Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถาม portable DAC กับ iphone ครับ

เมตตะ เวิลพีส

04/10/2018 21:41:35
จากที่อ่านมาในเน็ตต้องใช้สาย usb adapter to lightning เพื่อจะเชื่อมกับ dac ภายนอก
อยากถามว่าคุณภาพของสาย usb ส่งผลต่อเสียงมากมั้ยครับ ถ้าซื้อสายปลอมเสียงจะออกรึเปล่าหรือต้องสายแท้จาก apple เท่านั้น

ขอรบกวนด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

04/10/2018 23:13:19
1,057
usb adapter to lightning  ต้องใช้ของเเท้เท่านั้นครับ  
สาย USB มีผลต่อเสียงครับ เเต่ก็ขึ้นอยู่กับคุณภาพ DAC ด้วยครับ ถ้าเป็นรุ่นเล็กๆอาจจะเห็นผลต่างกันไม่มากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถาม portable DAC กับ iphone ครับ"