Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีท่านใดเคยใช้หูฟัง Vish V-6 บ้างครับ?

prawan263

10/10/2018 14:34:38
0

2017-12-18 22.24.52 by Wutthichai Charoenburi, on Flickr

พอดีน้องผมเขาเจอ Vish V-6 หัวฟัง 2 Driver แตกไลน์มาจาก Asaki ในโลตัสลดราคาอยู่จากสี่ร้อยกว่าบาทเหลือแค่สองร้อยกว่าบาทครับ เหลือ 2 กล่องสุดท้าย

รบกวนสอบถามพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ คนที่เคยใช้เจ้ารุ่นนี้ว่าแนวเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ?

ขอบคุณทุกคำแนะนำมากๆ นะครับ ^^ 

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Wallopen Hamet

16/03/2019 15:44:22
โหเสียงดีกว่าพวก KZ แล้วกัน ชน Ostry KC06A ประจำตัวผมไม่แพ้นะครับ อย่าติดที่มากับ Asaki เสียดายขายไม่ดี ดูเหมือนตัวนี้เขาตั้งใจเลือกมาเบิกตลาดนะครับ ผมว่าจะไปซื้อเก็บไว้อีกหลาย ๆ อัน
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

pockethifi

18/03/2019 14:39:31
161
มันเป็นของดีราคาถูกครับ ผมเคยใช้แล้ว ตอนนี้ทำหายไปแล้ว
ภาพที่เจ้าของกระทู้แปะไว้เป็นผมถ่ายเองแหละครับ 

คุณภาพดีครับ  มันมีจุกเปลี่ยนขนาด และคลีบดันหูที่เปลี่ยนขนาดได้ด้วย  ถ้าเลือกขนาดครีบและจุกได้ลงตัวก็จะมีความสุขกับการฟังเพลงเลยครับ

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 3

ecchihito

20/04/2019 10:24:30
0

ขอบคุณคุณ Wallopen Hamet และ pockethifi มากนะครับ สำหรับรีวิวและรูปนะครับ ต้องขออภัยที่ตอบกลับล่าช้า พอดีตั้งกระทู้ไว้นานมากไม่มีคนตอบเลยไม่ได้เข้ามาดูอีกครับ (^/\^)

ผมได้ลองซื้อมาใช้ดูแล้วเสียงดีมาก เกินราคาหลายเท่าตัว ตามที่ทั้ง 2 ท่านให้การรีวิวไว้ข้างต้นครับ 

ขอเพิ่มเติมจากการใช้งานของผม

- วัสดุด้านนอกคุณภาพดีใช้ได้ ทนทาน สายไม่พันกัน จะขยุ้ม หรือม้วนขนาดไหนก็กลับมาทรงเดิมได้ ชอบตรงนี้มากๆ ครับ

แต่จุดอ่่อนของรุ่นนี้คือตะข่ายกันขี้หูครับ ตอนใส่จุกหูฟังต้องอย่าให้เล็บไปโดนเป้นอันขาดไม่เช่นนั้นจะบุ๋มเข้าไปด้านใน ผมซื้อมาใช้ได้ 1 อาทิตย์ แล้วใส่จุกไม่ระวังบุ๋มเข้าไป ทาง ASAKI ให้เคลมได้ผมส่งทางไปรษณีย์ไป 2 อาทิตย์ได้ของกลับมา ถือว่าการรับประกันใช้ได้ครับ

- จุกยางที่แถมมาค่อนข้างแข็ง ขนาดใหญ่ และใส่ยากสำหรับหูของผมครับ เสียงที่ได้จะออกแนวใสกิ๊งมาเลยครับ รายละเอียดใช้ได้ ดีที่สุดของ ASAKI ที่เคยฟังมาครับ

- จากรูปแบบของเสียงข้างต้น ผมลองเปลี่ยนมาใส่ SpinFit CP145 เรายละเอียดเสียงดีขึ้นแต่ยังขาดเบสอยู่เช่นเดิม เลยไปถอย SpinFit CP100 มาใส่ดู จบเลยครับ เสียงครบเครื่อง รายละเอียดดีขึ้น เบสมาพอดีๆ ใครจะใช้รุ่นนี้แนะนำให้ลองเปลี่ยนมาใช้จุก CP100 ดูนะครับ

ไปๆ มาๆ ตอนนี้กลายเป็นหูฟังตัวโปรดไปแล้วครับ พกไปฟังทุกที่ ใช้สะดวก ม้วนเก็บง่าย ทนทาน

สำหรับท่านใดที่หารุ่นนี้อยู่ ตาม โลตัสเอ็กเพรส ยังมีจำหน่ายอยู่นะครับ ราคาลดเหลือ 200 กว่าบาทไม่แพง ลองไปหาซื้อดูกันได้ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

สายยนต์

10/03/2020 09:26:13
ใครที่หาชื้อได้พอที่จะส่งให้ด้วยได้ไหมแถวบ้านผมหาดูหมดแล้ว หมดเกลี้ยง 5555ไม่รู้จะไปชื้อที่ไหน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Tanawat-Pop

07/03/2021 06:31:49
เสียงดีครับ ตอนนี้พังแล้วอยากซื้อใหม่
หยิกหู 0
"มีท่านใดเคยใช้หูฟัง Vish V-6 บ้างครับ?"