Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

m_m

07/12/2018 00:01:34
campfire orion เสียงสูงฟังแล้วรู้สึกว่ามันแตกพร่าๆ เป็นบางเพลง เป็นกับช่วงที่มีดนตรีเยอะๆ พอลองใส่ทีละข้างก็เหมือนจะเป็นแค่ข้างเดียว ไฟล์เพลงมาจาก itune ลองเปลี่ยนเป็นฟังกับ um pro ก็ปกติดี แบบนี้เกิดจากอะไรได้บ้างคะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

07/12/2018 01:32:33
1,057
โดยปกติเเล้วถ้าตัวหูฟังมีปัญหานนั้นจะฟังออกไก้ไม่ยากเเละเป็นตลอดช่วงครับ
ปัจจัยที่ทำให้เสียงเเตกนั้นมีหลายจุดครับ อย่างเเรกเลยคือไฟล์เพลง  การบันทึก หรือโทนเสียงของเพลงนนั้นๆครับ
อีกจุดคือคาเเรคเตอร์เสียงของ orion  นั้นจะคล้ายๆ V shape บุ้สย่านเเหลมเเละเบสขึ้นมา อาจทำให้บางเพลงนั้นเสียงฟังดูจัดจ้านอยู่บ้างครับ
ส่วน um pro นั้นจะเน้นเสียงโทนต่ำเเละโทนเสียงที่สูงมากๆจะไม่เด่นมากนักก็เลยอาจจะไม่ค่อยได้ยินเสียงเเหลมบาดหูเท่าไรครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

Planet Caravan

07/12/2018 14:49:46
6
เคยใช้ Campfire Orion และมีปัญหาลักษณะคล้ายๆ อย่างนี้เหมือนกันครับ ตอนแรกเหมือนมีเสียงจี่ๆ ฟังไปซักพักเสียงแตกข้างเดียวตรงย่านกลางแหลม-แหลมค่อนข้างชัดเลยครับ เลยให้ร้านดู สรุปไดรเวอร์เสียครับ ต้องเคลม เลยได้ตัวใหม่มาเเทนครับ ยังไงถ้ายังมีประกันแนะนำให้ลองเข้าไปให้ทางร้านดูครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
"campfire orion เสียงสูง"