนึ่ง อาจจะมีเม็ดฝุ่นลอดไปอยู่บนหน้าไดรเวอร์ด้านใน ซึ่งเป็นตัวกำเนิดเสียง ทำให้มีเสียงพร่าเล็กๆ ซึ่งต้องลองสังเกตุว่าเสียงที่ได้ออกไปทางแบบไหนด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"earbud เวลาเบสหนักๆแล้วเหมือนตัวไดร์เวอสั่น"