Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่องการ burn in กับการใช้งาน

partompong promngam

06/11/2018 10:23:47
สอบถามเรื่องการ burn ครับ ถ้าเราได้หูฟังมาใหม่ เราจำเป็นต้อง burn อย่างเดียวเลยหรอป่าวครับ สามารถ เอาไปใช้งานทั่วไปด้วยได้ไหม

เช่น ผมซื้อ หูฟังมาใหม่ เอามาฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกม 5 ชั่วโมง แล้วเบริ์นต่อตอนนอน 6 - 8 ชั่วโมง แล้วพัก วนไปวันต่อไป

หรือ เบริ์นอย่างเดียวไปเลย 6 8 ชัวโมง ต่อวัน ยังไม่ต้องใช้งานอะไร รอเข้าที่ก่อน

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

06/11/2018 13:34:02
1,057
การเบิร์นอิน ก็เหมือนกับการใช้งานนี่เเหละครับ หูซื้อใหม่สามารถใช้งานได้ทันทีเลยครับ  การการเบิร์นอินนั้นเป็นตัวช่วยให้เสียงนั้นนิ่งเเละเข้าที่ได้ไวขึ้นครับเพราะถ้ารอใช้ฟังเพลงอย่างเดียวกว่าจะเข้าที่ก็อาจจะรอหลายเดือนเลย
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

MaxxIE

06/11/2018 16:51:40
107
การเบิร์นก็คือการที่ทำให้ส่วนสั่นสะเทือนต่างๆมันสั่นจนเข้าที่ครับ

การใช้งานก็ถือเป็นการเบิร์นครับ แค่กว่าจะเข้าที่มันจะช้าหน่อยเท่านั้นเอง  พวกหูฟังที่ต้องเบิร์นนานๆแบบGrado  ถ้าเอามาฟังเพลงเฉยๆเฉลี่ยวันละ1ชั่วโมง คง2-3ปีนู่นแหละครับกว่าเสียงจะเข้าที่
ก็เลยต้องเอามาเปิดเพลงทิ้งไว้ตอนไม่ได้ฟังเพื่อให้มันเข้าที่เร็วขึ้นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

MaOdA

06/11/2018 19:47:29
55
ถ้าฟังเสียงหูฟังที่ซื้อมาได้ก็ไม่ต้อง burn ครับ
แต่หูฟังบางอันเสียงก่อน burn ห่วยจำเป็นต้อง burn ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเรื่องการ burn in กับการใช้งาน"