Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟัง Over ear/ Full size เบสหนัก

Fstar

10/10/2018 13:38:51
44

พอดีผมเพิ่งซื้อ Beats Pro ของ Apple มาหวังจะเอามาฟังเพลง Pop มันส์ๆ เบสหนักๆ EDM นิดหน่อย กลายเป็นว่าหลังจากเบิร์นไปแล้ว 20 ชั่วโมง ก็รู้สึกว่าเบสไม่พอ เสียงร้องก็แหลมไปนิด เลยเปิดดังมากไม่ได้ ตอนนี้มีลำโพง Harman/Kardon Onyx Studio 3 อยู่ เบสมันส์สะใจ นุ่มลึกมาก รู้สึกถึงการสั่น ผมอยากได้อะไรแบบนี้ อยากได้เวทีเสียงกว้างๆ แล้วก็มีย่านกลางให้ได้ยินหน่อย พอมีแนะนำบ้างมั้ยครับ งบประมาณ Beats Pro ครับ ส่วนตัวนี้กะจะขาย (ก่อนหน้านี้ใช้ Alessandro MS1e ครับ ชอบเสียงมาก แต่เวทีเสียงแคบ เบสไม่ค่อยมีครับ)

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

10/10/2018 15:15:42
1,057
ลองดู Sennheiser 630 VB ครับ รันนี้สามารถปรับเพิ่มลดเบสได้ครับ เสียงร้องเด่นทีเดียวครับและเป็นแบบปิด สามารถป้องกันเสียงภายนอกได้ระดับหนึ่งครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

MaxxIE

10/10/2018 19:37:17
107
ผมว่าGrado SR325e ก็น่าสนนะครับ

เสียงโปร่งตามสไตล์หูเปิด และเวทีกว้างเพราะเป็นแพดแบบ L Cush(มีรูตรงกลาง) และเบสจัดเต็มครับ
กลางกับแหลมอาจจะจัดจ้านไปบ้าง เพราะเหมือนเค้าจูนให้มันเบียดเสียงเบสมาแสดงตัวตนครับ ไม่งั้นเบสมันจะกลบหมด

แต่รุ่นนี้เป็น on ear ไม่ครอบหูนะครับ + ช่วงแรกๆแพดมันกัดหูๆบรมเลย ต้องอดทนสักหน่อยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
"หูฟัง Over ear/ Full size เบสหนัก"