Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามคนที่ใช้ Jabra Elite 65t / Active 65t ครับ

peatpanther

14/09/2018 18:05:33
0

สวัสดีครับ ไม่ได้เข้าบอร์ดนี้นานมาก พอดีอยากได้หูฟังออกกำลังกายตัวใหม่ ตอนนี้ หูฟังที่ใส่วิ่งอยู่ปัจจุบัน เป็น Sony MDR-Q21 แบบ clip on โบราณมาก น่าจะเกือบ 10 ปีแล้ว ไม่ได้ถูกออกแบบมาให้ใส่ออกกำลังกาย แต่ผมดันทุรังใช้มัน 55+ ไม่พังนะ แต่ตอนนี้สายพลาสติกขาด ลักษณะเหมือนสายไฟที่โดนคัตเตอร์ปอกปลอกออก แล้วจะเห็นเส้นทองแดงด้านใน คิดว่าอีกไม่นานก็คงต้องลาจาก

วันก่อนไปสาขาพารากอนมา ทดลองฟังเสียงไป 3 รุ่น Creative Outlier Sport  / JBL Free / Sony WP600N (เข้าใจว่า 700N ก็คงเสียงเหมือนกัน) ไม่ชอบเสียงตัวแรกเลย แต่เสียงของโซนีก็เบสมากไปสำหรับผม อยากได้อะไรกลางๆ ระหว่าง JBL Free กับ Sony ครับ งบก็จะราวๆ นี้แหละ ถ้าไม่เกิน 5 พันได้คงดี 

ที่นี้ เห็น Jabra Elite 65t / Jabra Elite Active 65t น่าสนใจ ขอสอบถามคนที่ใช้ 2 ตัวนี้อยู่ครับ

1) เรื่องเสียง พอจะเปรียบเทียบกับ JBL Free / Sony WP600N ได้ไหมครับว่าเป็นยังไง
2) การสวมใส่ มันไม่มีตัวเกี่ยวเหมือนกับของ Sony เลยอยากรู้ว่า อย่าง JBL Free กับ Jabra 2 ตัวนี้ เวลาวิ่งๆ ไป กระแทกๆ มันจะมีโอกาสหลุดไหมครับ ในใจผมมองว่ามีตัวเกี่ยวน่าจะดีกว่า

จริงๆ ไม่จำเป็นต้อง Truely Wireless ก็ได้ ดูราคาไม่เกินงบ อย่าง JBL Under amour กับ Jaybird X3 หากเปรียบเทียบกับ Jabra Elite 65t / Active 65t รบกวนบอกผมหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

plimit

22/09/2018 22:23:49
0
มี active 65t จะส่งต่อราคาดีๆ สนใจadd line :womprpgtbl ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามคนที่ใช้ Jabra Elite 65t / Active 65t ครับ"