Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ประสิทธิภาพของ bluetooth dac เทียบกับต่อตรงต่างกันมากมั้ย

Worawut wutdy

15/10/2018 22:11:28
คือ ตอนนี้ใช้ หูฟัง senn mx985 กับ momemtum ae อยู่ เสียงก็พอใจระดับนึง ทีนี้สนใจตัว bluetooth dac อยากรู้ว่าถ้าฟังเพลงต่อตรงกับเครื่อง กับใช้ bluetooth dac อันไหนคุณภาพเสียงดีกว่ากัน ดีกว่ามากมั้ย

และถ้างบ 5000 นี่ มีตัวไหนน่าเล่นบ้างครับ อยากให้เสียงมีรายละเอียดมากขึ้น ใสขึ้น ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

15/10/2018 23:16:12
573
ถ้าเป็นแง่นของเรื่องเสียง Bluetooth อาจจะยังไม่สามารถแทนสายได้อย่างสมบูรณ์ครับ

แต่ถ้าทดแทนด้วยการมี DAC ถอดรหัสเสียง อยู่ในตัวรับ Bluetooth ด้วย 
บางตัวเสียงดีกว่าต่อสายก็มีครับ เพราะภาค DAC เหนือกว่าในตัวมือถือเอง

แต่เรื่องตัวไหนน่าเล่น เดี๋ยวรอความเห็นอื่นละกันจ้าา

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ประสิทธิภาพของ bluetooth dac เทียบกับต่อตรงต่างกันมากมั้ย"