Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หลงใช้ PAD เบิร์นหูฟังเปิดทิ้งไว้คืนนึงจะเกิดผลอะไรไหมครับ?

nattakit

11/10/2018 15:16:58
0

เพิ่งมาทราบทีหลังว่าไม่ควรเบิร์นด้วยคลื่นเสียง ตอนนี้กังวลมากว่าหูฟังจะเพี้ยนหรือป่าว เสียงที่ได้ตอนนี้ยังเสียดเหมือนตอนก่อนเบิร์นทั้งๆที่เบิร์นมาซักระยะแล้ว ปล.หูฟัง in ear balance ครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MaxxIE

11/10/2018 19:37:14
107
ถ้าเปิดไม่ดังมากก็อาจจะไม่เป็นอะไรมากครับ

ถ้ายังเสียดเหมือนก่อนเบิร์น ผมว่าเป็นสัญญาณที่ดีนะ เคยได้ยินมาว่าไดร์ฟเวอร์แบบBAมันต้องเบิร์นนานกว่าไดนามิก แบบนี้น่าจะแสดงว่า มันยังไม่เกิดความเปลี่ยนแปลง(หรือความเสียหาย)ขึ้นมาครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 2

nattakit

11/10/2018 20:54:18
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - MaxxIE
ถ้าเปิดไม่ดังมากก็อาจจะไม่เป็นอะไรมากครับ

ถ้ายังเสียดเหมือนก่อนเบิร์น ผมว่าเป็นสัญญาณที่ดีนะ เคยได้ยินมาว่าไดร์ฟเวอร์แบบBAมันต้องเบิร์นนานกว่าไดนามิก แบบนี้น่าจะแสดงว่า มันยังไม่เกิดความเปลี่ยนแปลง(หรือความเสียหาย)ขึ้นมาครับ
ได้ยินแบบนี้ค่อยชื้นใจขึ้นมาหน่อยครับ :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Peerasak

12/10/2018 12:02:45
6
ส่วนตัวผมเบิร์นด้วยไฟล์จากแผ่น PAD ทุกอย่างที่เป็นเครื่องเสียงและหูฟังไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลยครับ แต่...ควรเปิดด้วยระดับเสียงปกติที่ฟังหรือต่ำกว่าเล็กน้อยครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 2
"หลงใช้ PAD เบิร์นหูฟังเปิดทิ้งไว้คืนนึงจะเกิดผลอะไรไหมครับ?"