Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามหูฟัง Sennheiser CX 6.00BT 7.00BT

Teerachai

17/10/2018 23:11:16
0

สวัสดีครับ ถามผู้รู้หน่อยครับ

อยากทราบความต่างและแนวเสียงของ 6.00BT 7.00BT ว่าแนวเสียงประมาณไหน (ไม่ค่อยสะดวกไปลองฟังเลยครับ)

หูฟังสองตัวนี้ มีIPX อยู่ที่เท่าไหร่ครับ(ผมหากูเกิ้ลไม่เจอครับ)

ใช้เล่นเกมดูยูทูปดีเลย์ไหมครับ

โดยรวม2ตัวนี้คุ้มไหมครับ ใช้ในชีวิตประจำวันอาจมีเหงื่อเล็กน้อยระหว่างเดินตากแดดครับแต่ไม่ทราบ IPX ของสองตัวนี้เลยครับ

ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

SirIsexnewTA

18/10/2018 01:53:25
387
แนวเสียงโดยรวมเหมาะกับการฟังเพลงป๊อบ ป๊อบร็อค ลูกทุ่ง เพื่อชีวิต audiophile พอได้ครับ ค่อนข้าง overall เบสไม่เยอะ ติดนุ่ม ไม่มีลูกกระแทกมากนัก 

ผมใช้ cx 7.00 อยู่ดีเลย์ครับ แต่ตัว 6.00 อาจจะทำได้ดีกว่าเรื่องการดีเลย์เพราะเป็นบลูทูธรุ่นใหม่กว่า

ถ้าใช้กับคอมเสียบ สายชาร์จเข้ากับช่อง usb ของคอมได้ เสียงจะดีกว่าใช้บลูทูธไปอีก แรงปะทะจะรู้สึกได้ชัดกว่าครับ 

เรื่อง ipx ไม่แน่ใจครับ แต่ซีรี่ย์นี้เน้นใช้งานธรรมดาทั่วไปครับ ไม่ควรโดนน้ำ 

เรื่องความคุ้ม cx 7.00 ผมว่าคุ้มนะถ้าเอามาใช้เน้นฟังเพลง ตอนนี้เห็นกำลังลดราคาด้วยรีบเลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

teerachai

18/10/2018 09:33:56
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - SirIsexnewTA

แนวเสียงโดยรวมเหมาะกับการฟังเพลงป๊อบ ป๊อบร็อค ลูกทุ่ง เพื่อชีวิต audiophile พอได้ครับ ค่อนข้าง overall เบสไม่เยอะ ติดนุ่ม ไม่มีลูกกระแทกมากนัก 

ผมใช้ cx 7.00 อยู่ดีเลย์ครับ แต่ตัว 6.00 อาจจะทำได้ดีกว่าเรื่องการดีเลย์เพราะเป็นบลูทูธรุ่นใหม่กว่า

ถ้าใช้กับคอมเสียบ สายชาร์จเข้ากับช่อง usb ของคอมได้ เสียงจะดีกว่าใช้บลูทูธไปอีก แรงปะทะจะรู้สึกได้ชัดกว่าครับ 

เรื่อง ipx ไม่แน่ใจครับ แต่ซีรี่ย์นี้เน้นใช้งานธรรมดาทั่วไปครับ ไม่ควรโดนน้ำ 

เรื่องความคุ้ม cx 7.00 ผมว่าคุ้มนะถ้าเอามาใช้เน้นฟังเพลง ตอนนี้เห็นกำลังลดราคาด้วยรีบเลยครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ถามหูฟัง Sennheiser CX 6.00BT 7.00BT"