Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถ้าตอนนี้จะเอาsound card แยกแบบusb สักตัวมาเพื่อเล่นกับ ps4และ pc จะเอา creative g5 e5 x7. ตัวไหนดีคับ

หนิง

18/11/2018 15:54:47
ถ้าตอนนี้จะเอาsound card แยกแบบusb สักตัวมาเพื่อเล่นกับ ps4และ pc จะเอา creative g5 e5 x7. ตัวไหนดีคับ  ปัจจุบันมี gsx1000อยู่แล้วคับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หนิง

18/11/2018 16:03:39

ถ้าตอนนี้จะเอาsound card แยกแบบusb สักตัวมาเพื่อเล่นกับ ps4และ pc จะเอา creative g5 e5 x7. ตัวไหนดีคับ  ปัจจุบันมี gsx1000อยู่แล้วคับ.  เน้นเล่นเกม 70% ดูหนัง20% ฟังเพลง 10%คับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Mr.BIGG

18/11/2018 17:34:42
2
สวัสดีครับคุณหนิง

ถ้าดูถึงความคุ้มค่าและการใช้งานที่ใช้เฉพาะ PS4 และ PC ผมแนะนำตัว Creative G5 นะครับ ด้วยฟังก์ชั่นต่างๆของ G5 ก็เพียงพอต่อการใช้งานแล้วครับ ถ้าพิจารณาจาก Spec ของทั้งสามรุ่นจะเห็นว่า จะมีการใช้ Chipset ตัวเดียวกันนั่นก็คือ SB-AXX1 และยังมีกำลังขับที่สูงเหมือนกันทั้งสามรุ่นนั่นก็คือ สามารถขับหูฟังที่มีค่า Ohms สูงๆได้ถึง 600 Ohms เพียงแต่ในครั้งนี้เราอาจจะต้องตัดตัว E5 ออกไป เพราะว่าตัวนี้จะไม่มีปุ่ม SBX และ Scout Mode ให้เราปรับเปลี่ยนจากตัวเครื่องได้นั่นเองครับ

ตอนนี้ตัวเลือกเราก็จะเหลือระหว่าง G5 กับ X7 ซึ่งทั้งสองรุ่นนี้ X7 จะได้เปรียบกว่าในเรื่องของความสามารถเพราะว่า X7 จะมี Dolby Digital และ Bluetooth ที่เพิ่มขึ้นมาทำให้สามารถใช้งานกับเครื่องเล่นอื่นๆ อย่างเช่นมือถือได้ด้วย แต่พอพิจารณาจากความต้องการที่คุณหนิงต้องการใช้กับ PS4 และ PC เป็นหลัก ผมจึงมองว่าฟังก์ชั่นพวกนั้นอาจจะไม่ได้ใช้ หรืออาจจะได้ใช้น้อย ผมจึงแนะนำเป็นตัว Creative G5 มากกว่าครับ ในส่วนของเสียงจาก Creative G5 เวลาต่อ PS4 และ PC นั้นจะมีความต่างจากเวลาที่เราต่อตรงกับ Joystick PS4 และ Headphone Port อย่างเห็นได้ชัดเลยคือ ในเรื่องของมิติเสียงที่กว้างขึ้นและน้ำหนักเสียงที่ให้ได้อย่างหนักแน่นมากขึ้น รายละเอียดเสียงต่างๆจะแยกตำแหน่งของเสียงได้อย่างแม่นยำมากขึ้นครับ

ถ้าคุณหนิงสนใจอยากจะทดลองฟังเสียงของ G5 สามารถเข้ามาลองฟังได้ที่ มั่นคงสาขาสยามพารากอนได้เลยนะครับ 

Mr.BIGG / Siam Paragon
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

erang007

19/11/2018 09:08:41
0
ตอนนี้ creative g6 ทางต่างประเทศวางขายมาสักพักใหญ่แล้ว Spec ดีกว่า G5 พอสมควรเลยครับ ถ้ายังไม่รีบมาก อดทนรอของเข้าอีกนิดครับ

ผมคนนึงที่รอเจ้า G6 ใจจะขาดและ แต่G5 มันใช้กับ Nintendo switch ไม่ได้นี่สิ

ผมมีทั้ง PS4pro กับ Nintendo switch เลยจำเป็นต้องรอครับ T^T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

sumpao

19/11/2018 10:35:40
18
OMG มันน่าโดนมากเลยครับ

ถามหน่อยได้ไหมครับ 

ถ้าสมมติ เราต่อ G6 > DAC + AMP ผ่าน optical in out

มันจะ Decode Dolby ออกมาให้ไหม
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ถ้าตอนนี้จะเอาsound card แยกแบบusb สักตัวมาเพื่อเล่นกับ ps4และ pc จะเอา creative g5 e5 x7. ตัวไหนดีคับ"