Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขออนุญาตเฮียมั่นเปิดห้องKoss KSC35 ตำนานที่ยังมีชีวิตครับ

LOL

18/09/2018 13:02:07
6

ขออนุญาติเฮียมั่นและน้าชาเปิดห้องKoss KSC35 ตำนานที่ยังมีชีวิตครับ จุดประสงค์​เพื่อแลกเปลี่ยนข้อมูลการใช้งานให้ทราบว่าใช้งานกับตัวไหนเหมาะและโมdiyยังไงได้บ้าง มีปัญหาการใข้งานไหม หรือโชว์ของครับ ขออนุญาตยืมรูปเฮียด้วยครับ ขอบคุณ​ครับ​
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

18/09/2018 21:18:49
4,282

ยินดีครับ มีอะไรสอบถามได้ครับ หูฟัง koss ksc35 จับจนรู้หมดทุกอย่างจริงๆครับ 55
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

iPrach

19/09/2018 07:45:58
28

หูฟังตัวแรกของผมก็ Koss KSC35 นี่แหล่ะครับ
ซื้อที่ร้านเฮีย ที่สาขางามวงศ์วาน เมื่อประมาณสิบปีที่แล้ว ช่วงนั้นคู่แข่ง KSC35 ก็มีเยอะนะครับ
พวก Yuin G2A, ATH แต่สุดท้ายยังไงก็ชอบ KSC35 ที่สุดอยู่ดี
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 3

LOL

19/09/2018 11:12:43
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - นายมั่นคง

ยินดีครับ มีอะไรสอบถามได้ครับ หูฟัง koss ksc35 จับจนรู้หมดทุกอย่างจริงๆครับ 55

ขอบคุณ​มาก​ๆ​ครับ​เฮีย เมื่อวานไปรับมาเรียบร้อยครับ เสียงดีสมกับเป็นตำนานจริงๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Peerasak

19/09/2018 13:39:42
6
เพิ่งไปลองฟังมาเมื่อกี้เองสาขางามวงค์วาน บริการดีเหมือนเคยครับ พูดถึงเรื่องเสียงฟังติดหูง่าย ที่เด่นเลยคืออิมแพ็คมาเต็ม แหลมก็โปร่งไม่ดาร์คเลย เทียบกับ PK2 แล้วเจ้านี่ชนะขาดลอยทุกอย่่างครับ ติดอย่างเดียวคือผมใส่ไม่ถนัดแล้วก็พอฟังนานๆเริ่มมีอาการเจ็บหูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

taechanyz

19/09/2018 17:19:31
48
KSC35 กับ Portapro นี่ driver เดียวกันป่าวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Peerasak

19/09/2018 21:54:37
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - taechanyz

KSC35 กับ Portapro นี่ driver เดียวกันป่าวครับ

ผมถามกับพนักงานขายน้องเขาบอกว่าตัวเดียวกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

19/09/2018 22:42:55
4,282
ไดรเวอร์ของ KSC35 และ Portapro เป็นตัวเดียวกันทุกอย่างครับ แต่ทั้ง 2 ตัวมีเสียงที่ต่างกัน เพราะว่า Portapro มี headband ซึ่งเวลาสวมแล้วมันจะกดให้ตัวไดรเวอร์แนบหูมากกว่า KSC35 ทำให้ได้ยินเสียงเบสที่มากกว่า และได้รายละเอียดกลางแหลมน้อยกว่า(เพราะโดนเบสกลบ)

ในขณะที่ KSC35 เป็นลักษณะของการแขวนลอยอยู่บนหู คล้องบนหูเฉยๆด้วย Ear CLip เลยให้เสียงที่ครบถ้วน ฟังสบายกว่ากับเพลงหลายๆแนวครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 8

opipopip

19/09/2018 23:01:27
1
เฮียครับตอนนี้สั่ง ksc35ไป2ตัวแล้ว แต่อยากได้ portapro ด้วยอะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

นายมั่นคง

19/09/2018 23:48:09
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 8 - opipopip
เฮียครับตอนนี้สั่ง ksc35ไป2ตัวแล้ว แต่อยากได้ portapro ด้วยอะครับ
เดี๋ยวขอผมคุยกับทาง Koss ก่อนครับ เพราะคราวที่แล้วผมก็ตั้งใจสั่ง Portapro ตัวมีสายและ Wireless มาขายพร้อมกัน แต่ดันคุยไม่รู้เรื่องครับ 555

คือราคานั้นเค้าบีบยอดสั่ง Portapro มากจนเวอร์ ถ้าสั่งน้อยเกินไปราคาปลีกก็จะเวอร์อีก ในขณะที่ KSC35 ผมพอมีตัวเลขสั่งก็เลยขายราคาเดิมพอไหว

ผมก็เลยใช้วิธีช่างหัวมัน คือเลิกสั่งและไม่ยอมสั่ง Portapro เลย แต่อยู่ดีๆทาง Koss สิงคโปร์ก็อยากจะบินมาดูร้าน(คงแวะมา massage มากกว่า 555)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

เหน่งบา

20/09/2018 00:42:40
1,866

ตอบความเห็น 4 ถ้าใส่ถูกมุม ยืนยันว่า ไม่เจ็บหูครับ คือ ตอนแรก จากที่ไม่เคยใส่คลิปออน ด้วยความกลัวว่ามันจะไม่แน่น กลัวจะหลุด เราก็จะหมุนขาหูฟังลงมาเยอะๆ จะได้เกี่ยวหูให้แน่นๆ และผลคือใส่แล้วเจ็บหูครับ ที่ควรจะเป็น แค่คล้องลงบนหูตรงๆก็พอครับ (คำว่า koss อยู่ในแนวระนาบขนานกับพื้น ไม่ต้องเฉียงลงพื้น) เท่านี้ก็เกาะหูได้แน่นพอ ไม่หลุดหรอกครับ มองเทียบกับขาแว่นนะครับ

ตอบความเห็น 5 ผมว่าไดรเวอร์ของportapro กับksc35  เสียงไม่เหมือนกันนะครับ เอาของportapro มาใส่คลิปออนของ 35 เสียงก็ยังอิ่มหนากว่าพอสมควร  ความโปร่งและรายละเอียดก็ย่อมน้อยกว่า ksc35 ไปด้วย เหมาะกับเพลงบางแนวครับ ส่วนตัวแล้วผมชอบเอา portaproมาใส่คลิปออนของ35 มากกว่าใช้กับเฮดแบนของมันเอง ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 9
ความคิดเห็นที่ : 11

เหน่งบา

20/09/2018 01:44:38
1,866

ที่อยากบอก หรืออยากเตือน ท่านที่สั่ง ksc35 เอาไว้ จะบอกว่าควรพิจารณาสั่งเพิ่มอีกตัวนะครับ!!!??? สำหรับท่านที่มีเพลเยอร์ที่มีช่องบาลานซ์หรือขวนขวายเล่นบาลานซ์ได้ อย่าพลาดเด็ดขาด

เพราะksc35มันโมบาลานซ์ได้ครับ!!!

แค่เข้าสู่ระบบบาลานซ์ โดยใช้แค่สายเดิมนี่แหละ เสียงไปได้อีกไกล..มากกกก (ไม่ต้องเอ่ยถึงถ้าโมสายด้วย) ชนิดที่หูฟังราคาสูงกว่ามันหลายตัวหงายท้องกันระนาวครับ ^ ^
หยิกหู 1
แจกหู 6
ความคิดเห็นที่ : 12

pupe_mtb

20/09/2018 06:59:37
1
ไม่ชินกับการใส่ครับ ใส่ยากจัง เสียงดีจริงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

Peerasak

20/09/2018 07:45:56
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 10 - เหน่งบา

ตอบความเห็น 4 ถ้าใส่ถูกมุม ยืนยันว่า ไม่เจ็บหูครับ คือ ตอนแรก จากที่ไม่เคยใส่คลิปออน ด้วยความกลัวว่ามันจะไม่แน่น กลัวจะหลุด เราก็จะหมุนขาหูฟังลงมาเยอะๆ จะได้เกี่ยวหูให้แน่นๆ และผลคือใส่แล้วเจ็บหูครับ ที่ควรจะเป็น แค่คล้องลงบนหูตรงๆก็พอครับ (คำว่า koss อยู่ในแนวระนาบขนานกับพื้น ไม่ต้องเฉียงลงพื้น) เท่านี้ก็เกาะหูได้แน่นพอ ไม่หลุดหรอกครับ มองเทียบกับขาแว่นนะครับ

ตอบความเห็น 5 ผมว่าไดรเวอร์ของportapro กับksc35  เสียงไม่เหมือนกันนะครับ เอาของportapro มาใส่คลิปออนของ 35 เสียงก็ยังอิ่มหนากว่าพอสมควร  ความโปร่งและรายละเอียดก็ย่อมน้อยกว่า ksc35 ไปด้วย เหมาะกับเพลงบางแนวครับ ส่วนตัวแล้วผมชอบเอา portaproมาใส่คลิปออนของ35 มากกว่าใช้กับเฮดแบนของมันเอง ^ ^
ผมก็คิดเหมือนคุณเหน่งเบาคือ รู้สึกว่า Portapro บรรยากาศอาจจะหายไปบ้างแต่เสียงมันสงัดนิ่งกว่าครับ แหลมที่มันพรุ้งพริ้งเหมือนถูกจัดระเบียบให้ดีขึ้น ผมเลยสงสัยว่าข้างใน Driver ของ portapro มีการแดมป์อะไรเพิ่มรึป่าวคุณเหน่งเบาเคยแกะดูไหมครับ ส่วนตัวผมก็ชอบ portapro มากกว่านิดๆ ติดตรงราคานี่แหละครับ 

อยากจะถามความเห็นระหว่าง akg k420 เทียบกับ Portapro 2 ตัวนี้ต่างกันยังไงบ้างครับ ได้อ่านคอมเมนต์คุณเหน่งเบาเรื่องโมบาลานซ์ จากที่เฉยๆกับหูฟังเล็กตอนนี้กิเลสชักมาแล้วครับ 5555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 14

iPrach

20/09/2018 08:59:17
28

คู่นี้ฟังร็อคได้อารมณ์มากกกก
เหมือน lot ใหม่นี้ เสียงต่างจาก lot เก่าๆ นะครับ
Lot ใหม่ เบสกระชับตั้งแต่แกะห่อ เสียงโปร่งขึ้น
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 15

MJP

20/09/2018 09:32:18
144
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 10 - เหน่งบา

มาไขปริศนาแล้ว อยากรู้มานาน ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

FearzZ

20/09/2018 12:51:08
0
ขออนุญาติถามนะครับ

มีใครใช้ KOSS KSC35 กับ DAC / AMP Bluetooth (Fiio uBTR) บ้างมั้ยครับ

อยากทราบว่าเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ
หยิกหู 1
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

chatmusic

20/09/2018 13:13:57
3

ผมฟังกับ  BTR1 ครับ

ลงตัวมากเลยที่เดียวสำหรับ Rock เบสแน่นๆ สวยๆ แหลมไม่กุด

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

prolang

20/09/2018 13:26:42
23
ของผมใส่แบบโลโก้ KOSS เฉียงประมาณ 45 องศาครับ
กำลังดี ใส่สบายๆ :D 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

sumpao

20/09/2018 14:04:31
18
เข้ามาคอนเฟริมว่าเสียงดีจริงๆครับ

เสียงออกไปทางโปร่งๆ สว่าง 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

virusfowl

20/09/2018 14:05:48
42
ตอบคุณ @FearzZ  ผมจะใช้เซ็ตที่คุณถามแบบนั้นเลยครับ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ของ สั่งไปพร้อมกันเมื่อวานสดๆ ร้อนๆ เลย
แต่ส่วนตัว ไม่ได้ซีเรื่องคุณภาพเสียงเท่าไหร่ อยากเน้นที่ความสะดวกมากกว่า แต่ไว้ได้ลองใช้แล้ว จะมาอัพเดตให้นะครับ
เพราะถ้าอยากเน้นคุณภาพเสียง ผมคงไปจิ้มกับ PHA-2A น่าจะแจ่มกว่า
นี่เห็นความเห็นบนมายุให้ mod balance ก็ชักหวั่นๆ อยู่เหมือนกันครับเนี่ย >_<
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 21

FearzZ

20/09/2018 17:52:24
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 20 - virusfowl
ตอบคุณ @FearzZ  ผมจะใช้เซ็ตที่คุณถามแบบนั้นเลยครับ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ของ สั่งไปพร้อมกันเมื่อวานสดๆ ร้อนๆ เลย
แต่ส่วนตัว ไม่ได้ซีเรื่องคุณภาพเสียงเท่าไหร่ อยากเน้นที่ความสะดวกมากกว่า แต่ไว้ได้ลองใช้แล้ว จะมาอัพเดตให้นะครับ
เพราะถ้าอยากเน้นคุณภาพเสียง ผมคงไปจิ้มกับ PHA-2A น่าจะแจ่มกว่า
นี่เห็นความเห็นบนมายุให้ mod balance ก็ชักหวั่นๆ อยู่เหมือนกันครับเนี่ย >_<
รอดูรีวิวนะครับ เมื่อ 2 วันก่อนผมพึ่งถอย Master & dynamic ME03 มา เพราะคิดว่า KOSS KSC35 ไม่มีไมค์ ส่วนตัวอยากใช้ได้หลายฟังชั่น พอวันนี้มาเห็น Fiio uBTR อยากจะร้องไห้ 555 ยังไงก็ขอบคุณนะครับ @visusfowl :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

เหน่งบา

20/09/2018 19:38:09
1,866
คือไม่รู้ว่าbalance แบบสี่พินปัจจุบันมันดีกว่าไอ้แบบที่ผมมีหรือเปล่า
แต่KSC35 โมหัวบาลานซ์..คือเฉพาะหัวนี่แหละ สายก็สายเดิม..มันดีขึ้นจนผมผวาครับ
ส่วนหนึ่งเป็นเพราะมันใช้ภาคบาลานซ์ของแอมป์ด้วย ซึ่งก็คงดีกว่าช่องปกติของตัวมันเอง(ALO International  กับ Algorithm Duet)
ยังกับหงอคงแปลงร่างเป็นซูเปอร์ไซย่าร่างที่หนึ่ง ^ ^ (อย่าลืมว่า ราคาหูฟังมันไม่ถึงสองพันนะครับ)
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 23

LOL

20/09/2018 22:49:38
6

ขอบพระคุณ​พี่เหน่งบาด้วยครับผม^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

virusfowl

20/09/2018 23:34:24
42
ตอบคุณ @FearzZ  ครับ
ได้มาแล้ว เล่าแบบยังไม่ผ่านเบิร์นทั้งคู่ละกันนะครับ

ส่วนตัวผมว่า ตัว KSC-35 นี่มันฟ้องต้นทางพอสมควร ดังนั้น การใช้ bluetooth audio reciever ตัวไหน เสียงก็ต่างกันไปตามนั้นด้วยนะครับ

ส่วนการใช้งานกับ UBTR คงต้องบอกตรงๆ ว่า UBTR นี่ผมไม่ได้หวังเรื่องเสียงกับมันเท่าไหร่ เคยลองมาแล้วรอบนึง แต่ก็ไปซื้อตัวอื่น
แต่ตัวที่เลือกมา พอใช้งานจริงดันเจอบั๊กส่วนตั๊วส่วนตัว เลยปล่อยไป
แล้วก็ยังไม่ได้ซื้อ BTR ตัวไหนมาใช้ใหม่แทน (ไปหลง Sony Wi-SP500 อยู่ครับ ส่วนตัวชอบมากสำหรับความสะดวกและฟีเจอร์ แทบไม่มีข้อเสียเลย)

พอตัดสินใจว่าสอย KSC-35 ดีกว่า (ทนกระแสไม่ไหว 555) ก็เลย เอาแหละ เอา UBTR มาใช้คู่กันเลย เพราะเน้นใช้แบบไร้สายมากกว่าอยู่แล้ว

แหะๆ เกริ่นมาซะยาว สรุปเลยแล้วกันนะครับ คุณภาพเสียงของ UBTR ถือว่าพอใช้ได้ คือเวทีไม่กว้าง เบสไม่ลึก ใสไม่สุด คือฟังแล้วรู้สึกว่ามันยังไงบอกไม่ถูกนะครับตัวนี้
แต่ถ้าใช้ร่วมกับ KSC-35 แล้ว กลางที่ถอยหน่อยของ KSC-35 จะได้กลางที่ชัดของ UBTR เสริมเข้ามาครับ จะบอกว่าออกมาพอดีไหม ก็คงต้องแล้วแต่คนชอบแฮะ
ส่วนความกว้าง ก็คล้ายกัน ถึงตัว UBTR จะไม่กว้างมาก แต่ด้วยความที่ KSC-35 เป็น on-ear กึ่งๆ open ฟังอะไรมันก็กว้างครับ 55 คือกว้างเท่าที่มันจะกว้างได้จากต้นทางอะนะ

ส่วนย่านสูง อันนี้ผมยังไม่ประทับใจ ณ ตอนนี้ครับ เพราะคิดว่า KSC-35 คงต้องจัดการเบิร์นก่อน ถ้า ณ ตอนนี้เลย ย่านสูงฟังดูไม่น่าพอใจสำหรับผมครับ แต่สาเหตุคงอยู่ที่ KSC-35 ที่บอกนะครับ เพราะผมเอา UBTR ไปต่อกับ K-420 ย่านสูงมันก็โอเคอยู่

ส่วนเรื่องไมของ UBTR ลองเทสกับเพื่อนผ่าน Line เพื่อนบอกว่าเสียงดังอยู่ครับ แต่จะไม่ค่อยใส ต่างจาก SP500 ตัวนั้นไมใสมาก :P

ยังไงก็คงต้องขอเบิร์น KSC-35 ดูก่อนครับ ถึงจะสรุปว่าคู่นี้จะใช้ได้ยาวๆ ไหม

ป.ล. แต่คู่ที่ผมลองแล้วดันชอบแบบให้ชนะเลิศไปเลย ในบรรดา BTR ที่ผมมีอยู่ตอนนี้ เป็น KSC-35 + Sony SBH20 ครับ แจ่มจริง หุหุ แต่เจ้า SBH20 ของผม มันดันอยู่ในสภาพไม่สมบูรณ์แล้วนี่สิ เลยต้องหา BTR ตัวอื่นมาเรื่อย
ป.ล. 2 ES100 แจ่มจริงครับ #ป้ายยา
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 25

นายมั่นคง

20/09/2018 23:52:42
4,282
ตอนผมขาย Koss KSC35 ช่วงเริ่มใหม่ๆๆเมื่อสิบกว่าปีก่อน ตอนนั้นมีสำนักโมหลายสำนักเอาไปโมกันสนุกไปเลย ตอนนั้นมีความหลากหลายมากครับ มีหลายสูตรให้เลือก ตอนนั้นแอมป์บาลานส์แบบพกพายังไม่มี มีแต่แอมป์ใหญ่ บางท่านโม koss 35 เพื่อใช้กับแอมป์ใหญ่ก็มี

การโมอัพเกรดกันสนุกๆขำๆสำหรับหูฟังพันกว่าบาท ผมว่าเป็นอะไรที่สนุกมากครับ ต้องบอกว่า Koss 35 นั้นเป็นหูฟังที่ให้เสียงแบบเอกฉันท์ ใครที่ฟังปุ๊บจะรู้สึกเลยว่าใช่และติดหูทันที ไม่งั้นผมคงมาถึงตรงนี้ไม่ได้ถ้าไม่ได้ koss เป็นตัวเริ่มต้น..........
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 26

crabfather

21/09/2018 08:40:52
166
สงสัยคงต้องแวะไปลองใส่ฟังซะแล้ว วันนั้นไปซื้อ Fiio M3K ก็ลืมเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

Peerasak

21/09/2018 08:59:38
6
Ksc35 ตัวนี้ความต้านทานกี่โอห์มครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

chatmusic

21/09/2018 09:23:47
3
ตามข้อมูล 60 โอห์ม ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 29

mr nes

21/09/2018 10:57:38
10

มารายงานตัวด้วยคนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

mr nes

21/09/2018 11:07:34
10

สบายดีนะครับพี่เจี่ย ไม่ได้คุยกันนานมากเลย ว่างๆจะแวะไปหานะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 31

LOL

21/09/2018 11:20:28
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 29 - mr nes

มารายงานตัวด้วยคนครับ

สวยเลยครับคุณเนสชุดนี้้^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 32

MaxxIE

21/09/2018 13:51:24
107
สอบถามหน่อยครับ เรื่องวิธีแกะคลิปของเจ้าKSC35 เนี่ย ต้องงัดไปทางไหนเหรอครับ

อันที่ผมได้มาเนี่ย คลิปมันคมโคตรๆเลยครับ เอามือจับยังเสียวๆบาดมือ ว่าจะแกะเอาออกมาลบคมมันทุกๆด้านเลยครับ ไม่กล้าเอาคัตเตอร์ไปลูบ กลัวมันไปบาดฟองน้ำเอา มือผมมันยิ่งไม่ค่อยนิ่งอยู่ด้วย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

virusfowl

21/09/2018 14:34:44
42
ตอบคุณ @MaxxIE แกนหมุนอยู่ในแนวนอนครับ ถ้าจับมันตั้งขึ้น ให้สายอยู่ในแนวดิ่ง
ดังนั้นวิธีคือ งัดไปตามแกนหมุนของมัน คือซ้าย/ขวาครับ แล้วปรดให้ตัวหนีบมันหลุดจากแกน
ค่อนข้างแน่นพอสมควร (ซึ่งเป็นสิ่งที่ดี เพราะหลวมจะงานเข้าเอา) แถมบอดี้ก็ดูบอบบางมาก ผมล่ะกลัวออกแรงแล้วทำบอดี้หักเลย 55
การฝนคม ผมใช้ขอบเหรียญตามความเห็นที่มีคนแนะนำไว้ในบอร์ดเฮียกระทู้โน้นครับ โอเคเลยทีเดียว เพราะเหรียญจะมีความโค้งไล่ไปตามโครงขาเกี่ยวได้พอดี

ยังไงเรื่องการถอด แนะนำให้ลองค้นหาจากกระทู้เก่าๆ ดูครับ น่าจะมีรูปประกอบ ขออภัยลงรูปให้ไม่ได้ :)
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 34

ืnarm

21/09/2018 14:49:33
คือผมสงสัยมากเหมือนกันที่บอกไว่า driver ตัวเดียวกับ portapro คือผมก็มี แต่งงว่าเสียงทำไมมันต่างกัน แล้วที่แปลกคือ เสียงมันไม่เหมือนที่ รีวิว ว่า เบสเยอะ และนำ แต่ผมว่า เสียงกลางมันนำมากกว่า  ผมก็ลองประกบแนบหูให้สนิท แบบ portapro แต่เสียงก็ไม่มีความเหมือนกันแต่อย่างใด   และไม่เหมือนกับ ในรีวิว เก่าๆ  

ผมลองใช้   x5 gen3 + a5    และ aune b1     
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

ืnarm

21/09/2018 14:56:49
0
ถ้าพี่ท่านใด มี ตัว ลอตแรกๆ ผมขอยืมฟังหน่อยได้ไหมครับ  
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

LOL

21/09/2018 15:13:17
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 35 - ืnarm

ถ้าพี่ท่านใด มี ตัว ลอตแรกๆ ผมขอยืมฟังหน่อยได้ไหมครับ  

ลองติดต่อคุณเนส mr nes ความคิดเห็นที่29ดูนะครับแกมีรุ่นแรกอยู่ครับน่าจะพอแบ่งให้ยืมฟังได้นะครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

MaxxIE

21/09/2018 15:16:49
107
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 33 - virusfowl
ตอบคุณ @MaxxIE แกนหมุนอยู่ในแนวนอนครับ ถ้าจับมันตั้งขึ้น ให้สายอยู่ในแนวดิ่ง
ดังนั้นวิธีคือ งัดไปตามแกนหมุนของมัน คือซ้าย/ขวาครับ แล้วปรดให้ตัวหนีบมันหลุดจากแกน
ค่อนข้างแน่นพอสมควร (ซึ่งเป็นสิ่งที่ดี เพราะหลวมจะงานเข้าเอา) แถมบอดี้ก็ดูบอบบางมาก ผมล่ะกลัวออกแรงแล้วทำบอดี้หักเลย 55
การฝนคม ผมใช้ขอบเหรียญตามความเห็นที่มีคนแนะนำไว้ในบอร์ดเฮียกระทู้โน้นครับ โอเคเลยทีเดียว เพราะเหรียญจะมีความโค้งไล่ไปตามโครงขาเกี่ยวได้พอดี

ยังไงเรื่องการถอด แนะนำให้ลองค้นหาจากกระทู้เก่าๆ ดูครับ น่าจะมีรูปประกอบ ขออภัยลงรูปให้ไม่ได้ :)
ขอบคุณมากๆเลยครับ

เดี๋ยวผมลองใช้เหรียญดูก่อนดีกว่า ถ้าไม่ได้เดี๋ยวค่อยหาทางแงะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

MaxxIE

21/09/2018 15:18:41
107
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 34 - ืnarm
คือผมสงสัยมากเหมือนกันที่บอกไว่า driver ตัวเดียวกับ portapro คือผมก็มี แต่งงว่าเสียงทำไมมันต่างกัน แล้วที่แปลกคือ เสียงมันไม่เหมือนที่ รีวิว ว่า เบสเยอะ และนำ แต่ผมว่า เสียงกลางมันนำมากกว่า  ผมก็ลองประกบแนบหูให้สนิท แบบ portapro แต่เสียงก็ไม่มีความเหมือนกันแต่อย่างใด   และไม่เหมือนกับ ในรีวิว เก่าๆ  

ผมลองใช้   x5 gen3 + a5    และ aune b1     
ผมว่าเบสเยอะนะครับ
ผมต่อกับiPhone ถ้าเร่งให้เสียงกลางพอดีกับที่ผมชอบฟัง เบสจะกระหึ่มมากมายเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

ืnarm

21/09/2018 15:28:26
0
คือ ถ้าลองไปดูจากรีวิว ksc35  ลอตแรกๆ   เบสมันลูกใหญ๋ นำ ครับ  ออกดาร์กๆ  

แต่ตัวนี้ เบส ยังห่างจาก portapro และ เสียงมันไม่ดาร์ก แต่มันโปร่งๆ และเสียงกลางนำ  

ผมถึงอยาก ฟัง ตัว ลอตแรกๆๆ ใจผม อยากได้ เสียง ออริจินอล มากกว่า  

ถ้าเสียงมันเปลี่ยน ไป จริงๆน่าจะบอก เลยนะครับว่า เสียง ไม่เหมือนเดิม  

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

FearzZ

21/09/2018 16:36:00
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 24 - virusfowl
ตอบคุณ @FearzZ  ครับ
ได้มาแล้ว เล่าแบบยังไม่ผ่านเบิร์นทั้งคู่ละกันนะครับ

ส่วนตัวผมว่า ตัว KSC-35 นี่มันฟ้องต้นทางพอสมควร ดังนั้น การใช้ bluetooth audio reciever ตัวไหน เสียงก็ต่างกันไปตามนั้นด้วยนะครับ

ส่วนการใช้งานกับ UBTR คงต้องบอกตรงๆ ว่า UBTR นี่ผมไม่ได้หวังเรื่องเสียงกับมันเท่าไหร่ เคยลองมาแล้วรอบนึง แต่ก็ไปซื้อตัวอื่น
แต่ตัวที่เลือกมา พอใช้งานจริงดันเจอบั๊กส่วนตั๊วส่วนตัว เลยปล่อยไป
แล้วก็ยังไม่ได้ซื้อ BTR ตัวไหนมาใช้ใหม่แทน (ไปหลง Sony Wi-SP500 อยู่ครับ ส่วนตัวชอบมากสำหรับความสะดวกและฟีเจอร์ แทบไม่มีข้อเสียเลย)

พอตัดสินใจว่าสอย KSC-35 ดีกว่า (ทนกระแสไม่ไหว 555) ก็เลย เอาแหละ เอา UBTR มาใช้คู่กันเลย เพราะเน้นใช้แบบไร้สายมากกว่าอยู่แล้ว

แหะๆ เกริ่นมาซะยาว สรุปเลยแล้วกันนะครับ คุณภาพเสียงของ UBTR ถือว่าพอใช้ได้ คือเวทีไม่กว้าง เบสไม่ลึก ใสไม่สุด คือฟังแล้วรู้สึกว่ามันยังไงบอกไม่ถูกนะครับตัวนี้
แต่ถ้าใช้ร่วมกับ KSC-35 แล้ว กลางที่ถอยหน่อยของ KSC-35 จะได้กลางที่ชัดของ UBTR เสริมเข้ามาครับ จะบอกว่าออกมาพอดีไหม ก็คงต้องแล้วแต่คนชอบแฮะ
ส่วนความกว้าง ก็คล้ายกัน ถึงตัว UBTR จะไม่กว้างมาก แต่ด้วยความที่ KSC-35 เป็น on-ear กึ่งๆ open ฟังอะไรมันก็กว้างครับ 55 คือกว้างเท่าที่มันจะกว้างได้จากต้นทางอะนะ

ส่วนย่านสูง อันนี้ผมยังไม่ประทับใจ ณ ตอนนี้ครับ เพราะคิดว่า KSC-35 คงต้องจัดการเบิร์นก่อน ถ้า ณ ตอนนี้เลย ย่านสูงฟังดูไม่น่าพอใจสำหรับผมครับ แต่สาเหตุคงอยู่ที่ KSC-35 ที่บอกนะครับ เพราะผมเอา UBTR ไปต่อกับ K-420 ย่านสูงมันก็โอเคอยู่

ส่วนเรื่องไมของ UBTR ลองเทสกับเพื่อนผ่าน Line เพื่อนบอกว่าเสียงดังอยู่ครับ แต่จะไม่ค่อยใส ต่างจาก SP500 ตัวนั้นไมใสมาก :P

ยังไงก็คงต้องขอเบิร์น KSC-35 ดูก่อนครับ ถึงจะสรุปว่าคู่นี้จะใช้ได้ยาวๆ ไหม

ป.ล. แต่คู่ที่ผมลองแล้วดันชอบแบบให้ชนะเลิศไปเลย ในบรรดา BTR ที่ผมมีอยู่ตอนนี้ เป็น KSC-35 + Sony SBH20 ครับ แจ่มจริง หุหุ แต่เจ้า SBH20 ของผม มันดันอยู่ในสภาพไม่สมบูรณ์แล้วนี่สิ เลยต้องหา BTR ตัวอื่นมาเรื่อย
ป.ล. 2 ES100 แจ่มจริงครับ #ป้ายยา
@virusfowl อธิบายได้ละเอียด เห็นภาพมากเลยครับ สงสัยต้องไปหาซื้อ Sony SBH20 ละหล่ะสิ หาซื้อได้ตาม shop sony ทั่วไปเลยรึเปล่าครับ อยากสัมผัสเสียงแห่งเทพของ Koss KSC35 จนต้องยอมซื้อเหมือนโดนป้ายยาเลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

Pet

21/09/2018 16:39:15
5

ขอแจมด้วยคนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

virusfowl

21/09/2018 18:24:23
42
@FearzZ Sony SBH20 เกรงว่าจะหาได้แต่จากห้องมือสองแล้วแหละครับ เป็นตัวเก่าที่น่าจะเลิกผลิตไปแล้ว แต่บางทีผมก็เห็นคนเหาของใหม่มาปล่อยกันได้ ไม่รู้ว่าเขาเอามาจากไหนเหมือนกัน ถ้าหาซื้อใหม่ได้ ผมก็ยังอยากได้เลยครับ :)

ผมว่ายังไงอย่างแรกจัด KSC-35 มาก่อนดีกว่าครับ ส่วน bluetooth audio reciever ตอนนี้มีให้เลือกให้ลองเยอะมาก ไม่แน่คุณ FearzZ ได้ไปลองกับตัวอื่น ก็อาจจะถูกใจก็ได้ อันนี้ที่ผมลอง 4 ตัวที่ผมมี เป็นระดับ budget หมดเลยนะครับ ซึ่ง ถ้าวัดกันตามราคา SBH20 มันก็แพงสุดในกลุ่มที่ผมลองนะ :P
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 43

FearzZ

21/09/2018 20:22:24
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 42 - virusfowl
@FearzZ Sony SBH20 เกรงว่าจะหาได้แต่จากห้องมือสองแล้วแหละครับ เป็นตัวเก่าที่น่าจะเลิกผลิตไปแล้ว แต่บางทีผมก็เห็นคนเหาของใหม่มาปล่อยกันได้ ไม่รู้ว่าเขาเอามาจากไหนเหมือนกัน ถ้าหาซื้อใหม่ได้ ผมก็ยังอยากได้เลยครับ :)

ผมว่ายังไงอย่างแรกจัด KSC-35 มาก่อนดีกว่าครับ ส่วน bluetooth audio reciever ตอนนี้มีให้เลือกให้ลองเยอะมาก ไม่แน่คุณ FearzZ ได้ไปลองกับตัวอื่น ก็อาจจะถูกใจก็ได้ อันนี้ที่ผมลอง 4 ตัวที่ผมมี เป็นระดับ budget หมดเลยนะครับ ซึ่ง ถ้าวัดกันตามราคา SBH20 มันก็แพงสุดในกลุ่มที่ผมลองนะ :P
@virusfowl โอโห เข้าทางผมเลย ผมสาย budget เหมือนกันครับ 555 ถ้าได้ข้อสรุปเรื่อง bluetooth audio receiver รบกวนแชร์ข้อมูลให้ทุกท่านเป็นแนวทางจะดีมากๆเลยครับ :) อันดับแรกคงต้องไปจัดเจ้า KSC35 อย่างด่วน เดี๋ยวหมดประเทศ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 44

MaxxIE

21/09/2018 20:54:53
107
@FearZ

ผมว่าระดับKSC35นี่ไม่เรียกว่าหมดประเทศนะครับ เรียกว่าหมดโลกน่าจะถูกกว่า

เพราะ Made by (VIP)Order ของแท้เลยครับ กว่าจะสั่งของได้ หลายเดือนเลยทีเดียว ถ้าเป็นคนอื่นไม่ใช่เฮียมั่นนี่ผมว่าท้อเลิกสั่งมาขายกันละครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 45

วรวิทย์

21/09/2018 20:57:36
6
ขอบคุณ คุณเหน่งบา มากๆ ครับ ใส่แบบที่ว่า โอเค เลยครับ  ว้าวๆ เลยครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 46

RockDragon

21/09/2018 21:38:35
2,893

KSC35 ของผมที่ลงชื่อสั่งไว้ยังไม่ได้เข้าไปรับมาเลย
แต่ผมก็อยากจะขอมาแจมกระทู้นี้ซะหน่อยครับด้วยตัวเก่งตัวนี้ที่เป็น Portapro ใส่ขาของ KSC75 ครับ ^^

เจ้าตัวนี้พอได้ Smoke on the water เข้าไปแล้วผมก็นั่งตาเยิ้มหัวเราะอยู่คนเดียวเลยครับ 555

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 47

นายมั่นคง

21/09/2018 22:04:59
4,282
น้าชานี่จับผสมข้ามพันธุ์หลายสูตรเลยนะครับ 555

ผมว่า KSC35 มันเหมาะกับแนวนี้สุดๆๆจริงๆครับน้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 48

FearzZ

21/09/2018 22:55:06
0

@MaxxIE

โอโห !!! แบบนี้จัดเรียบร้อยแล้วครับ ไม่รอช้า 555

ขอบคุณนะครับที่ทำให้ตัดสินใจง่ายขึ้น

เฮียมั่นยังพูดว่า Koss KSC35 นี่เป็นหูฟังผี !!! เสียงเพราะเกินราคาไปมาก 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 49

opipopip

21/09/2018 22:57:33
1

มีท่านไหนเจาะรูฟองน้ำแล้วบ้างมั้ยครับ อยากทราบว่ามีเทคนิคยังไงกันบ้าง แล้วควรจะเจาะขนาดเท่าไหร่ดีครับ?

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 50

คมกฤช

22/09/2018 09:34:58
56

ขอเข้าห้อง35ด้วยคนครับ กับชุดย้อนยุค iPod
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 51

TOPEAR

22/09/2018 11:35:36
3

แบบนี้...ไม่ต้องลบคมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 52

trivium

22/09/2018 16:10:49
43
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 51 - TOPEAR

แบบนี้...ไม่ต้องลบคมครับ
เอาอะไรสวมอ่ะครับ จะได้ทำบ้างหาซื้อที่ไหนครับ ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 53

TOPEAR

22/09/2018 17:11:21
3
@trivium พอดีมีเศษท่อยาง จากปั้มน้ำตู้ปลา เลยลองเอามาใส่ดู ปรากฏว่าใส่ได้แน่นพอดีเลยช่วยให้เวลาใส่ 35 มันแน่นกระชับขึ้นด้วยครับ ท่อยางลองหาซื้อดูก็ได้ครับ คิดว่าหาได้ไม่ยาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 54

TOPEAR

22/09/2018 17:17:00
3

xxx
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 55

วรวิทย์

22/09/2018 18:15:26
6
จะหา คลิปออน มาเกี่ยวหู  ตัว 25 ปี  PORTAPRO ได้จากไหนครับ  พอดีได้ 25 ปีมา แบบครอบหัว มันเสียงทึบ เนสเยอะไปไม่ค่อยชอบครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 56

CHRONOADICT

22/09/2018 19:46:32
676

ขอแจมด้วยครับ หูฟังแบบ clip on นี่ถูกจริตมากเวลาใส่นอกบ้าน เพราะข้ามถนนไม่อันตรายเหมือนอินเอียร์ และหัวที่เซตไม่เสียทรง+เหงื่อไม่ออกเหมือนover earครับ...แหะๆ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 57

MJP

22/09/2018 22:26:09
144
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 47 - นายมั่นคง
น้าชานี่จับผสมข้ามพันธุ์หลายสูตรเลยนะครับ 555

ผมว่า KSC35 มันเหมาะกับแนวนี้สุดๆๆจริงๆครับน้า
ต้องจัดการประกวด ประชันกันหน่อยแล้วหละครับ หลายท่านมีมุมมีไอเดียมากมาย
ผมมือใหม่เพื่งเข้าวงการ พลอยเห็นมือเก๋าๆเล่นกันแล้วสนุกแทนเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 58

นายมั่นคง

22/09/2018 23:51:31
4,282
แต่ละท่านนี่ไอเดียบรรเจิดเลยนะครับ มีบางอันถือว่าเป็นมุขใหม่เลยก็มี 555  ส่วน G2 นี่ก็เป็นคลิปออนที่เสียงโคตรดีอีกตัวหนึ่ง เสียดายว่าเลิกไปแล้ว

สำหรับ Koss ล็อตปี 2018 นี้ ผมว่ายังไม่ต้องไปคิดเรื่องเจาะรูฟองน้ำนะครับ ผมฟังแล้วมันบาลานส์กว่าเวอร์ชั่นเก่าๆที่เคยขาย ตอนนั้นแหลมออกน้อยไปนิด จนต้องเจาะรูตรงกลางเพื่อให้ฟังแล้วพอดี แต่ตัวล่าสุดผมว่าฟังกำลังพอดีๆๆเลยครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 59

@last

22/09/2018 23:57:48
53
ผมได้ติดตามข่าว Koss KSC35 มาตลอด
วันนี้ไปที่สาขาเรือธง ได้มีโอกาสลองฟัง แล้วชอบ เสียงถูกใจมาก
กลับมาลองฟังเทียบกันที่บ้าน กับ Grado sr80e และ AKG420 และหูฟังอินเอียร์
ลองฟังด้วยเครื่องเล่นพกพา และไฟล์เพลงจากคอมฯ และคลิปเพลงจาก YouYube
เสียงจาก Koss KSC35 เป็นเสียงที่โปร่งกังวาล กว้าง 
เสียงทุ้มอาจไม่ดุดันเท่า Grado sr80e และ AKG420 แต่ก็ไม่ด้อยกว่า ในแง่คุณภาพเสียง
Koss KSC35 ให้เสียงที่แตกต่าง Grado sr80e และ AKG420 
อาจเป็นด้วยไม่กดหูมากทำให้เสียงโปร่ง ฟังสบายกว่า
ความโปร่งกังวาลของเสียงร้อง และความกว้างของเวทีเสียงดีมากๆ
ลองฟังด้วยคลิป YouTube คลิปนี้ ด้วย Koss KSC35 แล้วท่านจะรักหูฟังตัวนี้มากๆ
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 60

เหน่งบา

23/09/2018 09:01:00
1,866

ปัจจุบัน การเพิ่มแอมป์ อาจเริ่มกลายเป็นสิ่งพ้นสมัย เพราะเพลเยอร์ดีๆกำลังสูงๆมีให้เลือกใช้มากมาย
แต่กับ KOSS Ksc35 มีใช้แอมป์(ไม่ได้บอกว่าต้องซื้อนะครับ แต่อยากให้หามาลอง)เป็นเรื่องที่เห็นผลมาก  ก ก
หรือหากเอาKsc35 ไปต่อฟังกับชุดใหญ่ๆ..แม้แต่ตั้งโต๊ะ จะพบกว่า  เสียงมันไปได้อีก ไกลครับ

ตัวอย่างเก่าเล่าใหม่คือ ตอนPS500รุ่นเก่าที่ผมยังเบิร์นไม่สุด (ร่วมพันชั่วโมง) ซึ่งแจ็คเป็น 6.3 ต้องผ่านadaptorเป็น 3.5 เอามาฟังเทียบกับ Ksc35 โมหัวบาลานซ์ต่อฟังเทียบ ALO International..ซึ่งกำลังค่อนข้างเยอะ(ตอนนั้นเอามาเบิร์นให้พ่อเลี้ยงทางเหนือรายหนึ่ง ^ ^) กลายเป็นว่า ผมกับเพื่อนฟังกันสองคน แล้วต้องยอมรับด้วยความอัดอั้นตันใจว่า PS500 แพ้???!!!  โอเคว่ามันยังมีข้อจำกัดเรื่องเกรนเสียงยังหยาบกร้านอยู่บ้าง ปริมาณทุ้มย่อมยังไม่เท่าฟูลไซส์รุ่นไม่เล็กอย่าง PS500 แต่วัดรวมๆ สรุปว่า แพ้ครับ ทั้งที่ไม่อยากยอมรับ

มีจุดที่น่าสังเกตอยู่สองสามอย่าง นอกเหนือจากฟังเทียบระบบบาลานซ์กับซิงเกิ้ลเอ็นด์แม้จะเป็นแอมป์ตัวเดียวกัน

- ด้วยการฟังกับแอมป์พกพา แม้จะกำลังขับเยอะ แต่ขับ PS500 ได้ไม่สุดครับ ยังห่างจากเสียงที่มันทำได้จริง เอามาฟังกับแอมป์พกพาแบบนี้ เหมือนเอามอตะไซค์เวสป้า(Ksc35บาลานซ์) มาแข่งกับรถออฟโรค(PS500)ในถนนเยาวราช ^ ^ (อันนี้พ่อเลี้ยงเจ้าของ 35บาลานซ์ เป็นคนตั้งข้อสังเกตเอง) ในขณะที่ Ksc35 อาจจะมาได้เกือบสุดทางแล้ว 

- ภาคแอมป์บาลานซ์ของ International อาจจะเสียงดีกว่า ภาคซิงเกิ้ลเอนด์ของมันเอง

- มันไม่มีทางที่จะเท่าเทียมกันจริงๆในการฟัง เพราะ PS500รุ่นเดิมต้องต่อผ่านadaptor 6.3>3.5 เสียงย่อมดรอปไปอย่างน้อยสิบเปอร์เซน โดยเฉพาะกับการฟังแบบจับผิดแบบนี้

หลังจากนั้น ผมก็เบิร์น PS500 ต่อไปอีก เพื่อจะพบเรื่องน่าเหนื่อยใจว่า เสียงมันเปลี่ยนได้อีก = =*  จนร่วม 1800 ชั่วโมง ตอนั้น เสียงมันก็เหนือกว่า Ksc35 บาลานซ์ได้  เบิร์นนานโคตรๆ

ไม่ได้มีจุดประสงค์อะไรนะครับ แค่เล่าประสพการณ์ส่วนตัวสู่กันฟัง

ที่อยากบอกคือ  Ksc35 มันมีศักยภาพแฝงอยู่มากเกินความคาดคิดครับ ย้ำว่า ไม่ได้บอกให้ซื้อแอมป์มาใช้ แต่อยากให้หาโอกาสต่อฟังกับชุดใหญ่ แล้วจะทึ่งครับ (ที่่จริง ถ้าไม่มองว่าเว่อร์ มันก็ทำนองเดียวกับ PK1 นั่นเองครับ คือ ยังไงก็ต้องแอมป์ ไม่งั้นไม่ได้ยินเสียงจริงของมัน เพียงแต่มันยังไม่ได้ขับยากขนาดPK1 )

หยิกหู 0
แจกหู 5
ความคิดเห็นที่ : 61

mr nes

23/09/2018 16:43:36
10

Ksc35กับชุดipod เข้ากันดีครับ ชุดโปรดอีกชุดของผมเลย
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 62

MaxxIE

23/09/2018 16:58:34
107
เจอ คห คุณเหน่งบา ทำให้ผมเริ่มท้อที่จะไปต่อกับPS500ซะแล้วสิ 555

ไม่ได้ท้อใจเรื่องคุณภาพเสียงที่KSC35มันมาฟัดไหวนะครับ

แต่ท้อใจเรื่องเบิร์น1800ชั่วโมงนี่แหละ ถ้าหารเป็นวันแบบเบิร์นตลอด24ชั่วโมง นี่75วันเลยนะครับ พูดง่ายๆก็2เดือนครึ่งเลยอ่ะ ! ! !

ถ้าเบิร์นแบบมนุษย์ทั่วไป ผมว่าไม่น่าต่ำกว่า6เดือน
=_=!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 63

เหน่งบา

23/09/2018 20:37:26
1,866
ก่อนหน้านี้(หลายปีอยู่) ผมโดนขย้ำซะเหวอะเรื่องเบิร์นนี่แหละครับ
ไม่มีเจตนาอะไรเลยจริงๆ นอกจากบอกเล่าประสพการณ์ของตัวเอง หากท่านอื่นไม่เห็นด้วยก็แย้งได้ด้วยเหตุผลและความเห็นต่าง
ผมก็เบิร์นไปเรื่อยๆครับ ไม่ได้โหมทีเดียว เพียงแต่ว่า พอชั่วโมงมันถึง มันฟังแล้วรู้ได้เอง  และคนอื่นที่ได้เข้ามาฟังก็เห็นด้วยเช่นกัน เพราะเขาก็ได้ร่วมฟังมาตั้งแต่เริ่มเบิร์น จนหลายร้อย และจนพันปลาย ความเห็นที่เขามีก็เหมือนกับผม เป็นอันว่า ไม่ได้ฟังเองคิดไปเองคนเดียว ^ ^
ผมยังคุยกับเพื่อนผมเลยว่า คนที่ใช้Grado รุ่นสูงๆ หลายท่านปล่อยของไป ตอนเพิ่งใช้ได้ไ่ม่กี่เดือน จะมีสักกี่คนที่ได้ยินเสียงจริงๆที่หูฟังมันให้ได้

แต่รุ่นใหม่ เฉพาะ PS500e นี่ ผมว่า เสียงมันคล้าย PS500 เดิมตอนเบิร์นเกินพันชั่วโมงนะครับ(ฟังจากตัวเดโมที่เรือธง)  สหายธรรมอีกท่านหนึ่งของผมก็บอกแบบเดียวกันนี้แหละ  ผมยังไม่เคยได้ฟัง PS500e ตอนเบิร์นนานๆว่า มันจะเป็นอย่างไรต่อไป
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 64

สงสัยจัง

23/09/2018 20:55:04
ด้วยความเคารพ ขอถามพี่เหน่งเบาสั่นๆว่าพี่รู้ได้ยังไงว่าการเบิร์น ps500e สิ้นสุดเมื่อไหร่ เอาอะไรเป็นเกนครับ

ผมไม่ดราม่านะ จบในคำตอบแน่นอนครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 65

Peob18c

23/09/2018 21:59:30
61

มอบตัว อีกคนครับ เพิ่งจัดมาจาก paradise เมื่อเย็น ตอนแรก ลองฟัง แบบขำๆ ต่อตรง กับ xperia เหมือน ไม่สุด แต่ฟังดูมีแวว เลย ลองกับ ak380 +  amp เออดีแฮะ ฟังติดหูง่าย แต่แหลมยัง ไม่สุด เบสมานำ นิดๆ เวที ดี กว้างแต่ก็ยัง ไม่สุด แล้วเมื่อ ผบ โทรตามเลย เอาวะ จัดเลยแล้วกัน ขำๆ  

พอกลับมาลองเสียบ ชุดตั้งโต๊ะ ให้หาย คาใจ โอ้ว มันเหมือนที่คุณเหน่งบาบอกเลยครับ มันไปได้ตามชุด จริงๆ เบส ลูกใหญ่ กำลังสวย แน่น เก็บตัวเร็ว  ผมชอบเบสตัวนี้มากกว่า ve zen 2 เสียอีก กลาง อิ่ม แต่อาจจะไม่ใส แหลมมาเป็นประกาย เวทีดีโปร่ง สบาย มีความลึกให้พอได้สัมผัส กว้างพอตัว แต่ถ้าเทียบกับ full size อย่าง hd800s ยังไม่เท่าครับ รายละเอียด และเกรนเสียงอาจยังไม่ถึงระดับ พวก high end แต่ถ้าเทียบราคา อันนี้ผมว่า น่าตกใจครับ ไม่ถึง 2 พัน มันให้เสียงได้ดี ขนาดนี้ อันนี้เพิ่งแกะเลยนะครับ เปิดทิ้งไว้ 2 ชม แล้วมานั่งฟัง ถ้าพ้นเบิร์น คงดีขึ้น ในหลายๆ ด้าน
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 66

เหน่งบา

23/09/2018 22:09:33
1,866
ขอบคุณครับที่ไม่ดราม่า ^ ^

500e จบไงไม่รู้ครับ เคยฟังแต่เดโม่  แล้วเสียงมันคล้ายกันมากกับ 500 ตัวเดิมที่ผมเบิร์นแทบตายจนลิ้นห้อย
ส่วน500เดิม ผม(ทีแรกตัวเองคนเดียว ต่อมาให้เพื่อนลองโดยไม่ได้พูดอะไร)รู้สึกว่าต่างกับตอนประมาณพันชั่วโมง หรือพันสองพันสาม ฟังออกชัดเจน
พอเกิน 1700 ผมรู้สึกไม่ค่อยต่างแล้วครับ  แต่จบหรือยังไม่รู้ แต่ผมจบ คือ ขี้เกียจแล้ว
คงเอาเป็นเกณฑ์อะไรไม่ได้หรอกครับ เป็นความเห็นส่วนตัว ความเข้าใจส่วนตัว
ถ้าไม่มีคุณเนส(Mr.Nes)ซึ่งได้ร่วมฟังกับผมตั้งแต่แรก และช่วงปีกว่าๆนั้นมีโอกาสแวะเวียนมาเจอผมเป็นระยะๆมาร่วมฟังด้วย และมีความเห็นเวลาฟังค่อนข้างเหมือนกัน ผมคงไม่กล้าเล่าให้ใครฟัง เพราะเกรงอยู่เหมือนกันว่า จะมีคนสงสัย ว่าคิด(หลอกตัวเอง)ไปเอง

ตลอดทางที่เปลี่ยน ผมเห็นการเปลี่ยนด้วยความอ่อนใจ คือ มรึงจะเปลี่ยนอะไรกันนักหนา(วะ)
ไม่ได้สนุก ไม่ได้ดีใจครับ บอกเล่าเพิ่มอีกหน่อยก็ได้ว่า ผมไม่ได้แค่้เปิดเพลงฟังไปเฉยๆนะครับ
ทว่ามีการกำหนดเพลงที่ใช้ค่อนข้างเป็นกิจจะลักษณะ และเปลี่ยนแผ่นเพิ่มลดเวลาที่ใช้แต่ละแผ่นอยู่ตลอดเวลา
ปรับจูนไปเรื่อยๆ ...มันไม่สนุกจริงๆครับ
จนผ่านมาแล้วถึงได้รู้สึกว่ามันไม่สูญเปล่า
แต่จะให้ทำอีกก็คงไม่ไหวครับ ไม่มีเวลา และถึงมีเวลาก็คงอยากเอาไปทำอย่างอื่นมากกว่าครับ
คนที่ฟังแล้วรู้สึกเหมือนผมก็น่าจะมี แต่ขี้เกียจเล่า หรือขี้เกียจไปโต้แย้งกับชาวบ้าน 
คนที่ฟังแล้วบอกว่าไม่เห็นต่างก็อาจจะมีเช่นกัน ไม่แปลกครับ เป็นไปได้เช่นกัน
ผมแค่เล่าความเห็นประสพการณ์ตัวเองให้ฟัง มันจะได้ไม่หายไป เผื่อเป็นข้อมูลแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันกับคนอื่น
หรือถึงข้อมูลนี้จะหายไปก็เท่านั้นแหละครับ ตอนนี้ก็เฉยๆแล้ว ^ ^
แค่จะเล่า เผื่อเหตุการณ์นี้มันเป็นจริงกับหูฟังระดับค่อนข้างสูงตัวอื่นๆ เผื่อจะเป็นประโยชน์กับท่านอื่นบ้าง แค่นั้นเองครับ ไม่ได้คิดจะอวด ไม่ได้มีจุดประสงค์แอบแฝงใดๆเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 67

เหน่งบา

23/09/2018 22:09:34
1,866
ขอบคุณครับที่ไม่ดราม่า ^ ^

500e จบไงไม่รู้ครับ เคยฟังแต่เดโม่  แล้วเสียงมันคล้ายกันมากกับ 500 ตัวเดิมที่ผมเบิร์นแทบตายจนลิ้นห้อย
ส่วน500เดิม ผม(ทีแรกตัวเองคนเดียว ต่อมาให้เพื่อนลองโดยไม่ได้พูดอะไร)รู้สึกว่าต่างกับตอนประมาณพันชั่วโมง หรือพันสองพันสาม ฟังออกชัดเจน
พอเกิน 1700 ผมรู้สึกไม่ค่อยต่างแล้วครับ  แต่จบหรือยังไม่รู้ แต่ผมจบ คือ ขี้เกียจแล้ว
คงเอาเป็นเกณฑ์อะไรไม่ได้หรอกครับ เป็นความเห็นส่วนตัว ความเข้าใจส่วนตัว
ถ้าไม่มีคุณเนส(Mr.Nes)ซึ่งได้ร่วมฟังกับผมตั้งแต่แรก และช่วงปีกว่าๆนั้นมีโอกาสแวะเวียนมาเจอผมเป็นระยะๆมาร่วมฟังด้วย และมีความเห็นเวลาฟังค่อนข้างเหมือนกัน ผมคงไม่กล้าเล่าให้ใครฟัง เพราะเกรงอยู่เหมือนกันว่า จะมีคนสงสัย ว่าคิด(หลอกตัวเอง)ไปเอง

ตลอดทางที่เปลี่ยน ผมเห็นการเปลี่ยนด้วยความอ่อนใจ คือ มรึงจะเปลี่ยนอะไรกันนักหนา(วะ)
ไม่ได้สนุก ไม่ได้ดีใจครับ บอกเล่าเพิ่มอีกหน่อยก็ได้ว่า ผมไม่ได้แค่้เปิดเพลงฟังไปเฉยๆนะครับ
ทว่ามีการกำหนดเพลงที่ใช้ค่อนข้างเป็นกิจจะลักษณะ และเปลี่ยนแผ่นเพิ่มลดเวลาที่ใช้แต่ละแผ่นอยู่ตลอดเวลา
ปรับจูนไปเรื่อยๆ ...มันไม่สนุกจริงๆครับ
จนผ่านมาแล้วถึงได้รู้สึกว่ามันไม่สูญเปล่า
แต่จะให้ทำอีกก็คงไม่ไหวครับ ไม่มีเวลา และถึงมีเวลาก็คงอยากเอาไปทำอย่างอื่นมากกว่าครับ
คนที่ฟังแล้วรู้สึกเหมือนผมก็น่าจะมี แต่ขี้เกียจเล่า หรือขี้เกียจไปโต้แย้งกับชาวบ้าน 
คนที่ฟังแล้วบอกว่าไม่เห็นต่างก็อาจจะมีเช่นกัน ไม่แปลกครับ เป็นไปได้เช่นกัน
ผมแค่เล่าความเห็นประสพการณ์ตัวเองให้ฟัง มันจะได้ไม่หายไป เผื่อเป็นข้อมูลแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันกับคนอื่น
หรือถึงข้อมูลนี้จะหายไปก็เท่านั้นแหละครับ ตอนนี้ก็เฉยๆแล้ว ^ ^
แค่จะเล่า เผื่อเหตุการณ์นี้มันเป็นจริงกับหูฟังระดับค่อนข้างสูงตัวอื่นๆ เผื่อจะเป็นประโยชน์กับท่านอื่นบ้าง แค่นั้นเองครับ ไม่ได้คิดจะอวด ไม่ได้มีจุดประสงค์แอบแฝงใดๆเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 68

เหน่งบา

23/09/2018 22:14:36
1,866
คุณPeob18c ตัวโมบาลานซ์ แค่เปลี่ยนหัว(ที่จริงผมไม่เชื่อด้วยซ้ำ เพราะตามทฤษฎีที่รู้มา มันจะเป็นบาลานซ์ให้ได้ผล ต้องทั้งระบบตั้งแต่ต้นทาง มาแอมป์)หลังเบิร์นเสร็จ มันยังกับหงอคงกลายเป็นซูเปอร์ไซย่าร่างแรกเลยครับ 555(โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน ^ ^)
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 69

RockDragon

23/09/2018 22:18:56
2,893

วินเท๊จจจจจจจจจจ.........วินเทจจจ

อนาล็อกกกกกกกกกกกกก...........อนาล็อกกก

ฟิน เว่อออออออออร์ ... 555

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 70

เหน่งบา

23/09/2018 22:28:37
1,866
อื่้อหือ....อิจฉาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา T^T
และน้าชาทำให้ผมนึกทางเสียเงินออกเกี่ยวกับ Ksc75 อีกแล้วครับ  
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 71

crabfather

23/09/2018 22:44:07
166

มารายงานตัวครับ ไปลองฟังที่ร้านเฮียสาขาพันธ์ทิพย์งามวงศ์วานก็ลองกับมือถือโนเกียเก่าๆ และฟีโอ้เครื่องนี้ ความรู้สึกแรกคือ Yuin PK2 ที่ซื้อมาก่อนหน้านี้ไม่กี่เดือนแลดูห่วยไปเลยเมื่อได้มาฟัง Koss ในตำนานรุ่นนี้ ฟังไป 2-3 เพลง รีบไปจ่ายเงินทันที 55555
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 72

นายมั่นคง

23/09/2018 22:53:38
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 69 - RockDragon

วินเท๊จจจจจจจจจจ.........วินเทจจจ

อนาล็อกกกกกกกกกกกกก...........อนาล็อกกก

ฟิน เว่อออออออออร์ ... 555

ที่น้าชาให้ผมมาเครื่องนึง ผมยังไม่ได้ไปเปลี่ยนสายพานเลยครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 73

pockethifi

24/09/2018 04:44:37
161

ใช้อยู่เรื่อยๆครับ ชอบตรงที่มีเสียงเล็ดลอดเข้าไปในหูได้  ทำให้ได้ยินเสียงเรียก ไม่โดนขว้างของ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 74

supirak

24/09/2018 20:40:32
ขอความเห็นจากท่านที่ใช้ ksc35 เทียบกับ pk1 ตอนต่อแอมป์ทั้งคู่ด้วยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 75

MaxxIE

24/09/2018 21:50:29
107
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 63 - เหน่งบา
ก่อนหน้านี้(หลายปีอยู่) ผมโดนขย้ำซะเหวอะเรื่องเบิร์นนี่แหละครับ
ไม่มีเจตนาอะไรเลยจริงๆ นอกจากบอกเล่าประสพการณ์ของตัวเอง หากท่านอื่นไม่เห็นด้วยก็แย้งได้ด้วยเหตุผลและความเห็นต่าง
ผมก็เบิร์นไปเรื่อยๆครับ ไม่ได้โหมทีเดียว เพียงแต่ว่า พอชั่วโมงมันถึง มันฟังแล้วรู้ได้เอง  และคนอื่นที่ได้เข้ามาฟังก็เห็นด้วยเช่นกัน เพราะเขาก็ได้ร่วมฟังมาตั้งแต่เริ่มเบิร์น จนหลายร้อย และจนพันปลาย ความเห็นที่เขามีก็เหมือนกับผม เป็นอันว่า ไม่ได้ฟังเองคิดไปเองคนเดียว ^ ^
ผมยังคุยกับเพื่อนผมเลยว่า คนที่ใช้Grado รุ่นสูงๆ หลายท่านปล่อยของไป ตอนเพิ่งใช้ได้ไ่ม่กี่เดือน จะมีสักกี่คนที่ได้ยินเสียงจริงๆที่หูฟังมันให้ได้

แต่รุ่นใหม่ เฉพาะ PS500e นี่ ผมว่า เสียงมันคล้าย PS500 เดิมตอนเบิร์นเกินพันชั่วโมงนะครับ(ฟังจากตัวเดโมที่เรือธง)  สหายธรรมอีกท่านหนึ่งของผมก็บอกแบบเดียวกันนี้แหละ  ผมยังไม่เคยได้ฟัง PS500e ตอนเบิร์นนานๆว่า มันจะเป็นอย่างไรต่อไป
ขอบคุณพี่เหน่งบามากครับ
ตอนนี้กลับมามีความหวังกับPS500e ขึ้นมาใหม่แล้ว

เพราะดูทรงแล้วน่าจะเบิร์นไม่นานเท่าPS500เดิม 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 76

Daechakit

24/09/2018 22:35:08
2

ตอนนี้ติดเลย
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 77

เหน่งบา

24/09/2018 22:37:11
1,866
ระวังนะครับ คุณ MaxxIE
ในสามตัวบนของ Grado ส่วนใหญ่คนที่มาสายนี้ รู้อยู่แล้วว่า แต่ละตัวมีจุดเด่นอย่างไร
แต่มันมีจุดที่ตัดสินใจยากจริงๆ  ไม่ใช่เวลาเลือกซื้อหูครับ แต่สำหรับผมน่าจะเป็นเรื่องเลือกซื้อชุดที่จะมาเข้า
..ซึ่งมันจะมาหลังจากที่เราเลือกหูฟังจบไปแล้ว (ตรงนี้ต้องขอโทษถ้าเรียบเรียงความคิดให้ออกมาเป็นคำพูดให้เข้าใจเหมือนในใจผมไม่ได้)
ในแง่ราคา ความต่างของ PS500e กับRS1e/PRO e อาจจะหลายพัน  แต่ส่วนต่างตรงนี้ เทียบไม่ได้กับความต่างของ**ราคาชุดที่ควรเอามาใช้เวลาจะขับให้สุด**
ถ้าคนที่ไม่ได้กะเล่นชุดตั้งโต๊ะกับสามตัวนี้ให้เปล่งอานุภาพที่มันทำได้จริง อาจไม่ยุ่งเท่าไหร่  ซึ่งถ้าแค่เลือกชุดให้สอดคล้องกับหูฟังตัวที่เลือก ก็โอเคแล้ว โดยที่PS500 จะขับง่ายกว่ารุ่นพี่สองตัวนั่นอยู่บ้าง เล่นกับเพลงทั่วไปง่ายกว่าอยู่บ้าง

แต่เอาจริงเข้า ไม่ต้องนับสองตัวบน แค่ PS500 ก็มีศักยภาพแฝงอยู่ไม่น้อยแล้วครับ ถ้าแอมป์พกพาทั่วไป จะขับให้สุด...ยากครับ ยกเว้นราคาไม่ถูกกว่าตั้งโ่ต๊ะ ซึ่งก็จะล่อเข้าไปหลายหมื่นอยู่ดี นั่นคือ ก็ want ความเรื่องมากไม่น้อยกว่าหูฟังอื่นๆ แม้เบื้องต้นจะขับง่ายกว่า แต่จะไปให้สุดปลาย ก็ไม่หมูนัก
ส่วนถ้า RS1e กับ PROe เมื่อบวกเข้ากับความที่จะต้องเรื่องมากให้แม็ทช์กับแนวทางของตัวมันเอง น่าจะโหดกว่าครับ
ดังนั้น ถ้าเน้นความเป็น Audiophile ซึ่งคุณสมบัติพวกนี้ PS500e ยังสู้รุ่นพี่สองตัวนั่นไม่ได้**เมื่อจัดชุดใหญ่**  ก่อนตัดสินใจ ต้องคิดดีๆนะครับ คือถ้าเน้นตรงนั้น อาจต้องไปที่ RS1e หรือ PROe ซึ่งจะพาคุณไปบนเส้นทาง audiophile ได้ไกลกว่า สูงกว่า

กิเลสคน ไม่จบง่ายๆครับ มาถึงปัจจุบัน ถ้าย้อนเวลาไปได้ ผมยังไม่แน่ใจเลยว่า ผมจะเลือก PS500 ทั้งที่ตอนนั้น ก็ฟังแล้วฟังอีก แล้วสรุปว่า เอาที่ตรงนี้แหละ  แต่ตอนนี้ ถ้าฟังแบบเรื่องมากจริงๆ ฟังกับชุดใหญ่จริงๆ  RS1e ยังเหนือกว่าหลายแง่ หรือ PROe ก็ยังเป็นสุดยอดเสียงร้องในระดับราคานี้(โดยเฉพาะเสียงร้องผูเ้หญิง)รวมถึงความเป็น audiophileที่เหนือกว่า **ถ้าชุดที่ใช้มันระดับสูงพอ**

ความเห็นส่วนตัวคือ ถ้าไม่จัดชุดตั้งโต๊ะ ก็เลือกเอาแนวที่ชอบครับ ในสามตัวนั่น เพราะยังไม่เห็นความ"เหนือ"ที่ชัดเจนมากมายนักกับชุดพกพา  แต่ถ้าเป็นหมายปลายทางเป็นตั้งโต๊ะ...ฟังให้ดีๆคิดให้ดีๆครับ ^ ^

หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 78

MaxxIE

25/09/2018 08:14:42
107
ผมคงไม่ไปไกลถึงขั้นตั้งโต๊ะหรอกครับ แค่นี้โต๊ะก็รกจนโดนด่าแล้วครับ

ที่ผมว่าน่าจะเหมาะกับPS500มกกว่าก็น่าจะเพราะความขับง่ายกว่าอีกสองตัวบนนั่นแหละครับ เวลาพกไปไหนมาไหนจะได้ไม่พะรุงพะรังมาก(ไปกว่าที่เป็นอยู่)

ตอนนี้ยังต้องสะสมงบอีกนานครับ เผลอๆ Grado ออก Gen ใหม่นู่นเลยถึงได้เริ่มตัดสินใจครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 79

mr nes

25/09/2018 15:20:09
10

Ksc35 กับ pan amp ก็เข้ากันๆ 
หยิกหู 1
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 80

เหน่งบา

25/09/2018 17:46:40
1,866
ตั้งโต๊ะเล็กๆน่ารักๆแบบที่คุณเนสเอามาให้ดูก็พอครับ ไม่ต้องจัดอย่างหนาตราช้างเสมอไป
ต่อให้หูฟังระดับสูงกว่า PS500 ถ้ามันเจอการ matching ที่ลงตัว อาจโชคดีไม่ต้องเจ็บหนักก็ได้ (การลากคนลงน้ำมันต้องค่อยๆล่อแบบนี้แหละครับ 5555)

ท่านอื่นที่จัด Ksc35 ก็ลองดูชุดที่พี่ๆน้องๆเอามาลงดูนะครับ  ยังไงก็จัดเอาที่สะดวกตามเหตุปัจจัยของตัวเองละกันครับ 

ไม่ได้เจอคุณเนสมานานมาก คิดถึงอยู่ตลอดละครับ
ตอนนี้คลังแสงคงขยายขนาดขึ้นไม่ใช่น้อยแล้วนะครับ ^ ^
ตัวแปลงไฟของคุณเนสยังค้างอยู่ที่ผมนะครับ ไลน์ผมอัพเดต ข้อมูลเดิมหายเรียบเลยไม่รู้จะส่งไปยังไง 
ช่วยส่งที่อยู่มาให้ผมอีกทีนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 81

เหน่งบา

25/09/2018 17:46:40
1,866
ตั้งโต๊ะเล็กๆน่ารักๆแบบที่คุณเนสเอามาให้ดูก็พอครับ ไม่ต้องจัดอย่างหนาตราช้างเสมอไป
ต่อให้หูฟังระดับสูงกว่า PS500 ถ้ามันเจอการ matching ที่ลงตัว อาจโชคดีไม่ต้องเจ็บหนักก็ได้ (การลากคนลงน้ำมันต้องค่อยๆล่อแบบนี้แหละครับ 5555)

ท่านอื่นที่จัด Ksc35 ก็ลองดูชุดที่พี่ๆน้องๆเอามาลงดูนะครับ  ยังไงก็จัดเอาที่สะดวกตามเหตุปัจจัยของตัวเองละกันครับ 

ไม่ได้เจอคุณเนสมานานมาก คิดถึงอยู่ตลอดละครับ
ตอนนี้คลังแสงคงขยายขนาดขึ้นไม่ใช่น้อยแล้วนะครับ ^ ^
ตัวแปลงไฟของคุณเนสยังค้างอยู่ที่ผมนะครับ ไลน์ผมอัพเดต ข้อมูลเดิมหายเรียบเลยไม่รู้จะส่งไปยังไง 
ช่วยส่งที่อยู่มาให้ผมอีกทีนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 82

crabfather

25/09/2018 22:45:12
166

ผมค้นพบการจับคู่ที่ลงตัวสำหรับผมแล้วครับ เอามาต่อกับมือถือเก่าๆ นั่นเอง
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 83

นายมั่นคง

25/09/2018 22:48:44
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 82 - crabfather

ผมค้นพบการจับคู่ที่ลงตัวสำหรับผมแล้วครับ เอามาต่อกับมือถือเก่าๆ นั่นเอง
แบบนี้เรียกว่าแนว Retro เลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 84

chatmusic

26/09/2018 16:49:02
3

ขอถามแบบเชยๆ หน่อยนะครับ

KSC35 มีวิธีพันเก็บสาย ยังไงครับ

1. กรณีไม่ได้ใส่ถุงที่แถมมา

2. หรือต้องพันสายเก็บแบบไหนครับ ก่อนที่เราจะใส่ลงถุง

ใช้มาครบ 1 อาทิตย์แล้ว แต่เวลาเก็บเหมือนจะลำบากกว่าพวก InEAR กับ  EARBUD ทั่วไป

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 85

RockDragon

26/09/2018 18:37:34
2,893

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 84 - chatmusic

ขอถามแบบเชยๆ หน่อยนะครับ

KSC35 มีวิธีพันเก็บสาย ยังไงครับ

1. กรณีไม่ได้ใส่ถุงที่แถมมา

2. หรือต้องพันสายเก็บแบบไหนครับ ก่อนที่เราจะใส่ลงถุง

ใช้มาครบ 1 อาทิตย์แล้ว แต่เวลาเก็บเหมือนจะลำบากกว่าพวก InEAR กับ  EARBUD ทั่วไป

เท่าที่ผมทำมาก็ตามในภาพครับ
คือเอาด้านฟองน้ำของทั้งสองข้างมาประกบเข้าหากันให้ขาเกี่ยวหูไขว้กันไว้ แล้วก็รวบสายทั้งสองข้างพันรอบนิ้ว 4 นิ้วหลวมๆ จากนั้นก็เอาพวงสายประกบไว้ด้านใดด้านนึงของตัวหูฟังครับ ^^
ส่วนกระเป๋าใบจิ๋วที่เห็นอยู่นั้นก็คือกระเป๋าที่เอาไว้ใส่ฟิลเตอร์สำหรับเลนส์ของกล้องถ่ายรูปครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 86

chatmusic

26/09/2018 18:50:41
3
ขอบคุณมากครับ น้าชา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 87

นายมั่นคง

26/09/2018 21:59:40
4,282
คล้ายๆกับน้าชาครับ ผมจะม้วนสายหูฟังกับนิ้วตัวเองอยู่ตลอด พอมันขดเป็นวงที่สวยงามระดับนึงแล้ว ก็เอาไอ้ขดที่เราพันไว้ใส่ลงกระเป๋าเล็กๆ(ซึ่งก็คล้ายของน้าชาอีก) 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 88

RockDragon

26/09/2018 23:55:34
2,893

ดึกดื่นคืนนี้ผมขอย้อนเวลากลับไปปี '79 ที่โตเกียวหน่อยครับ 555

https://youtu.be/I94c90zI6ts

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 89

สมัครเล่น

27/09/2018 11:32:37
412
เฮียครับ
หาฟองน้ำมาขายด้วยสิครับ
ผมจะเอาไปบูรณะตัวเก่า
จะได้ฟังกับเขาบ้างครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 90

RockDragon

27/09/2018 12:25:55
2,893
ผมเห็นที่ญี่ปุ่นมียี้ห้อ Yaxi ทำฟองน้ำออกมามีหลายสีด้วย เฮียน่าจะเอามาขายนะครับ ^^

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 91

RockDragon

27/09/2018 13:43:11
2,893
Sony ก็มีฟองน้ำรุ่น EP-G2 ที่ขนาดใส่กันได้กับ KSC35
ผมเคยซื้อที่โตเกียวมาคู่ละ 221 เยนครับ

https://www.sony.jp/headphone/products/EP-G2/

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 92

RockDragon

27/09/2018 15:47:37
2,893

บ่ายๆแบบนี้ผมมาขอมันส์ในอารมณ์กับไมโครซะหน่อย 555

https://youtu.be/5s1uE240MIo

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 93

iNY

01/10/2018 11:09:51
2
555
เมื่อคืนยังใส่แบบ คห.1 อยู่เลย
ใส่มาตั้งแต่ตัวเก่าที่พังไปแล้ว
มิน่าละ เจ็บหู

วันนี้ต้องลองแบบ คห.10
คงจะเดินทางถูกต้องเสียที
หลังจากหลงผิดมานาน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 94

เหน่งบา

01/10/2018 13:08:20
1,866
เอ่อ ไม่แน่นะครับ หูคนไม่เหมือนกัน จะบอกว่าหลงผิดก็ยังไม่ใช่ขนาดนั้น
ผมลืมบอกไว้อีกประโยคก็คือเรื่องนี้แหละครับ องศาของการเกี่ยวคลิปออนอาจมากหรือน้อยแล้วแต่สรีระของแต่ละบุคคล ไม่ใช่เรื่องที่ต้่องเหมือนกันทุกคน อย่างที่คุณprolangในความเห็น 18 บอกมาก็เฉียงลงไม่ใช่น้อยเหมือนกัน  45 องศา  เอาเป็นว่าลงใส่เกาะลงตรงๆก่อน แบบใส่ขาแว่น แล้วลองหมุนเฉียงลงทีละนิดๆเท่าที่มันจะไม่กดหลังใบหูครับ  ถ้าเริ่มเจ็บนี่แสดงว่าไม่ใช่ละ เพราะถ้าใส่นานความเจ็บจะเพิ่มทวีคูณครับ ^ ^

ที่มาเล่าคือ ส่วนใหญ่ คนที่ไม่เคยใช้คลิปออน(ตัวผมด้วยแหละ)มักติดกับดักความคิดตรงที่ กลัวมันจะหลุด กลัวมันจะไม่แน่นแล้วเสียงจะไม่ดี เลยกดลงกันเต็มที แล้วก็เจ็บหู 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 95

นายมั่นคง

01/10/2018 21:16:51
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 93 - iNY
555
เมื่อคืนยังใส่แบบ คห.1 อยู่เลย
ใส่มาตั้งแต่ตัวเก่าที่พังไปแล้ว
มิน่าละ เจ็บหู

วันนี้ต้องลองแบบ คห.10
คงจะเดินทางถูกต้องเสียที
หลังจากหลงผิดมานาน
555 จริงๆใส่แบบผมกระชับดีนะครับพี่ แต่เนื่องจากใส่โดยหมุนวงของคลิปจนชิดขอบหู ถ้าไม่ได้ทำการเหลาหรือขูดขอบคมออกมันจะเจ็บครับ ผมยึดหลักที่ว่าสายหูฟังจะต้องชี้ลงพื้นในแนวดิ่งน่ะครับ

ทั้งนี้ขอให้ขึ้นอยู่กับความถนัด เพราะไดรเวอร์เป็นทรงกลม การหมุนองศาทวนหรือตามเข็มนาฬิกา สามารถทำได้ทั้งสิ้นครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 96

หมีหวาน

02/10/2018 13:18:03
9

ไปรับมาแล้วครับเฮีย น้องที่ปิ่นเกล้าทุกท่านดูแลดีมาก แทบจะช่วยจับหูใส่เลย ประทับใจมากครับ ตอนไปรยืม Cutter น้อง มาลบคมขาคลิป ยังเล่าให้น้องฟังเลยว่าตัวแรกที่ผมรู้จักเฮียก็ KSC35 นี่แหละ เฮียเมตตามาลบคมให้เองเลยนะ ในภาพนี้คือตัวขวามือครับ เพิ่งเอาลงมาจากหิ้งเหมือนกัน 555 ขอบพระคุณเฮียอีกครั้งนะครับ และขอบคุณน้อง ๆ ที่ปิ่นเกล้าที่มี DNA มั่นคง  บริการประทับใจมากครับ ทั้งน้องกิ๊ฟ คุณแนท เจ๊นัท น้องคิวนี่จำได้ด้วยว่าผมชอบสินค้าตัวไหน น้องอู๋นี่ช่วยดูแลแม้กระทั่งขั้นตอนการสวมใส่ 
ที่จริงประทับใจทุกสาขานะครับ ที่งามวงศ์วาน และ พารากอนก็น่ารักครับ เดี๋ยวต้องไปเยี่ยมเยียนผมก็ซื้อวนๆ ไปนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 97

Peerasak

02/10/2018 15:25:51
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 96 - หมีหวาน

ไปรับมาแล้วครับเฮีย น้องที่ปิ่นเกล้าทุกท่านดูแลดีมาก แทบจะช่วยจับหูใส่เลย ประทับใจมากครับ ตอนไปรยืม Cutter น้อง มาลบคมขาคลิป ยังเล่าให้น้องฟังเลยว่าตัวแรกที่ผมรู้จักเฮียก็ KSC35 นี่แหละ เฮียเมตตามาลบคมให้เองเลยนะ ในภาพนี้คือตัวขวามือครับ เพิ่งเอาลงมาจากหิ้งเหมือนกัน 555 ขอบพระคุณเฮียอีกครั้งนะครับ และขอบคุณน้อง ๆ ที่ปิ่นเกล้าที่มี DNA มั่นคง  บริการประทับใจมากครับ ทั้งน้องกิ๊ฟ คุณแนท เจ๊นัท น้องคิวนี่จำได้ด้วยว่าผมชอบสินค้าตัวไหน น้องอู๋นี่ช่วยดูแลแม้กระทั่งขั้นตอนการสวมใส่ 
ที่จริงประทับใจทุกสาขานะครับ ที่งามวงศ์วาน และ พารากอนก็น่ารักครับ เดี๋ยวต้องไปเยี่ยมเยียนผมก็ซื้อวนๆ ไปนะครับ
2 ตัวนี้เสียงต่างกันบ้างไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 98

หมีหวาน

02/10/2018 18:44:04
9
คุณ Peerasak ครับ ผมจำเสียงเดิมก่อนBurn ของตัวเก่าไม่ได้ครับ แต่ถ้าให้ฟังเทียบกันตอนนี้ ความโปร่งใกล้เคียงกันครับ แต่เบสตัวเดิมเหมือนลูกโตกว่านิดหนึ่ง แต่ไม่บวม
แต่ปกติผมฟัง Acoustic Folk และ Jazz บ้าง ไม่ค่อยได้ฟัง Rock อาจจะเห็นความแตกต่างไม่ได้มาก ยิ่งถ้าเป็น classic ผมฟังไม่ค่อยต่างกันครับ
เดี๋ยวจะลองตั้งใจฟังดี ๆ อีกทีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 99

นายมั่นคง

02/10/2018 22:22:11
4,282
ขอบคุณครับพี่สมศักดิ์หมีหวาน 555

พี่สมศักดิ์นี่ถ้าผมจำได้ พี่เป็นลูกค้าระดับ Top 10 หรือ 10 คนแรกของผมเลยก็ว่าได้ ตอนนั้นโพสโฆษณาปุ๊บ พี่ก็โทรมาหาผมเพื่อซื้อ Koss KSC35 ที่สำราญราษฎร์ ยังจำวันนั้นได้เลยครับพี่

พี่รู้เปล่า นี่มันผ่านมา 12 ปีครึ่งแล้วคร้าบบบ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 100

วรวิทย์

03/10/2018 23:17:27
6

อัฟสายมาครับ กัับแจ๊ค BALANCE 2.5  ATL RHODIUM & OYAIDE
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 101

นายมั่นคง

03/10/2018 23:21:44
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 100 - วรวิทย์

อัฟสายมาครับ กัับแจ๊ค BALANCE 2.5  ATL RHODIUM & OYAIDE
เริ่ดไปเลยครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 102

เหน่งบา

04/10/2018 02:25:29
1,866
คุณวรวิทย์ช่วยเล่าผลการอัพสายบาลานซ์ด้วยครับ ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 103

วรวิทย์

05/10/2018 01:16:36
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 102 - เหน่งบา
คุณวรวิทย์ช่วยเล่าผลการอัพสายบาลานซ์ด้วยครับ ^ ^
 ยังไม่พ้นเบินร์เลยนะครับทั้งตัวเดิมๆ และมาถึงตอนอัฟเกรดสายฯ ** แต่ว้าวๆ จริงๆ ครับ2.5 มันทิ้ง 3.5  ด้วยแจ๊ค และสาย อัฟเกรด เกินคุ้มครับ สำหรับผม ประมาณชุด ฟังเพลงที่บ้านผมใช้อยู่เลยครับ  เหมือนมองภาพจาก กล้องผ่านรูรับแสง F8 กระโดดไป รูรับแสง F11 มิติ กว้าง ลึก สุงต่ำเป็นระลอกวนรอบหัว  การสอดใส่อารมณ์ รายละเอียด ชำแหละ ได้ ยิบยับเลยครับ  ** THE HUNTER  อัลบั้มที่ใช้ทดสอบนะครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 104

iNY

05/10/2018 09:11:06
2
จัดมาสองตัวเลย
ตัวหนึ่งเอาไว้ใช้แบบเดิมๆ
อีกตัวจะทำบาลานซ์

ช่วยแนะนำหน่อยครับ
- แจ็คดีๆ ราคาพองาม หรือ
- ผู้รับทำ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 105

Peerasak

09/10/2018 12:55:37
6

ขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ หลังจากฟังทั้ง 2 พี่น้องแล้วดันมาถูกใจเจ้านี่มากกว่า รู้สึกว่าเสียงมันสงัดกว่า และเสียงดูเป็นระเบียบไม่ฟุ้งเบลอเหมือนอีกตัวครับ

อุ่นเครื่องด้วย FM จากมือถือเก่าๆ กับหูฟังเก๋าๆ ก่อนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 106

Kornz

05/11/2018 15:29:53
0
เฮียเอากลับมานี่บอกสั้นๆเลยครับว่า​ "ตายรัง" 
Ksc35 ข้อเสียอย่างเดียวสำหรับผมเลยคือเปลืองฟองน้ำมาก​ เมื่อก่อนใช้แล้วต้องเปลี่ยนทุก1-2เดือน​ เพื่อนที่ใช้เหมือนกันฟองน้ำยังไม่เปื่อยเร็ว​แบบผมเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 107

นายมั่นคง

05/11/2018 22:02:54
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 106 - Kornz
เฮียเอากลับมานี่บอกสั้นๆเลยครับว่า​ "ตายรัง" 
Ksc35 ข้อเสียอย่างเดียวสำหรับผมเลยคือเปลืองฟองน้ำมาก​ เมื่อก่อนใช้แล้วต้องเปลี่ยนทุก1-2เดือน​ เพื่อนที่ใช้เหมือนกันฟองน้ำยังไม่เปื่อยเร็ว​แบบผมเลย
555 โล่งใจ นึกว่าตายยกรังซะอีก 555

เห็นด้วยครับ Koss KSC35 นั้นมีจุดอ่อนตรงฟองน้ำที่มันจะบุบสลายง่ายกว่าปกติ เนื่องจากมันเป็นฟองน้ำจริงๆ และพอมันแปะบนหูเราซึ่งมีทั้งคราบเหงื่อและความมัน จะทำให้มันเปื่อยยุ่ยเร็วกว่าปกติ และต้องระวังหนามเตยเล็กๆที่เกี่ยวฟองน้ำด้วยนะครับ เพราะอันนั้นมีไว้สำหรับเกี่ยวฟองน้ำ ถ้ามันหักแล้วไม่มีทางซ่อมได้ครับ

ส่วนเรื่องเสียงนั้นหายห่วง ถ้าฟังแบบมิวสิคเลิฟเวอร์ คือฟังเอาอารมณ์เพลงจริงๆ ไม่ฟังแบบจับผิด ผมว่ามันเป็นหูฟังที่ดีที่สุดในโลกในพิกัดราคาเดียวกันหรือสูงกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 108

crabfather

29/12/2018 17:31:51
166

เหมือนพี่น้องที่พลักพรากจากกันมา 22 ปีได้กลับมาเจอกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 109

เหน่งบา

29/12/2018 17:44:18
1,866
โห ของrare มีด้วยเหรอครับเนี่ย ยอดไปเลย

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 110

crabfather

29/12/2018 17:53:07
166
พิมพ์ผิดซะงั้น พลัดพราก*

มรดกตกทอดจากหัวหน้าเก่าน่ะครับ แกเห็นผมชอบของพวกนี้ก็เลยหยิบจากที่บ้านมาให้โดยที่ไม่คิดว่ามันยังใช้ได้อยู่ ผมลองใส่ถ่านใส่แผ่นกดเพลย์แล้วก็ฟินเลย :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 111

MaxxIE

18/01/2019 11:34:21
107
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 108 - crabfather

เหมือนพี่น้องที่พลักพรากจากกันมา 22 ปีได้กลับมาเจอกัน
ผมสงสัยนอกเรื่องหน่อยครับ

ว่าคีย์บอร์ดในรูปนั้นอายุเท่าไหร่เหรอครับ สังเกตจากโลโก้Windowsบนคียบอร์ด อายุไม่น่าต่ำกว่า10ปี

ทำไมมันถึงได้ขาวผ่องได้เยี่ยงนี้

คีย์บอร์ดคอมเก่าที่บ้านผมนี่โคตรเหลืองเลย
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 112

crabfather

18/01/2019 12:07:46
166

พอดีผมได้มาแบบ New Old Stock น่ะครับ (แต่ก็ได้มานานแล้วนะ) เข้าใจว่าน่าจะเป็นล็อตท้ายๆ ของสายการผลิต ดูจากสติ๊กเกอร์ข้างกล่องแล้ว ปลายปีนี้ก็ครบ 10 ปีพอดี ส่วนที่ว่าทำไมดูขาวกล้องมันหลอกตา 555 เอาน้ำยาทำความสะอาดจอฉีดใส่ผ้าแล้วคอยขัดถูคราบสกปรกออกไปบ้างน่ะครับ เหอๆ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 113

MaxxIE

22/02/2019 22:53:16
107
แวะมาเนียนดันกระทู้ครับ

หลังจากใช้เจ้าKSC35มาน่าจะทะลุ200ชั่วโมงแล้ว
เสียงมันลงตัวดีฝุดๆอะ ฟังได้ทุกแนว บาลานซ์เบส กลาง แหลม พอดี้พอดีที่ผมชอบเลย

จากประสบการณ์(ต่อ)ตรง(iPhone)ส่วนตัวของผมแล้ว
ผมยกให้มันเสมอกับ Grado SR225e เลยครับ ปลื้มทั้งคู่เพราะดีกันไปคนละแบบ

ส่วนตัวผมอยากให้เอาเสียงร้องของ KSC35 ไปใส่แทนของ 225e มากครับ เพราะเสียงร้อง 225e มันเถื่อนเกินไป ฟังพวกเพลงร้องแล้วมันไม่ฟินเท่า KSC35 อ่ะ  555

อีกอย่างที่ชอบผมว่า KSC35 มันไม่เลือก Source ดีด้วยครับ เอาไปต่ออะไรก็เสียงคล้ายๆเดิมหมดเลย แต่ 225e เนี่ยเอาไปต่อคอมที่ทำงาน มันฟ้องNoiseชัดเจนเลย แถมไดนามิกคอมที่ทำงานก็ทำออกมาได้ห่วยด้วย เสียงเบาๆพี่ก็เบาเกิ๊น พอเสียงดังอย่างกับระเบิดลง การส่งต่อกันระหว่าง ต่ำ กลาง สูง ไม่มีความสมูทเลย กระโดดหากันโคตรชัดเจน แต่ไหงต่อKSC35แล้วมันไม่รู้สึกว่าไดนามิกห่วยก็ไม่รู้ แปลกดี 555

สรุป ยอมใจในความผี ของหูฟังรุ่นนี้จริงๆครับ คุณภาพดีเกินราคาเกิ๊น
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 114

BoyBrinks

07/03/2019 10:47:43
8
เป็นหูฟังที่ใส่ขับรถได้ เพราะไม่ปิดกั้นเสียงรอบนอกรถและในรถ เนื่องจากมันไม่แนบติดหู ผู้โดยสารคุยกับเราก็ยังได้ยินและตอบโต้ได้ปกติ แค่ปรับความดังให้พอดี ขับรถฟังเพลงที่เราชื่นชอบโดยไม่รบกวนผู้โดยสารครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 115

MaxxIE

07/03/2019 12:34:20
107
รุ่นนี้ใส่ปั่นจักรยาน ขับมอเตอร์ไซค์
ไม่มีเสียงลมรังควาญแบบพวกหูฟังอินเอียร์ด้วยนะครับ

แต่ต้องรับได้กับที่ฟองน้ำมันจะเปื่อยเร็วขึ้นด้วยนะ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 116

นายมั่นคง

07/03/2019 21:22:36
4,282
หูผีสิง!! 555

เป็นสินค้าที่ทำให้ผมลืมตาอ้าปากได้ในทุกวันนี้เลยครับ ถ้าวันนั้นเลือกตัวอื่นมาขาย ผมว่าอาจจะไม่มีร้านมั่นคงในวันนี้ก็ได้ครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 117

ClearSky_n_NiceBreeze

08/03/2019 00:01:25
214
ถ้าฟองน้ำเปื่อย ใช้ Mimimamo Size M ได้มั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 118

crabfather

08/03/2019 11:14:20
166
ผมใส่นานๆ ไม่ไหว เจ็บหูครับ เพราะต้องใส่แว่นด้วย เซ็งจริงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 119

นายมั่นคง

08/03/2019 22:36:26
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 118 - crabfather
ผมใส่นานๆ ไม่ไหว เจ็บหูครับ เพราะต้องใส่แว่นด้วย เซ็งจริงๆ
ลองเช็คเรื่องความคมของก้านพลาสติกที่คล้องหูด้วยนะครับ เพราะมันจะมีสันที่คม เวลาใส่แล้วจะเจ็บมาก แต่ถ้าลูบความคมออกให้ลื่นๆหน่อย จะใส่สบายขึ้นเยอะเลยนะครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 120

crabfather

09/03/2019 14:27:08
166
ขอบคุณมากครับเฮีย 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 121

CHRONOADICT

09/03/2019 19:44:01
676
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 117 - ClearSky_n_NiceBreeze
ถ้าฟองน้ำเปื่อย ใช้ Mimimamo Size M ได้มั้ยครับ
ร้านเฮียเห็นมีฟองน้ำขายของ Heigi นะครับ คู่ละ 120บาท
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 122

09/03/2019 20:12:06
214
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 121 - CHRONOADICT
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 117 - ClearSky_n_NiceBreeze
ร้านเฮียเห็นมีฟองน้ำขายของ Heigi นะครับ คู่ละ 120บาท
อ๋อ เห็นอยู่ครับ แค่อยากรู้ว่า Mimimamo Size M มันใช้ได้กับตัวนี้หรือพวก AKG Y30 อะไรพวกนี้ได้รึเปล่า เพราะผมมีตัว Size L ใช้กับฟูลไซต์อยู่และชอบมันมาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 123

CHRONOADICT

11/03/2019 11:30:20
676

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 122 - ClearSky_n_NiceBreeze
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 121 - CHRONOADICT
อ๋อ เห็นอยู่ครับ แค่อยากรู้ว่า Mimimamo Size M มันใช้ได้กับตัวนี้หรือพวก AKG Y30 อะไรพวกนี้ได้รึเปล่า เพราะผมมีตัว Size L ใช้กับฟูลไซต์อยู่และชอบมันมาก
ไม่น่าได้ครับ ตามwebsiteของ mimimamoเอง
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 124

CHRONOADICT

11/03/2019 11:32:11
676

ไหนๆก็ขอแจมด้วยครับ ตัว35/75ถึงรู้สึกเสียงที่ได้ไม่แน่นเท่าportapro แต่เดินถนนไม่ต้องกลัวรถชน และใส่สบายกว่าเยอะมากจริงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 125

นายมั่นคง

11/03/2019 21:40:01
4,282
เหลือเชื่อว่า Koss KSC35 ล็อตล่าสุดนี่ใกล้หมดแล้ว แต่ใครเพิ่งอ่านเจอไม่ต้องกลัวนะครับ ผมกำลังพยายามสั่งเข้ามาเติมสต๊อคให้แล้วนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 126

MaxxIE

11/03/2019 21:48:18
107
เฮียบอกเค้าทำ Koss KSC35 True Wireless ตามสมัยนิยมหน่อยสิครับ

แบตน่าจะอึดดี เพราะพื้นที่ยัดแบตน่าจะเยอะกว่าแบบอินเอียร์เยอะ

หรือไม่ก็ทำสายบลูทูทพ่วงกันเฉยๆก็ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 127

นายมั่นคง

11/03/2019 22:05:36
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 126 - MaxxIE
เฮียบอกเค้าทำ Koss KSC35 True Wireless ตามสมัยนิยมหน่อยสิครับ

แบตน่าจะอึดดี เพราะพื้นที่ยัดแบตน่าจะเยอะกว่าแบบอินเอียร์เยอะ

หรือไม่ก็ทำสายบลูทูทพ่วงกันเฉยๆก็ได้ครับ
ถ้า KSC35 แบบบลูทูธเค้าน่าจะไม่ทำครับ 55 เพราะขนาดรุ่นธรรมดายังเล่นตัวน่าดูเลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 128

amnuay

22/03/2019 22:03:16
ของผมมันดังข้างเดียวแล้วอ่า แต่ไม่กล้าทิ้ง เสียดาย ยังอยากซ่อมใช้อยู่เลย 
ไปซื้อกับเฮียที่ร้านตัดสติกเกอร์แถวสำราญราษฎร์ 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 129

นายมั่นคง

22/03/2019 23:03:13
4,282
โอ้โฮ แฟนดั้งเดิมตั้งแต่สำราญราษฎร์  555

ลองเอามาส่งครับ ถ้ายังพอทำได้เดี๋ยวผมช่วยจัดการให้นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 130

CHRONOADICT

23/03/2019 00:34:38
676
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 126 - MaxxIE

แบบนี้เอามาถอดที่คาดสลับกับclip แทนน่าจะได้ไหมครับ

https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=253611
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 131

MaxxIE

23/03/2019 11:53:06
107
คงจะได้ทำตามที่คุณCHRONODICT ว่ามาแหละครับ

ว่าแต่เฮียจะเอารุ่นนี้เข้ามาขายมั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 132

Hahn

24/03/2019 22:49:19
0
สอบถามหน่อยครับ clip on หาซื้อได้ที่ไหนครับ อยากเปลี่ยนเอามาใช้ใส่กับ koss pp ครับ หาในเนตไม่เจอเลยครับ รบกวนชี้เป้าให้หหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 133

นายมั่นคง

24/03/2019 22:56:51
4,282
พวก Wireless ผมคุยไปรอบนึงแล้วครับ คือตัวเลขที่เค้าจะให้ผมรับมันสูงเกินไป อีกทั้ง Koss นั้นขายได้เฉพาะกลุ่มเล็กๆ คนอื่นๆนอกวงการแทบไม่มีใครรู้จัก 555

แต่จะลองถามให้อีกนะครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 134

amnuay

25/03/2019 22:22:32
ครัผม มีเวลาว่างๆ จะแวะไปฝากไว้ครับ ^^'
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 135

นายมั่นคง

25/03/2019 23:08:58
4,282
ผมเช็คให้แล้วครับ สำหรับ Koss Wireless คงไม่ได้เอามาขายในไทยนะครับ เป็นเพราะเงื่อนไขราคาที่ไม่ผ่าน ผมไม่สามารถทำราคาให้สมเหตุผลได้ ก็เท่ากับว่าแพงเกินไปก็ไม่เอามาขายซะดีกว่า

เท่ากับว่าสุดท้ายผมก็ยังคงเลือกเอารุ่นที่พอทำได้ และคุณภาพเสียงดีดังเดิม นั่นก็คือ Koss KSC35 อยู่ดีครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 136

11/06/2019 14:00:58
214
หลังจากพ้นเบิร์นและใช้งานมาพอสมควร สมกับที่เป็นตำนานครับ

หูฟังตัวนี้เกือบจะได้เป็นหูฟังตัวที่สองที่ซื้อจากร้านมั่นคง (น่าจะ 4 ปีที่แล้ว) แต่ตอนนั้นผมดันเลือก KSC75 เหตุผลเพราะตอนนั้นผมยังไม่มี DAP เลยต้องเทสกับสมาร์ทโฟน ตอนนั้นจำได้ว่าเสียงของ KSC35 แย่กว่าผมเลยเลือก KSC75 ปัจจุบันพอลองทดสอบดูอีกครั้ง ผ่านสมาร์ทโฟน KSC75 ก็ยังคงทำได้ดีกว่า ส่วน KSC35 นอกจากจะเร่งโวลุ่มไม่ค่อยขึ้นแล้ว เสียงที่ออกมามันหม่นหมองมาก

แต่ทุกอย่างเปลี่ยนไปเมื่อต่อผ่าน DAP เจ้า KSC75 เสียงจะคมมากสำหรับผม จนทุกวันนี้มันนอนอยู่ในกล่องไม่ได้ใช้งานเลย ส่วน KSC35 จากเสียงอับๆหม่นๆ กลายเป็นหูฟังเสียงโปร่ง มีมิติ 3D เสียงกลองสนุกมาก เบสอยู่ในตำแหน่งที่ไม่กวนเสียงอื่น แหลมไม่รู้สึกว่าขาดแต่ก็ไม่ถึงกับคมหรือระยิบระยับ ซึ่งทั้งหมดเพียงพอแก่การฟังในแง่ของความสนุก เทียบกับ AKG Y30u เจ้า KSC35 ฟังสนุกกว่าจนผมฟัง Y30 แล้วรู้สึกว่ามันจืดไปเลย

ลองกับแอมป์ FiiO A5 พบว่า KSC35 มันเปลี่ยนตามแอมป์เยอะมากที่สุดในบรรดาอุปกรณ์ที่ผมมี แสดงว่าหูฟังตัวนี้มีศักยภาพที่ซ่อนอยู่รอให้ถูกค้นพบ

ถ้าจะหาหูฟังที่ฟังอะไรก็สนุกมีสีสันในงบต่ำกว่าหมื่น ต้องไม่พลาดที่จะลอง KSC35, SR80e และ SR225e ครับ ทีนี้ผมเคยลองฟังเดโมของกราโด้ในการฟังเป็นเวลานาน น่าจะ 7-8 ครั้ง ยังไงก็ไม่ไหวกับเสียงแหลมของมัน โชคดีมากๆที่เฮียนำตัวนี้กลับมาอีกครั้งครับ

สรุปข้อดี
+หูฟังฟังสนุกในงบต่ำกว่าหมื่น เทียบเท่ากราโด้อย่าง SR80e และ SR225e จะแพ้ในแง่การฟังแบบจริงจังหรือความเป็นออดิโอไฟล์
+สวมใส่ง่ายและสบายมากๆ ตัวคลิปเกี่ยวหูจะเป็นพลาสติกยืดหยุ่นที่หนีบใบหูเบาๆ ไม่เจ็บแม้แต่น้อย ใส่แล้วกระชับกว่า KSC75 มาก
+ทนทาน แม้แต่ KSC75 สภาพยังเหมือนใหม่แม้จะผ่านมา 4 ปี ยกเว้นฟองน้ำที่อายุไม่เกิน 1 ปี
+มีมิติเสียงด้านลึกที่ดีมาก

ข้อเสีย
-ต้องใช้อุปกรณ์ที่มีกำลังขับในระดับนึง อย่าง DAP หรือแอมป์ตัวเล็กๆซักตัว ต่อตรงกับสมาร์ทโฟนแล้วเสียงยังไม่น่าประทับใจ
-ฟองน้ำมีอายุไม่เกิน 1 ปี (จากที่เคยใช้ KSC75) ไม่ว่าจะใช้งานหรือตั้งทิ้งไว้เฉยๆ ก็จะเสื่อมสภาพแตกตัวเป็นฝุ่นผง
-ตัวคลิปเกี่ยวหูต้องใช้คัตเตอร์หรือขอบของเหรียญขูดเอาส่วนที่คมๆออกก่อนใช้งาน ดู Low Cost ยิ่งกว่า KSC75
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 137

RockDragon

20/06/2019 18:38:14
2,893

วันนี้ได้ฤกษ์จับเจ้า KSC35 มาเปลี่ยนหัวจากเดิม 3.5 ธรรมดามาเป็นหัว 2.5 ครับ 555

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 138

RockDragon

20/06/2019 18:45:41
2,893

เสร็จปุ๊บก็ลองปั๊บ ผลที่ได้ก็ฟังมันส์กว่าเดิมมากเพราะพละกำลังจากช่องบาล้าน 2.5 ทำให้ได้เสียงที่กระชับไวกว่าเดิมโดยเฉพาะอิมแพคออกมารุนแรงกว่าชัดเจนและที่แน่นอนคือมิติเสียงเด่นขึ้นกว้างขึ้นด้วยครับ 555

หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 139

นายมั่นคง

20/06/2019 21:59:55
4,282
555 เพิ่งได้ฤกษ์จริงๆๆ น้าชากว่าจะว่างนี่ไม่ใช่ง่ายๆเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 140

RockDragon

20/06/2019 22:45:37
2,893
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 139 - นายมั่นคง
555 เพิ่งได้ฤกษ์จริงๆๆ น้าชากว่าจะว่างนี่ไม่ใช่ง่ายๆเลยครับ

555 ใช่ครับครับ และก็พอดี๋พอดีกับการมาของ Kann Cube ซึ่งผมว่าเสียงจะต้องออกมาดีขึ้นไปอีกขั้นแน่ๆครับ 555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 141

TOPEAR

15/09/2019 15:19:13
3
Ksc 35 ตอนนี้ขาเกี่ยวข้างขวาหัก สมาชิกท่านใดมีอะหลั่ยที่ไม่ได้ใช้ พอที่จะแบ่งปันบ้างมั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 142

print38

23/09/2019 17:20:05
0
portapro เก่าเก็บผมนึกถึงเลยเอาออกมาฟัง...แต่ดังข้างเดียว..ไม่ทราบว่าซ่อมได้มั้ยครับ ที่ไหนรับซ่อมบ้างครับ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 143

KCK575

20/11/2019 20:30:51
3

พอมีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 144

KCK575

20/11/2019 20:35:12
3

ผมมีขาเกี่ยวไม่ได้ใช้อยู่คู่นึง ให้ฟรีครับ ส่งฟรีครับ id line : winter575
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 145

KCK575

20/11/2019 21:03:40
3

โมเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 146

kit007

07/01/2020 20:07:46
1

มาจริงด้วย ksc35 bluetooth

ไม่รู้เสียงจะเป็นยังไง

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 147

หูทองเหลือง

07/01/2020 20:21:14
2,052
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 146 - kit007

มาจริงด้วย ksc35 bluetooth

ไม่รู้เสียงจะเป็นยังไง

ผมนี่รอเลยครับ!!!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 148

crabfather

08/01/2020 17:28:23
166

ฟังกับอะไรก็เพราะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 149

เหน่งบา

08/01/2020 20:09:36
1,866

คุณcrabfatherเคยลองกับรุ่นนี้มั้ยครับ ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 150

crabfather

08/01/2020 20:18:47
166
นะ นะ  นั่นมันรีโมทแอร์นี่ครับ 55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 151

united196

08/01/2020 23:59:54
2

ผมใช้จนหูข้างซ้ายอยู่ก็ไม่มีเสียงเพิ่งถอยใหม่มาเมื่อต้นปี

aune B1+KSC35 เป็นเสียงที่ผมรักมาก

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 152

chunchi

12/01/2020 10:26:19
0

Koss ksc35 มันหักแบบนี้ทำยังไงได้บ้างครับ ซนไปหน่อย ว่าจะลองเอาฝาyuin g2aมาแปะดู เสียงน่าจะอุ่นหวาน ส่วนyuin g2aที่แกะฝาแล้ว เสียงเปิดโล่งมาก มิติโอบล้อมทีเดียว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 153

Headman

30/01/2020 16:36:38
0
ksc35 bluetooth

อยากให้เฮียเอาขายครับ
หรีือมีขายอยู่แล้วครับ
ผมไม่ค่อยเข้ามาดู
นานๆจะมาดูซะที

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 154

iNY

02/02/2020 11:15:35
2

เดิมๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 155

iNY

02/02/2020 11:16:08
2

balance
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 156

เหน่งบา

02/02/2020 18:28:47
1,866
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 155 - iNY

balance
ใช้กับอะไรครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 157

เหน่งบา

02/02/2020 18:28:55
1,866
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 155 - iNY

balance

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 158

หูทองเหลือง

02/04/2020 16:19:29
2,052

เมื่ออุปกรณ์ Apple ตัดช่องหูฟังออก ก็เลยต้องหัดใช้ wireless ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 159

LosInBlue

25/06/2020 12:05:17
116
เพิ่งแกะถุงมาลองฟัง เสียงก็ได้ 80% ของ Sony MDR7506 แล้วครับ

Tonal balance และ เบส ก็ดีมากๆ เทพจริงๆราคาแค่นี้ KSC35
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 160

ponytail

25/06/2020 12:14:31
ผมก็พึ่งได้มาไม่นาน ต้องยอมรับจริงๆว่าราคาแค่นี้แต่คุณภาพเสียงเกินตัวไปมากๆ แรกๆใส่ลำบากหน่อยเพราะไม่เคยชิน สักระยะก็ไม่มีปัญหาเรื่องการสวมใส่แล้วครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 161

D0ME

25/06/2020 21:16:57
0
ขอพิกัดโมขั้วเจ้า Ksc35 เป็น mmcx หน่อยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 162

LosInBlue

04/08/2020 19:34:28
116
ใช้ฟังมาพอสมควรละครับ

ได้ข้อสรุปว่า KSC35 เป็นคลิปเอียร์ที่เสียงดีเทียบเท่า Full-size ดีๆราคา 7 พัน

แถมเสียงยังดีขึ้นตามกำลังขับด้วยครับ

ขับกับ iPod Classic เสียงเหมือน Mozart ตอนเหนื่อย หักโหมเล่นคอนเสิรต์จนหมดแรง

ขับกับ Dragonfly black เสียงเหมือน Mozart ตื่นนอนสดชื่น เล่นคอนเสิรต์อย่างเต็มที่

แต่ Mozart ก็ยังเป็น Mozart อยู่ดีครับ ไม่ใช่ออฟปองศักดิ์ หรือ เสนาหอย
เสียงต่อจาก iPod classic ก็ยังให้เสียงที่เป็นดนตรีสมจริง ดีกว่าอินเอียร์ทั่วๆไปตัวต่ำหมื่นมากอยู่ครับ

ตอนนี้ใช้อยู่แค่สองตัวละครับ Sony MDR7506 กะ KSC35 ฟีลลิ่งเสียงแนวดนตรีเดียวกันเป๊ะเลย
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 163

Seesee

09/08/2020 11:13:26
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 158 - หูทองเหลือง

เมื่ออุปกรณ์ Apple ตัดช่องหูฟังออก ก็เลยต้องหัดใช้ wireless ครับ
รับทำไหมครับ อยากได้แบบนี้บ้าง มี่ ksc35อยู่แล้ว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 164

RockDragon

09/08/2020 11:33:47
2,893

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 165

the hound

24/08/2020 12:20:01
2

ได้มาแล้วร้านมั่นคงใน shopee ช่วง flash sale 1360 บาท รีบกดเลย  พอดีไม่ชินกับการใส่แบบคลิปออน เลยหาก้านเหล็กมาใส่ซึ่งหายากมาก แต่ก็โชคดีหามาจนได้ ส่วนตัวชอบฟังแนว rock อยู่แล้วเข้าทาง ส่วนเสียงร้องชอบมาก สรุปคุ้มค่ามาก
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 166

LosInBlue

24/08/2020 15:06:20
116
ใช้ออกกำลังกาย ได้อยู่นะครับ ใช้มาเกือบสามเดือนแล้ว ออกไปวิ่งวันละสองชั่งโมง เหงื่อโชกแต่

สภาพฟองน้ำยังดีอยู่ครับ ต่อให้เปลี่ยนฟองน้ำ 120 บาท ก็ยังคุ้มอยู่ดีครับ

KSC35 น่าจะกลายเป็นหูฟังออกกำลังกายแบบมีสายที่เสียงดี ฟังจริงจังได้ดีที่สุดในโลกล่ะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 167

Sutthiphoj

24/08/2020 21:47:53
@The hound ชี้เป้าก้านเหล็กแบบนี้ด้วยได้ไหมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 168

Sutthiphoj

24/08/2020 21:49:01
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 165 - the hound

ได้มาแล้วร้านมั่นคงใน shopee ช่วง flash sale 1360 บาท รีบกดเลย  พอดีไม่ชินกับการใส่แบบคลิปออน เลยหาก้านเหล็กมาใส่ซึ่งหายากมาก แต่ก็โชคดีหามาจนได้ ส่วนตัวชอบฟังแนว rock อยู่แล้วเข้าทาง ส่วนเสียงร้องชอบมาก สรุปคุ้มค่ามาก

ชี้เป้าก้านเหล็กหน่อยครับผม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 169

The hound

25/08/2020 07:56:02
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 167 - Sutthiphoj
@The hound ชี้เป้าก้านเหล็กแบบนี้ด้วยได้ไหมครับ
ขออนุญาติชี้เป้า https://www.facebook.com/scraich.eggs ทักไปคุยที่มีคนซื้อไปเมื่อวาน
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 170

Tim Empires

10/09/2020 16:00:32
0
KSC35 นี่ตอนนี้ที่ร้านเฮียยังมีขายอยู่มั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 171

LosInBlue

15/09/2020 19:18:07
116
แฟนอยู่ อังกฤษ หาซื้อ Koss KSC35 ไม่ได้เลยแนะนำ Koss PortaPro แทน

หวังว่าเสียงคงพอจะแทนกันได้ครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 172

iNY

02/12/2020 14:00:42
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 157 - เหน่งบา

balance

ขออภัยไม่ได้เข้ามานาน

ใช้กับ OPUS#1S ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 173

LosInBlue

03/12/2020 21:12:50
116
ใครมีประสบการณ์โมสาย Koss KSC35 ช่วยเล่าให้ฟังทีนะครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 174

เรียกผมว่าภีมะก็ได้

15/12/2020 21:45:22
สมัคร​เป็น​สมาชิก​ใหม่​ด้วยคนครับพึ่งได้หูฟังมาวันนี้ตอนนี้กำลังเปิดเผาหัวได้​ 8​ ชั่วโมงแล้วครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 175

15/12/2020 21:50:00
0

ต่อกับ​iphoneเครื่องเก่าเผาหัวยาวๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 176

15/12/2020 21:50:13
0

ต่อกับ​iphoneเครื่องเก่าเผาหัวยาวๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 177

นายมั่นคง

15/12/2020 22:34:10
4,282
นี่ผมจำไม่ผิดใช่ไม๊ครับ ท่านภีมะ(ท่อภีมะ)ในตำนานของผมตั้งแต่ห้องกล้องน่ะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 178

vofom

19/12/2020 12:05:47
ระหว่าง dragonfly cobalt  กับ mojo จับคู่กับ ksc35 ตัวไหนดีครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 179

LosInBlue

21/12/2020 10:33:39
116
ขับได้หมด เสียงดี เป็นกลางทั้งคู่ครับ เลือกเอาที่ชอบได้เลย ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 180

ดีเจโก้

28/12/2022 09:30:42
0
วันนี้ตำนานกลับมาอีกครั้ง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 181

LosInBlue

28/12/2022 09:41:55
116
ยังรอ KSC35 Wireless อยู่นะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขออนุญาตเฮียมั่นเปิดห้องKoss KSC35 ตำนานที่ยังมีชีวิตครับ"