Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ปรึกษาปัญหาหูฟัง B&O E8 หน่อยค่ะ

Brooklyn

19/09/2018 20:21:25
อยู่ๆเสียงหูฟังซ้าย Drop out ค่ะ เจอหลายรอบเลย
ช่วงแรกที่ซื้อมาเจอเสียงซ่าๆตอนเชื่อมต่อด้วยค่ะ
รู้สึกว่าเสียงหูข้างซ้ายจะเบากว่าข้างขวาด้วย
ดูวีดีโอแล้วเสียงดีเลค่ะ

ส่งเครมมาแล้วช่างบอกเจออาการDrop out แค่ครั้งเดียวไม่มากพอที่จะเปลี่ยนให้
อยากรู้ว่าอาการพวกนี้ที่เค้าบอกว่าปกตินี่ปกติจริงหลอคะ?
ปล.อัพเดทแล้วก็ยังเจออาการDrop outอยู่ค่ะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Brooklyn

19/09/2018 20:22:47
อ้างอิง : ปรึกษาปัญหาหูฟัง B&O E8 หน่อยค่ะ - Brooklyn
อยู่ๆเสียงหูฟังซ้าย Drop out ค่ะ เจอหลายรอบเลย
ช่วงแรกที่ซื้อมาเจอเสียงซ่าๆตอนเชื่อมต่อด้วยค่ะ
รู้สึกว่าเสียงหูข้างซ้ายจะเบากว่าข้างขวาด้วย
ดูวีดีโอแล้วเสียงดีเลค่ะ

ส่งเครมมาแล้วช่างบอกเจออาการDrop out แค่ครั้งเดียวไม่มากพอที่จะเปลี่ยนให้
อยากรู้ว่าอาการพวกนี้ที่เค้าบอกว่าปกตินี่ปกติจริงหลอคะ?
ปล.อัพเดทแล้วก็ยังเจออาการDrop outอยู่ค่ะ

หลังจากที่เรารับกลับมาเราฟังทั้งผ่านคอมและผ่านไอโฟนก็เจอการDrop outไปแล้ว2ครั้งในช่วงระยะเวลาไม่นานมาก งงเลยค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ตามนั้นแหละ

19/09/2018 21:14:15
ดูวิดีโอแล้วเสียงดีเลย์ สัญญาณ Drop Out วันนึงมากกว่า 3 - 4 ครั้ง เป็นเรื่องปรกติของ True Wireless ครับ ผมใช้มาตั้งแต่ E8 ยันของจีนก็เป็นเกือบทุกตัว 5555 ที่นิ่งกว่าเพื่อนแต่พอมีหลุดอยู่ก็ของโบสครับ 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Brooklyn

19/09/2018 21:48:04
ขอบคุณนะคะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Five

20/09/2018 07:05:02
100
E8 ของผมไม่เจอปัญหาเสียงซ่าหรือความดังไม่เท่ากันเลยครับ

ส่วนเสียงดีเลย์ผมว่าปกติ แต่เท่าที่ลองใช้กับวีดีโอคอนเสิร์ตของ Keyakizaka46ที่ผมบันทึกไว้ในมือถือ ความยาวเกือบชั่วโมงก็ไม่ดีเลย์ แต่ยังไม่เคยลองใช้ฟังคอนเสิร์ตที่ยาวๆจาก Youtube เพราะสัญญาณมือถือผมไม่ค่อยดี เวลาฟังพวกคลิปยาวๆถ้าหน้าจอไม่หมุนก็เจอโฆษณาครับ -_-"

ปล. เรื่องความนิ่งนี่ของ Bose นี่หนักสุด ตอนผมไปลองที่อัมรินทร์ เสียงฟังแล้วสนุก เบสมันมาก แต่สัญญาณหลุดแล้วหลุดอีกจนรำคาญครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ปรึกษาปัญหาหูฟัง B&O E8 หน่อยค่ะ"