Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

KSaharut

10/09/2018 20:57:44
0
หา DAP ซักตัวครับ แนวเพลง overall ทั่วๆไป มีหลุดไป EDM บ้าง ขอลง spotify หรือ Tidal ได้ ตอนนี้มีเข้าตา
1. Fiio X7 ii 
2. Ibasso DX150

งบ 20K ฟันธงสองตัวนี้ให้ด้วยครับ หรือท่านใดมีตัวอื่นน่าสนใจรบกวนชี้แนะด้วยครับ
ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

e-shikuni

10/09/2018 23:20:58
23
สวัสดีครับคุณ KSaharut คงไม่ฟันธงให้นะครับแต่แนะนำสั้นๆ ยังงี้ครับ

1. Fiio X7 ii ใช้อยู่สักพักหนึ่งแล้วครับ ตัวนี้ได้แนวเพลง overall ทั่วๆไปครับ เบสดีแรงปะทะพอประมาณ นักร้องเสียงใหญ่เยื้องมาหน้านิดๆ อาจจะไม่หวานเท่า AK ดนตรีชัดเจน แต่ไม่ใสเท่า DX150

2. Ibasso DX150 เคยลองแต่ไม่เคยเป็นเจ้าของ ตัวนี้แนวเพลง overall น่าจะได้ครับ เบสพอประมาณ นักร้องเสียงเล็กและบางกว่า Fiio อยู่กลางๆ แต่ดนตรีชัดเจน ใสเคลียกว่า เวทีดีกว่า

ถ้าเน้นสองตัวนี้อาจจะต้องหาหูฟังที่เสียงนักร้องหวานๆก็จะดีขึ้นเยอะครับ แต่โดยรวมเข้าได้กับหูฟังเกือบทุกแบบครับ ชอบ Fiio จับคู่กับ K10 เพลงแนว Vocal สุดยอด และ JH Layla (ตัวเก่า) คึกคักดีไม่หนักมาก EDM ก็พอได้อยู่ ความเห็นส่วนตัวนะครับถ้าใช้ทั่วไปโอเคเลยครับ แต่ถ้าจริงจังยังสู่พวก Sony กับ AK ไม่ได้ ก็เลยยังเป็นตัวสำรอง

ตอนนี้ใช้ Fiio X7 ii เป็นตัวสำรองอยู่ถ้าสนใจจะปล่อยให่ราคาแบ่งปันครับ ถ้าสนใจไลน์มาได้เลยครับ ID: e-shikuni
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

11/09/2018 11:58:00
1,057
ช่วงราคานี้ก็ต้อง X5 กับ DX150 ล่ะครับ ที่เป็นเเอนดรอยด์ทั้งคู่

X5 เด่นเรื่องเเรงขับที่ดี เนื้อเสียงอิ่ม เเละเบสทุ้มลงได้ลึกทีเดียวครับ

ส่วน DX150 นั้นจะเด่นเรื่องเวทีเสียงที่กว้าง ให้รายละเอียดสูง เบสปานกลางครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"DAP under 20K"