Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

พอดีสนใจ Cross Lambda ครับ อยากทราบเกี่ยวกับสายอัพเกรดสำหรับ JH ครับ

O_O

16/10/2018 17:51:48
ตอนนี้ใช้ JH5 Pro อยู่ครับ แล้วพอดีสนใจสายอัพเกรดแบรนด์ Cross Lambda พอแนะนำได้ไหมครับ ว่าควรใช้รุ่นไหนยังไง(นอกเหนือแบรนด์นี้ก็ได้)คุ้มๆ เหมาะสำหรับตอนนี้และในอนาคตอาจจะทำ CIEM ตัวใหม่ครับ (ส่วนตัวชอบเสียงกลาง, ร้องเด่นๆ)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

16/10/2018 18:09:32
1,057
ถ้าเป็นแบรนด์ที่ร้านขายอยู่ขั้วแบบ 2 pin เสียงกลางเด่นๆก็ต้อง  AresII 8 wire เลยครับ
เป็นสายทองเเดงถัก 8 จึงให้มวลเสียงที่หนา เบสทุ้มเเละลงได้ลึก ในขณะที่การเเยกชิ้นดนตรีนั้นยังคงทำได้ดีขึ้นเล็กน้อยด้วยครับ ราคาอยู่ที่หมื่นนิดๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

O_O

16/10/2018 18:16:32
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget
ถ้าเป็นแบรนด์ที่ร้านขายอยู่ขั้วแบบ 2 pin เสียงกลางเด่นๆก็ต้อง  AresII 8 wire เลยครับ
เป็นสายทองเเดงถัก 8 จึงให้มวลเสียงที่หนา เบสทุ้มเเละลงได้ลึก ในขณะที่การเเยกชิ้นดนตรีนั้นยังคงทำได้ดีขึ้นเล็กน้อยด้วยครับ ราคาอยู่ที่หมื่นนิดๆ
ขอบคุณมากคร้าบ :D จะเก็บไว้เป็นหนึ่งตัวเลือกนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Nuttaphol p

16/10/2018 20:21:54
1
Cross lambda
ใส่ jh ไม่ได้ครับ มัน0.78  jh มัน 0.75 ผมลองมาและจะใส่ billie jean แต่ยัดไม่ลงเลยไม่เสี่ยง ถ้าลองแล้วไม่โดน ใส่สายเดิมมันจะหลวมเลย 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

O_O

16/10/2018 21:00:03
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Nuttaphol p
ใส่ jh ไม่ได้ครับ มัน0.78  jh มัน 0.75 ผมลองมาและจะใส่ billie jean แต่ยัดไม่ลงเลยไม่เสี่ยง ถ้าลองแล้วไม่โดน ใส่สายเดิมมันจะหลวมเลย 
อ่อครับ เหมือนเคยได้ยินเหมือนกันเรื่องนี้ ... 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Nuttaphol p

16/10/2018 22:46:39
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - O_O

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Nuttaphol p
อ่อครับ เหมือนเคยได้ยินเหมือนกันเรื่องนี้ ... 

แต่ผมหาในเว็บ headfonia บอกว่าเป็น 0.78mm ผมเลยงงๆ เจ้าของแบรนด์ cross lambda ก็บอกเช่นกันว่า สเปคโรงงาน 0.78mm ครับ   สงสัยต้องหาเวอร์เนียดิจิตอลมาวัดดู 

หรือให้ทางร้านเฮียมาแจ้งอีกทีว่ายังไง 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

อืม

16/10/2018 23:02:31
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - Nuttaphol p
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - O_O

แต่ผมหาในเว็บ headfonia บอกว่าเป็น 0.78mm ผมเลยงงๆ เจ้าของแบรนด์ cross lambda ก็บอกเช่นกันว่า สเปคโรงงาน 0.78mm ครับ   สงสัยต้องหาเวอร์เนียดิจิตอลมาวัดดู 

หรือให้ทางร้านเฮียมาแจ้งอีกทีว่ายังไง 
ร้านเฮียไม่ได้ขายสายแบรนด์นั้นนิครับ...........เจ้าของแบรนด์บอกตามนั้นก็ตามนั้นแหละครับ โปรดัคส์ตัวเองเขาคงไม่มั่ว
หยิกหู 0
"พอดีสนใจ Cross Lambda ครับ อยากทราบเกี่ยวกับสายอัพเกรดสำหรับ JH ครับ"