Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Dita Dream ยังน่าเล่นอยู่มั้ยครับ

BlackPhoenix

14/11/2018 10:48:14
71
ตอนนี้ใช้ BD Xelento อยู่ ชอบความต่อเนื่องลื่นไหลกับน้ำเสียงที่ overall ของเค้ามาก แต่อยากขยับไปเล่นรุ่นที่สูงขึ้น มอง DITA DREAM ไว้ เพราะได้ยินกิตติศัพท์มาว่าให้มิติเวทีกว้างและรายละเอียดสูงไม่แพ้หูฟัง multi BA แต่หาดูหาอ่านรีวิวอยากเหลือเกิน (อ่านรีวิวของคุณ Rabhiman มาแล้ว) เลยสงสัยว่ารุ่นนี้เค้าไม่นิยมกันหรืออย่างไร

ใครเคยใช้ หรือเคยลองฟังขอความเห็นเพิ่มเติมหน่อยครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

14/11/2018 10:50:51
71
แก้ไขพิมพ์ผิดครับ
หาดูหาอ่านรีวิวยาก ไม่ใช่ อยาก 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

14/11/2018 12:28:03
1,057
Dream ยังคงเป็นรุ่นท็อปสุดของค่าย Dita ครับ

ให้เวทีเสียงที่กว้าง รายละเอียดสูงมาก ปลายเเหลมพริ้ว เเต่ยังคงได้ความลื่นไหลตมแบบฉบับ Dynamic driver   ถือว่าเป็นตัวที่ขยับขึ้นมาจา Xelento ได้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

norachat

14/11/2018 18:00:14
30

ผมใช้อยู่ครับ แต่ยังไม่พ้นเบิร์นเพราะพึ่งซื้อไปยังไม่ถึงเดือนเลย ตอนนี้เสียงสูงยังคมและมีเสียดๆ อยู่บ้าง ไม่รู้ว่าเบิร์นไปเรื่อยๆแล้วแล้วจะดีขึ้นขนาดไหน ต้องระวังตรงจุดนี้ถ้า sensitive กับย่านสูง จุดเด่นที่สุดของ dream คือรายละเอียดครับ ทึ่งจริงๆว่าจูน driver เดียวออกมาได้ขนาดนี้ ตอนไปลองฟังก่อนซื้อผมเทียบกับหู driver เยอะๆ อย่าง noble encore กับ katana , witchgirl 12 , Yao , CA Andomeda etc. Dream ทำได้ไม่แพ้เลยครับในเรื่องรายละเอียด 

ถ้าชอบฟังเพลงร้องเยอะๆ มีหลายตัวที่ดีกว่า dream ครับเพราะเสียงกลางของ dream ติดแห้งๆนิดนึง แต่ถ้าเอารายละเอียด มิติ นี่ทำได้ยอดเยี่ยมมาก เรื่องเบสก็ดีมากครับตามสไตล์ Dita เลย

คร่าวๆเท่านี้ครับ ผมก็เขียนอธิบายไม่ค่อยเก่ง

หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 4

Ahura

14/11/2018 20:28:37
1,663
ปัญหาของ Dream คือ ในระดับราคาของมันมีคู่แข่งเยอะมาก
ทำให้ปัจจัยประกอบจึงน่าเป็นตัวตัดสินเช่น DAP เป็นต้น

จุดเด่นจริงๆที่ทำให้มันยกระดับจาก The Truth คือความกว้างของเวที
ส่วนความคม ความแม่นยำในการโฟกัส ไดนามิค ก็เหนือกว่านิดๆหน่อยๆ

แต่ผมเคยลองเปลี่ยนสาย Dream เป็น Horus แล้วมันแปลงร่างไปอีกไกลเป็นซุปเปอร์ไซย่าเลยนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 5

14/11/2018 20:39:25
71
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - norachat

ผมใช้อยู่ครับ แต่ยังไม่พ้นเบิร์นเพราะพึ่งซื้อไปยังไม่ถึงเดือนเลย ตอนนี้เสียงสูงยังคมและมีเสียดๆ อยู่บ้าง ไม่รู้ว่าเบิร์นไปเรื่อยๆแล้วแล้วจะดีขึ้นขนาดไหน ต้องระวังตรงจุดนี้ถ้า sensitive กับย่านสูง จุดเด่นที่สุดของ dream คือรายละเอียดครับ ทึ่งจริงๆว่าจูน driver เดียวออกมาได้ขนาดนี้ ตอนไปลองฟังก่อนซื้อผมเทียบกับหู driver เยอะๆ อย่าง noble encore กับ katana , witchgirl 12 , Yao , CA Andomeda etc. Dream ทำได้ไม่แพ้เลยครับในเรื่องรายละเอียด 

ถ้าชอบฟังเพลงร้องเยอะๆ มีหลายตัวที่ดีกว่า dream ครับเพราะเสียงกลางของ dream ติดแห้งๆนิดนึง แต่ถ้าเอารายละเอียด มิติ นี่ทำได้ยอดเยี่ยมมาก เรื่องเบสก็ดีมากครับตามสไตล์ Dita เลย

คร่าวๆเท่านี้ครับ ผมก็เขียนอธิบายไม่ค่อยเก่ง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ อ่านแล้วสายฟังเอารายละเอียดอย่างผมคงมั่นใจแล้วว่าเรื่องรายละเอียดเสียง Dream ไม่เป็นรองใคร ความจริงผมใช้สายอัพเกรดของ DITA อยู่ ถ้าไม่นับความโดดเด้งของตัวสายกับหน้าตาบ้านๆ ไม่สมกับค่าตัวเกือบ 20k แล้วอย่างอื่นผมถูกใจมากๆ ครับ ดูแล้วน่าจะเป็นสายถักเกลียวธรรมดาแต่เสียงดี ให้รายละเอียดดีขึ้นมาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

14/11/2018 20:45:41
71
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - Ahura
ปัญหาของ Dream คือ ในระดับราคาของมันมีคู่แข่งเยอะมาก
ทำให้ปัจจัยประกอบจึงน่าเป็นตัวตัดสินเช่น DAP เป็นต้น

จุดเด่นจริงๆที่ทำให้มันยกระดับจาก The Truth คือความกว้างของเวที
ส่วนความคม ความแม่นยำในการโฟกัส ไดนามิค ก็เหนือกว่านิดๆหน่อยๆ

แต่ผมเคยลองเปลี่ยนสาย Dream เป็น Horus แล้วมันแปลงร่างไปอีกไกลเป็นซุปเปอร์ไซย่าเลยนะครับ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับอาจารย์ วันศุกร์นี้ผมลง กทม. คงไปขลุกอยู่ที่เรือธงทั้งวันล่ะครับ จะไปลองฟังเปรียบเทียบให้สาแกใจ (เด็กดอยเชียงใหม่ นานๆ ได้เข้ากรุงที 555)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

birdloso

14/11/2018 22:26:54
24
ใช้เป็นหูหลักอยู่ครับ เปนไดนามิคที่รายละเอียดดีมาก รวมทั้งมิติ สเตจ ที่ดีมากๆครับ 
ตอนนี้เลิกผลิตไปแล้ว และ ผมได้มีโอกาสได้คุยกับคุณเจ้าของแบรนเองเขาเพิ่งบอกว่าที่ญี่ปุ่นตามหากันให้ขวั่ก มือสองแถงกว่ามือหนึ่งครับ เพราะทำมาน้อย คุณภาพแฮนคราฟจากเจแปนล้วนๆ 
ว่าด้วยเสียงบ้างผมจับคู่กับ ak380 copper 2.5 ใช้ยาวๆได้เลยครับ มิติกว้างลึก เบสดีอิ่ม แต่เบสนุ่มตามสไตล์ ทองแดง ล่าสุดเพิ่งจับกับ dx200 เป็นคู่ที่เยี่ยมยอดอีกตัวเลยครับฟังเพลง เร็วๆ สนุก เบส ดีมาก มาเป็นเม็ด ลงต่ำ ในขณะที่ รายละเอียดมิติสุดยอด กลางไม่เล็กไม่ใหญ่ ประทับใจมากเลยครับ 
จากที่ตามหาไดนามิคมาหลายตัว ตัวนี้แหละที่ผมปล่อยไม่ลงจริงๆ ;) ชอบความลื่นไหล รายละเอียด และความเป็นธรรมชาติ จากหู ba พอสมควรเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 8

birdloso

14/11/2018 22:27:28
24
แก้คำผิด มือสองแพงกว่ามือหนึ่งครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

norachat

15/11/2018 07:23:06
30
ถ้าเล็ง dream ไว้ต้องรีบหน่อยครับ เพราะเหลือตัวสุดท้ายแล้ว ตอนผมเก็บตังค์ซื้อนี่ลุ้นอยู่ตลอดว่าอย่าหมดนะเฟ้ย โชคดีเก็บตังค์ทันได้ตัวรองสุดท้ายมาพอดี 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 10

birdloso

15/11/2018 09:40:41
24

นี่ครับราคามือสองในญี่ปุ่น ปรกติมือสองในญี่ปุนตกเยอะมาก 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

birdloso

15/11/2018 09:41:10
24

อีกภาพ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

birdloso

15/11/2018 09:42:22
24
ราคาประมาณ 18 สค 2018
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

15/11/2018 10:12:59
71
แบบนี้จัดไปปล่อยในอีเบย์น่าจะดีนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

16/11/2018 23:22:39
71

วันนี้ไปเรือธงมาแล้วครับ ลองไปหลายรุ่น สุดท้ายชอบ Dream มากที่สุด จัดตัวสุดท้ายของร้านมั่นคงมาเรียบร้อย

อ่านรีวิว ความเห็นต่างๆ ก็คันยิกๆ กิเลสเกิดมาก วันนี้ได้ลองฟังเอง ลองเสร็จบอกหลุยส์เอาตัวนี้แหละ
พอใจมากครับ ใช่อย่างที่ต้องการเลย จบยาวแน่นอนครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

birdloso

16/11/2018 23:53:44
24
ยอดเยี่ยมครับ เย้ๆมีเพื่อนแล้วววว 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

birdloso

16/11/2018 23:59:31
24

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 14 - BlackPhoenix

วันนี้ไปเรือธงมาแล้วครับ ลองไปหลายรุ่น สุดท้ายชอบ Dream มากที่สุด จัดตัวสุดท้ายของร้านมั่นคงมาเรียบร้อย

อ่านรีวิว ความเห็นต่างๆ ก็คันยิกๆ กิเลสเกิดมาก วันนี้ได้ลองฟังเอง ลองเสร็จบอกหลุยส์เอาตัวนี้แหละ
พอใจมากครับ ใช่อย่างที่ต้องการเลย จบยาวแน่นอนครับ

ใช้โซนี่ทองอยู่หรอครับ  เคยมีโอกาสเอาชุดทองแดง+ ดรีมไปจิ้มน้องทองในงาน Bav เหมือนกัน เสียงเข้ากันมากๆครับ เยี่ยมเลย 
ยินดีดว้ยครับจบยาวๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Dita Dream ยังน่าเล่นอยู่มั้ยครับ"